Hạng D
30/12/18
1.380
32.708
193
33
Mấy anh nên học mấy cái này rồi tml, thợ làm thì mình cũng phải coi mà phí dịch vụ nó mắc hơn lương mình thì mình làm luôn cho rồi. Khỏi sợ ai vẽ.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.424
113
Nói chung thợ mà đem xăng vô xúc máy lạnh thì nhiêu đó đủ nhìn ra trình. Bàn chi nửa.
Giờ súc sết đường ống, rồi lắp cái mới vô. Ko thì lắp vô tiêu nửa

Hạng D
7/3/13
1.901
19.324
113
tp HCM
doquocaudio.com
Mấy a mua máy lạnh/ thiết bi điện tử đắt tiền trên ứng dụng vd Lazada Sendo tiki Shopee lưu ý:
- nó chỉ là trung gian bán và sẽ gt 1 đơn vị chở lắp đặt thi công, khi êm xuôi thì thôi còn sự cố thì gia chủ là người chịu thiệt nhiều nhất, kêu bảo hành thì 90% kỹ thuật nó sẽ phán còn việc thực thi là nó rất ít khi làm, nó chỉ đợi ng ta làm rồi phán đúng sai thôi ( rất khố nạn). còn thợ khi êm xui thì thôi, khi sự cố thì ngoài yếu tố kỹ thuật còn phụ thuộc yếu tố may mắn... thợ cứng cỡ nào mà chủ quan bỏ qua yếu tố nhỏ thôi có khi lãnh đủ ê chề( e cũng gặp ko ít rồi, may gia chủ thông cảm)
- về vđ kỹ thuật ống âm thì thợ âm xong may mắn thì thôi, còn ko thì vô thiên lủng nguyên nhân từ ông thạch cao ông thợ điện ông sơn nước, bên e đi đổ rác cho hoài nên thông cảm cho việc này
- còn máy lạnh ko lạnh, đo áp chưa và đo kiểm tra máy nén/lốc chưa mà phán thiếu gas, máy mơis thiếu thì phải rã cả dàn nóng và lạnh ra nén khí ngâm nước tìm chỗ xì ko khác gì thợ vá xe hay hàn két nước, may mắn thì gặp ngay chỗ xì và tư thế khắc phục dễ, còn không nó xì ngay câc nách ống hoặc lúc xì lúc ko ( cái này làm nghề mới gặp nha, do ba dớ nó rung rung lúc che chỗ xì lúc ko) e đang giữ 2 bộ máy của oser mà tìm mãi ko ra xì măcj dù mất âp và thấy bong bóng mắt cua haizzzz
ngoài gaz ra còn đo lại “van cáp” “ chuột dò” ......
sửa chửa máy lạnh ở Việt Nam! vẫn dùng phương phá loại trừ là chủ yếu bởi đọc hiện tượng và chẩn bệnh dễ nhầm lẫn lắm, vì 1 hiện tượng nhiều khi có cả tá nguyên nhân.....
đang dạy các máy bay tại chức rãnh chém gió tý kkkk
Cách sửa Máy lạnh không lạnh

Attachments

Hạng D
7/3/13
1.901
19.324
113
tp HCM
doquocaudio.com
Mấy anh nên học mấy cái này rồi tml, thợ làm thì mình cũng phải coi mà phí dịch vụ nó mắc hơn lương mình thì mình làm luôn cho rồi. Khỏi sợ ai vẽ.
tốt lắm nhen cố gắng đi rồi có gì ủng hộ a sau khi máy chú sắp hư nhen, thương

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.424
113
Ờ, anh đúng!
Nguyên tắc khi Máy lạnh có nhớt trong đường ống là do dàn nóng hoặc dàn lạnh bị xì, khi hoạt động nó sez dẫn ko khí và nhớt lên theo đường ống.

Hạng B2
1/2/08
416
976
93
GV, Tp.HCM
Bác chủ nói nhớt đọng trên dàn lạnh mới là vấn đề đó anh.
Có nghĩa là nhớt không về, cục nóng lại đang lắp chênh cao 12m.

Nguyên tắc khi Máy lạnh có nhớt trong đường ống là do dàn nóng hoặc dàn lạnh bị xì, khi hoạt động nó sez dẫn ko khí và nhớt lên theo đường ống.

Hạng D
30/12/18
1.380
32.708
193
33
Mà anh chủ ko rành bị vẽ thì chịu do ... Xuôi thôi bảo hàng hãng nó chỉ chịu khi nào lỗi của nó, nhưng máy lạnh không lạnh thì tỷ nguyên nhân, và với máy mới thì 99% là do thi công. Như cái máy em vs xong nóng nhiễu nước. Cuối cùng phát hiện ra lắp sai ngay từ đầu khi ống thoát bị cúp.
Cách sửa Máy lạnh không lạnh

Em phải tháo ra làm lại.
Còn giờ mua đồ điện tử điện lạnh thì chịu khó mua tụi điện máy xanh, ít nhất nó cũng có tóc hơn đám loai choai online, bị gì còn tới nhà lỗi lắp đặt cũng nắm đầu đám đó được.

Attachments

Hạng D
30/12/18
1.380
32.708
193
33
tốt lắm nhen cố gắng đi rồi có gì ủng hộ a sau khi máy chú sắp hư nhen, thương
Anh ạ, trình độ thằng kỹ sư đi rửa máy phải khác thằng thợ kaka, mà hư thì mua máy mới thui =))