Hạng D
8/11/04
3.250
2.240
113
Về vụ cho quay đầu, hôm qua em đọc được là "Xe khách trên 16 chỗ". Vậy ngược lại là "Xe khách dưới 16 chỗ" được quay đầu. Xe em không phải xe khách, mà dưới 16 chỗ có bị bắt lý không cho quay đầu? Định nghĩa thế nào là xe khách hả các bác?

Hạng B2
1/10/08
125
4
18
Cấm rẽ trái thì đương nhiên cấm quay đầu.Chỉ có cấm quay đầu thì vẫn rẽ trái được.Còn tại sao có cả hai biển là vì cấm rẽ trái xe 4 chỗ có giới hạn thời gian , còn cấm xe 16 chỗ quay đầu tất cả thời gian.
Các bác check lại luật GTĐB xem , em vẫn nhớ là như thế.

Yip
Hạng B2
21/4/08
387
1
0
43
OSCF - Viva Ghost Mode
Chỗ này nhập nhèm quá, cấm rẽ trái rồi sao mà quay đầu được đây??? Chả nhẽ biển báo lại đá nhau loạn xạ thế! Em sợ các chú xxx sẽ đứng rình mà bụp xe quay đầu thôi.[:-]

Đi từ Metro về phía Q1 mà muốn tránh cái ngã 3 này thì có thể đi đường nào được hả các bác? Em xem trên bản đồ thì chẳng có lối nào thuận tiện ngoài cái ngã 3 này. Nếu giờ không cho rẽ trái & quay đầu chắc phải vòng qua trạm thu phí quá[&:][8D]

Hạng B2
12/12/07
312
244
63
nếu đang ở metro thì chạy ra Lương Định Của, quẹo phải==>gặp ngã 4 LĐC-Trần Não thì:

1/ đi thẳng, qua cầu Thủ Thiêm, nếu về quận 1
2/quẹo phải Trần Não chui dưới cầu Sài Gòn, nếu về Thảo Điền

Last edited by a moderator:
Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.059
113
51
higher nói:
nếu đang ở metro thì chạy ra Lương Định Của, quẹo phải==>gặp ngã 4 LĐC-Trần Não thì:

1/ đi thẳng, qua cầu Thủ Thiêm, nếu về quận 1
2/quẹo phải Trần Não chui dưới cầu Sài Gòn, nếu về Thảo Điền

Hướng về cầu Thủ Thiêm cấm xe trên 9 chỗ . Chui dưới cầu Sài Gòn vòng về Quận 1 cũng được

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
td858691 nói:
Cấm rẽ trái thì đương nhiên cấm quay đầu.Chỉ có cấm quay đầu thì vẫn rẽ trái được.
... Các bác check lại luật GTĐB xem , em vẫn nhớ là như thế.
Cái này chưa chắc đâu bác ơi .
Ví dụ tại giao lộ với đường một chiều . Đương nhiên cấm bác rẽ trái (chạy vào phần đường một chiều) . Nhưng lại không cấm xe quay đầu chữ U .
Tại một số nới cho phép quay chữ U nhưng ... bác cũng chẳng thể nào rẽ trái (vì không có đường :)

Đo đó thì cứ canh theo bảng báo mà chạy cho khỏi lăn tăn nhé .
tuanle nói:
Cách 1: vừa xuống cầu SG, quẹo tay phải, qua cầu Đen, đi đường vòng dứơi cầu SG.
đáng lẽ cách này phải áp dụng luôn cho việc đi từ trong khu Thảo Điền mà muốn ra hướng Thủ Đức nữa kìa bác, sáng nào 9-10giờ cái ngã 3 này chả kẹt kéo dài từ trạm thu phí

chả đâu như ta, xa lộ cao tốc gì mà cứ 2-3km lại có 1 cái đèn đỏ

Cái này là đương nhiên phải làm ... nhưng chưa biết đến khi nào thôi bác ơi .
Chắc khoảng 5 hay 10 năm sau mới làm được cái nút gt ở chân dạ cầu :(

"Khổ lắm ! ... còn nhiều cái khó khăn và ... "vướng" lắm ! "

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
Em thì ngày nào cũng di đường này để qua cầu sàigòn, thấy cấm rẻ trái giờ cao điểm, cấm quay đầu nhưng mấy ngày nay em vẫn đi khi có tín hiệu đèn rẽ trái, mấy chú xxx đứng đấy nhưng chưa thấy hỏi thăm gì cả :) không biết mai mốt có bị lụm ko ?

Hạng D
22/12/06
1.140
1.022
113
Chỗ này chỉ cấm rẽ trái không cấm quay đầu ,em đi làm hàng ngày qua đây thấy có xxx đứng ngay đấy mà các xe vẫn quay đầu bình thường.

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
THANHANH nói:
Chỗ này chỉ cấm rẽ trái không cấm quay đầu ,em đi làm hàng ngày qua đây thấy có xxx đứng ngay đấy mà các xe vẫn quay đầu bình thường.
Ngay giờ cao điểm, 1 chú áo xanh cầm gậy chỉ quay đầu chữ U và chỉ quẹo phải ở ngã 3 phía trên:D

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
THANHANH nói:

Bác nói đúng không cho rẽ trái nhưng vẫn duoc phép quay đầu đối với xe dưới 16 chổ, sáng nay em đọc kỹ rồi :D