Hạng B1
9/10/09
63
6
8
Bac nao đa chay thu va danh gia that chinh xac ve chiec Grand Livina roi day .Cac bac nao co nhu cau chay thu thi con xe nay thi toi showroom nhe hoac alo cho Thần tôi nhé 0918376066 = lam

Hạng B1
9/10/09
63
6
8
Celica2000 nói:
Trưa hôm qua, bản than em đã lái thử chiếc Grand Livina trên đường chạy thử của công ty Cường Thanh là đường Nguyễn Văn Linh, khu vực Phú Mỹ Hưng. Em xin mạn phép đưa ra 1 số cảm nhận thực tế như sau:
Xe có chiều cao thấp hơn các dòng MPV- mà Innova là tiêu biểu ở VN ta, tuy nhiên vẫn cao hơn dòng sedan nên tầm nhìn tốt hơn sedan nhưng sẽ không cao ráo như SUV
Thân xe liền 1 khối, không có gầm rời nên tự trọng xe nhẹ, chỉ có 1260kg! Do không có gầm rời nên trọng tâm xe thấp, với than xe là đúc 1 khối nên sales nói rằng sẽ đầm hơn? Em không có cơ hội vào cua với tốc độ lớn nên không thể xác định ý kiến này, tuy nhiên với trọng lượng nhẹ như thế và máy 1.8 thì rõ ràng sẽ có ưu điểm về nhiên liệu, xe chạy tốc độ 100km vẫn thấy ổn định, không chao lắc như thường thấy đối với các nhóm xe nhẹ, có thể do trọng tâm xe thấp.
Tay lái nặng vừa phải, côn nhẹ nên cho cảm giác lái tốt và thoãi mái.
Xe dẫn động cầu trước, nhún sau là lò xo+ phuộc phụ thuộc, nhưng khi vào ổ gà ở 80km/h thì vẫn êm ái nên làm em thực sự ngạc nhiên. Một điểm nữa là cách âm khá tốt, hoàn toàn không nghe thấy tiếng rít của động cơ (Sorry sales Ford trước, bác nào từng thử Ford focus thì sẽ thấy tiếng máy dộng hẳn lên từ table), nếu tắt máy lạnh, nhạc thì vẫn khó nghe được tiếng máy ở chế độ chạy guarantee. Do đó trước đây có bác phóng viên nào từng phê bình về sự cách âm thì em rất lấy làm lạ đấy!
Xe chỉ có hệ thống lạnh thổi bằng cửa gió trước. Thế là thôi rồi cho hàng ghế 3 các bác ạ. Em nói thế là vì đã 3 năm kinh nghiệm với Captiva, hàng ghế 3 cho dù nói gì cũng không thể nào so với Jolie, Everest là những xe 2 dàn lạnh, hay những xe có cửa gió chủ động cho từng ghế. Khắc phục bằng thổi gió vòng+mạnh ra sau thì cũng không thoải mái lắm đâu.
Room cho hàng ghế 3 khá thấp, 1m7 như em thì đã gần đụng đầu rồi + không có cửa gió nên nói rằng đây là xe này là sự lựa chọn cho dòng 7 chổ thì chắc chắn không phải rồi!
Xe tăng tốc nước 1 dưới 60km thì không bốc nhưng khi đã vượt qua 60km thì ngọt hơn nhiều, đáng khen cho 1 xe 7 chổ 1.8l chở 5 như bọn em hôm qua. Dòng xe số tự động thì thêm option tăng tốc trên vô lăng, hoạt động khá ấn tượng.
Về cách đón tiếp của sales thì khá ân cần và thoải mái. Tuy không quá vồn vã nhưng chính vì vậy mới làm khách cảm giác tự nhiên và thân thiện hơn. Rất cảm ơn em Ngọc Bảo cùng các sales Nis khác cho mình những trãi nghiệm khá cụ thể về dòng xe mới này
Và cuối cùng thì em chỉ còn 1 câu hỏi thắc mắc. Đó là liệu Nissan sẽ định vị như thế nào cho chiếc xe này? Sẽ cạnh tranh với ai và ai là khách hàng mục tiêu của Grang Livina?

