Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
bẫy đấy các bác ơi... sáng nào e cũng nhòm xuống cái ngã 3 "chết tiệt" này... có xxx ở đó thì lúc muốn thì cho rẽ, muốn thì cho quay, ko muốn thì đuổi đi thẳng... hơn nữa là kệ cho quay đầu xong vịn lại... trên nguyên tắc thì xxx phạt xe quay đầu là đúng, vì đi sai biển chỉ dẫn, đi vào đường cấm (cấm rẽ trái tức là cấm quay đầu)...

hôm nào e phải đi sớm thì e tăm trước xem có chú xxx (áo vàng, đội nồi cơm điện) đứng đó ko... Nếu ko thì cứ ra đợi đèn rẽ trái là quay đầu...
Nếu có xxx đứng thì phải lao vào đường nhỏ, qua khu tập thể Công An, qua khu Đo đạc, ra đường khu phố 2 Trần Não, chui cầu SG lộn lên... đường này nhỏ và có 1 đoạn đất nên sedan ko nên đi... các bác sedan cứ qua khu D An Phú ra Lương Đình Của rồi quẹo Trần Não (sẽ xa hơn 3 km)

Hạng B2
1/10/08
125
4
18
haichien nói:
td858691 nói:
Cấm rẽ trái thì đương nhiên cấm quay đầu.Chỉ có cấm quay đầu thì vẫn rẽ trái được.
... Các bác check lại luật GTĐB xem , em vẫn nhớ là như thế.
Cái này chưa chắc đâu bác ơi .
Ví dụ tại giao lộ với đường một chiều . Đương nhiên cấm bác rẽ trái (chạy vào phần đường một chiều) . Nhưng lại không cấm xe quay đầu chữ U .
Tại một số nới cho phép quay chữ U nhưng ... bác cũng chẳng thể nào rẽ trái (vì không có đường :)

Đo đó thì cứ canh theo bảng báo mà chạy cho khỏi lăn tăn nhé .

...

Đương nhiên cấm rẽ trái vì là đường 1 chiều khác với biển báo cấm rẽ trái bác ạ.Bác xem ở đây

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/8/05
424
733
93
vừa rồi em đi Metro về đúng giờ cấm nên hơi rối, các bác chỉ lại cho em được không, đọc cả 2 trang mà vẫn chưa hình dung ra được!!

Như ở cổng Metro ra, em quẹo trái ngay, chạy tí thì quẹo phải lên cây cầu nhỏ ra lại XLHN. Nhưng nó cấm rẽ trái hay quay đầu thì làm sao đi lại về hướng SG! Không lẽ chỉ có chạy qua trạm thu phí à ?

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
rs125 nói:
vừa rồi em đi Metro về đúng giờ cấm nên hơi rối, các bác chỉ lại cho em được không, đọc cả 2 trang mà vẫn chưa hình dung ra được!!
Như ở cổng Metro ra, em quẹo trái ngay, chạy tí thì quẹo phải lên cây cầu nhỏ ra lại XLHN. Nhưng nó cấm rẽ trái hay quay đầu thì làm sao đi lại về hướng SG! Không lẽ chỉ có chạy qua trạm thu phí à ?
Bác đi đúng đường rồi. Chờ đèn xanh, quẹo trái hay quay đầu luôn, xxx không bắt đâu Bác ơi:D:D:D

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
rs125 nói:

bác ra cổng Metro quẹo phải đi lại ra lối vào Metro chạy thẳng gặp Lương Đình Của, quẹo phải sẽ:
- gặp Trần Não quẹo phải chui gầm cầu SG chạy lên
- đi thẳng LĐC qua cầu Thủ Thiêm

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com
thế sao không quẹo phải ra trần não chui gầm cầu luôn cho tiện, đường này có xa hơn nhiều không bác bman. Hôm trước táy máy rẽ vào cầu mới thủ thiêm đi qua thảo điền xa muốn chết, đi cầu sàigon vẫn gần hơn nhiều.