Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Sáng nay em mới để ý, thấy banrol màu xanh treo 1 cái ngay chân cầu SG và 1 cái trước đèn tín hiệu tại ngã ba Thảo Điền-XLHN:
"Từ 28/02/09 cấm xe từ 4 chỗ trở lên quẹo trái vào đường Thảo Điền từ 06h-09h và 16h-19h"
Em đã đi quan sát, trước khi đến ngã ba này có 1 biển báo cấm quay đầu chữ U đối với xe trên 16 chỗ, ngay sau biển này là cấm rẽ trái xe từ 4 chỗ trở lên, phía dứơi có bảng giờ cấm rẽ trái từ 6h-9h và 16h-19h.
Như vậy các Bác nào muốn quẹo vào đường Thảo Điền, có 2 cách:
Cách 1: vừa xuống cầu SG, quẹo tay phải, qua cầu Đen, đi đường vòng dứơi cầu SG.
Cách 2: dành cho các Bác từ Metro về lại Thảo Điền hoặc không muốn rẽ phải cầu Đen.
Tới ngã ba Thảo Điền-XLHN, quay đầu chữ U, chạy lên 150m, rẽ phải ngay sát quán Phong Lan, rẽ phải rồi đi thẳng (ra sau cây xăng 707, rồi quẹo trái ra Thảo Điền) hoặc rẽ phải rồi tiếp rẽ trái, đi thẳng, sẽ có các ngã tư đường, các Bác quẹo phải là ra lại đường Thảo Điền
Do mới cấm rẽ trái giờ cao điểm nên các XXX chưa bắt, chắc vài bữa nữa sẽ thực hiên thôi;)

Hạng F
5/3/05
8.717
74.991
113
đây
Cách 1: vừa xuống cầu SG, quẹo tay phải, qua cầu Đen, đi đường vòng dứơi cầu SG.
đáng lẽ cách này phải áp dụng luôn cho việc đi từ trong khu Thảo Điền mà muốn ra hướng Thủ Đức nữa kìa bác, sáng nào 9-10giờ cái ngã 3 này chả kẹt kéo dài từ trạm thu phí

chả đâu như ta, xa lộ cao tốc gì mà cứ 2-3km lại có 1 cái đèn đỏ

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
tuanle nói:
chả đâu như ta, xa lộ cao tốc gì mà cứ 2-3km lại có 1 cái đèn đỏ

ủa mình có xa lộ cao tốc hồi nào bác :)

Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113
Thì cái tên là Xa lộ Hà Nội rồi còn gì nữa, năm xưa nghe đồn người Mỹ cho xây nhằm cần thiết thì máy bay có thể hạ cánh khẩn cấp nếu TSN bị... pháo.

nquynh nói:
Sáng nay em mới để ý, thấy banrol màu xanh treo 1 cái ngay chân cầu SG và 1 cái trước đèn tín hiệu tại ngã ba Thảo Điền-XLHN:
"Từ 28/02/09 cấm xe từ 4 chỗ trở lên quẹo trái vào đường Thảo Điền từ 06h-09h và 16h-19h"
Em đã đi quan sát, trước khi đến ngã ba này có 1 biển báo cấm quay đầu chữ U đối với xe trên 16 chỗ, ngay sau biển này là cấm rẽ trái xe từ 4 chỗ trở lên, phía dứơi có bảng giờ cấm rẽ trái từ 6h-9h và 16h-19h.
Cách 2: dành cho các Bác từ Metro về lại Thảo Điền hoặc không muốn rẽ phải cầu Đen.
Tới ngã ba Thảo Điền-XLHN, quay đầu chữ U, chạy lên 150m, rẽ phải ngay sát quán Phong Lan, rẽ phải rồi đi thẳng (ra sau cây xăng 707, rồi quẹo trái ra Thảo Điền) hoặc rẽ phải rồi tiếp rẽ trái, đi thẳng, sẽ có các ngã tư đường, các Bác quẹo phải là ra lại đường Thảo Điền
Do mới cấm rẽ trái giờ cao điểm nên các XXX chưa bắt, chắc vài bữa nữa sẽ thực hiên thôi;)

Cấm rẽ trái rồi thì làm sao quay chữ U được bác?

Hạng F
5/3/05
8.717
74.991
113
đây
đã bảo rồi, muốn quay U cũng quẹo Cầu đen và vòng xuống gầm cầu Sài gòn, còn lỡ dại chạy quá rồi thì xin mời xuống Vista nộp 20K tiền trạm thu phí mà quay lên bác ạ!

Hạng D
9/1/06
2.612
12.452
113
HCM
em thấy giải pháp vòng xuống cầu Đen là hòan tòan hợp lý mà sao đến giờ mới triển khai.

Hạng D
28/7/08
2.285
3.718
113
nquynh nói:

Cho em hỏi:

Cấm rẽ trái thì có được quay đầu U không?

Như vậy thì <16 chỗ U được.
Em mà bị XXX xử thì em túm áo các bác đó!

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
[/quote]
Cho em hỏi:
Cấm rẽ trái thì có được quay đầu U không?
Như vậy thì <16 chỗ U được.
Em mà bị XXX xử thì em túm áo các bác đó!
[/quote]
Xe dứoi 16 chỗ quay đầu vô tư vì đã có bảng hướng dẫn rồi. Em thấy taxi 7 chỗ và xe em cũng quay chữ U mà có sao đâu, giải pháp tránh kẹt xe mà Bác:D

Hạng B2
10/5/07
208
357
63
tuanle nói:
đã bảo rồi, muốn quay U cũng quẹo Cầu đen và vòng xuống gầm cầu Sài gòn, còn lỡ dại chạy quá rồi thì xin mời xuống Vista nộp 20K tiền trạm thu phí mà quay lên bác ạ!

nếu chạy quá thì có thể vào Metro rồi chạy theo cách 2 ở trên