Bac nao da chay thu ma danh gia cung chinh xac con nay lam day.thac mac cua bac cung co co so day van de do thoi gian se co cau tra loi.Nhung bac nao muon chay thu con nay thi toi showroom tớ nhe 100 nghe khong bang 1 thay phai k cac bac

Hạng B2
3/2/10
139
3
0
43
Nha Trang
1 dàn lạnh thì ngồi hàng ghế thứ 3 chỉ đi lòng vòng ăn uống trong thành phố thôi, đi xa thì tèo

Hạng B2
7/3/10
212
1
18
39
cuccu2009 nói:
1 dàn lạnh thì ngồi hàng ghế thứ 3 chỉ đi lòng vòng ăn uống trong thành phố thôi, đi xa thì tèo

1 dàn lạnh nhưng không đến nổi nào đâu các bác. em đã thử rồi, ngồi lên xe khoảng 15 phút là bắt đầu mát, sau 30 phút là có cảm giác lạnh rồi. mùa này ở sg nóng quá nên cũng khó để cảm nhận về máy lạnh 1 cách chính xác nhưng máy lạnh của nissan cũng nổi tiếng là bền và ổn định mà

Tập Lái
1/3/10
33
0
0
Nghe noùi laø 32k cho MT vaø 35,5k cho AT .em chaïy thöû roài thaáy toát ñaáy chöù, daøn laïnh tuy kg ñuû nhöng cuõng kg ñeán noãi.em thaáy noù hôn æn nay caùc baùc aï.toyota heát thôøi roài .aên vaøo maùu daân vn nhöng giôø thi thua roài.baùc naøo coù caàn theâm thoâng tin thì goïi cho baùc naøy:0913.716673 baùc naøy ôû Nissan cöôøng thanh,phuïc vuï toát.em cuõng vöøa ñaët haøng 1 em

Tập Lái
1/3/10
33
0
0
Nghe noùi laø 32k cho MT vaø 35,5k cho AT .em chaïy thöû roài thaáy toát ñaáy chöù, daøn laïnh tuy kg ñuû nhöng cuõng kg ñeán noãi.em thaáy noù hôn æn nay caùc baùc aï.toyota heát thôøi roài .aên vaøo maùu daân vn nhöng giôø thi thua roài.baùc naøo coù caàn theâm thoâng tin thì goïi cho baùc naøy:0913.716673 baùc naøy ôû
Nissan cöôøng thanh,phuïc vuï toát.em cuõng vöøa ñaët haøng 1 em

Hạng D
31/10/08
1.288
6
38
vanauto nói:
Nghe noùi laø 32k cho MT vaø 35,5k cho AT .em chaïy thöû roài thaáy toát ñaáy chöù, daøn laïnh tuy kg ñuû nhöng cuõng kg ñeán noãi.em thaáy noù hôn æn nay caùc baùc aï.toyota heát thôøi roài .aên vaøo maùu daân vn nhöng giôø thi thua roài.baùc naøo coù caàn theâm thoâng tin thì goïi cho baùc naøy:0913.716673 baùc naøy ôû
Nissan cöôøng thanh,phuïc vuï toát.em cuõng vöøa ñaët haøng 1 em
bác phiên âm từ tiếng lào hay cam vậy bác ?! em bó tay rồi ko thể đọc được .

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
Chín người thì mười ý! nếu thấy phù hợp với nhu cầu của mình thì mua thôi. Ý kiến bên ngòai chỉ làm tham khảo.

P/S: các bác post bài đúng tiếng Việt nhé! nếu có thể thì các bác sửa bài lại dùm. Thanks.

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52
Giá chính thức TTX vỉa hè: 611 tr cho MT và 678 tr cho AT, rẻ hơn In khá nhiều.

Hạng F
5/3/05
8.717
75.003
113
đây
cái này đạp nhau với Avanza gì đó của TOY đang tính... ra bác ơi