Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
architecthcm nói:
Em cũng đống ý là đi taxi cho phẻ, đem vợ 2 ra đi mấy dịp này thì khó mà tránh khỏi qua vẹt với xe 2 bánh. Chạy thành phố dịp này dễ bị stress lắm ạ.

He he bác architect nói lái riết quen miệng nè, va quẹt = qua vẹt.

Hạng D
5/1/08
1.570
26.058
113
Saigon
trungnghia nói:
Mua cái trực thăng cho nó tiện, muốn xuống đâu cũng được!!! Nói thật với bác, kinh nghiệm của tui là không bao giờ đi xe hơi ra khu vực trung tâm vào mấy hôm Tết. Còn nhớ năm kia đi xem bắn pháo bông, ăn tối ở Sài gòn Square, gửi xe tại đó đi bộ ra Bạch Đằng. Sau khi xem xong lội bộ về lấy xe mệt muốn xỉu. Năm sau rút kinh nghiệm đi sớm, mang xe gửi ngay bên hông Mê Linh Point, xem bắn pháo bông xong ra lấy xe thì kẹt cứng không nhúc nhích gì được. Chưa kể là xe gắn máy va vào xe trầy từa lưa. Đi taxi đi bác ơi, tốn 2 lượt có mấy trăm ngàn mà nhẹ đầu.

Hihi, em không muốn làm giống như bầu Đức đâu : mua máy bay mà không biết lái, không được bay !! Buồn như con ... chuồn chuồn !!
Taxi thôi bác 4 số 7 ới !!

Hạng B2
8/10/07
224
23
18
48
HCMC
www.youtube.com
bác nào muốn đi 4B ra xem pháo bông thì thử nghiệm xem: gửi dưới tầng hầm của KS REX, đường LeThanhTon, mới xây rộng rãi thoải mái lun. Giá hới chát chút xíu: ngày thường: 70.000/lượt, Tet bi nhiêu em hỏng bít ! kaka

Hạng B2
22/4/08
290
4
18
50
Các bác nghĩ gì về đường hoa Nguyễn Huệ và phố hoa Hà nội đợt vừa rồi?So sánh tí nhỉ...hihi

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
laohoi nói:
Các bác nghĩ gì về đường hoa Nguyễn Huệ và phố hoa Hà nội đợt vừa rồi?So sánh tí nhỉ...hihi

Khác biệt lớn nhất là sau khi bế mạc đường hoa NH còn nguyên si (chỉ hơi héo tí xíu). Phố hoa HN thì te tua ngay sau khi khai mạc!!! :)

Hạng D
3/9/08
4.594
46.996
113
trungnghia nói:
laohoi nói:

Khác biệt lớn nhất là sau khi bế mạc đường hoa NH còn nguyên si (chỉ hơi héo tí xíu). Phố hoa HN thì te tua ngay sau khi khai mạc!!! :)

Đồng ý với bác nghĩa luôn.

E thấy cầu Khánh hội đang khẩm trương ngày đêm cho xong, không biết có kịp để đứng xem bắn pháo hoa không nữa các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/1/08
1.570
26.058
113
Saigon
Đường Hoa Nguyễn Huệ được tổ chức thường niên và gần như là nhu cầu không thể thiếu của người Sàigòn mỗi dịp Xuân về, Tết đến.
Có thể đó là một trong những nguyên nhân để thể hiện tính văn hoá khi thưởng lãm những gì nghệ nhân đem trưng bày ở lễ hội này.
Tôn trọng hoa trong lễ hội cũng là tôn trọng chủ nhân - các nghệ nhân - và càng có dịp chiêm ngưỡng những tác phẩm khác đẹp hơn, quí hơn ở những lần sau.

Hạng C
6/8/07
590
3.678
93
Em cũng đồng ý với ý kiến chọn 4 số 7 để vi vu mấy ngày lễ Tết cùng gia đình. Vì nhữg ngày này, mình phải di chuyển nhiều nơi để chúc Tết bà con bạn bè, rồi mỗi nơi còn phải uống với gia chủ vài ly cho vui nữa. Xong rồi cứ leo lên taxi cho khoẻ.
Còn mấy báp nào muốn đi xem bắn pháo hoa dịp giao thừa thì em góp ý thế này. Các bác có thể đi xe đến cầu "Thủ thiêm" vừa hoàn thành nhưng lượng xe lưu thông rất ít do bị vướng đường Nguyễn Hữu Cảnh đang làm. Vị trí đó xm bắn pháo hoa là ko thua gì ngay trung tâm đâu nhé. Nếu ấm cúng hơn nữa thì có thể chọn ngồi trong nhà hàng gì đó em quên tên rồi, ngay dưới chân cầu này luôn, có view nhìn ra sông Sài Gòn luôn mà.
P/s chúc các bác 1 năm mới hạnh phúc và an toàn

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
@conon: em lái xe chạy ra Rose Cafe gửi, sau đó đón taxi ra khu trung tâm. Gửi ở Rose 10,000VND/ lượt, năm nay khó khăn cố gắng tiết kiệm tối đa các bác ơi :D

Hạng D
5/1/08
1.570
26.058
113
Saigon
@pqm7777 : Bác chọn phương án đó là hợp lý rồi !

Đường hoa trải dài suốt trục đường Nguyễn Huệ (Q.1) trong 6 ngày, từ 19 giờ tối 23.1 (28 tết) đến 22 giờ tối 28.1 (mùng 3 tết). Chủ đề đường hoa năm nay là “Vững tin” có ý tiếp nối tinh thần “Vượt sóng” của đường hoa 2008 (1 năm sau khi VN gia nhập WTO), nói lên sự vững vàng vượt qua khó khăn, hướng tới nền kinh tế - xã hội phát triển ổn định.
Đến với đường hoa, bạn sẽ thấy 2 khu vực chính: vườn mai Bác Hồ và đường hoa muôn màu muôn sắc. Vườn mai Bác Hồ trưng bày những gốc mai đẹp, quý hiếm; tượng đài Bác đặt trên đài sen, ban đêm tỏa sáng lung linh, rực rỡ. Đường hoa được chia thành 7 phân khu, gồm nhiều tiểu cảnh gắn với con trâu (năm Sửu), đồng quê, nghề nông... Phía đầu đường Nguyễn Huệ gần bùng binh cây liễu ta càng thấy gần gũi thân thương hơn với nhiều hình ảnh làng quê thanh bình, cầu tre, hàng dừa, bến nước… Chỉ riêng hoa thôi đã hơn 100.000 chậu, chưa kể các loại hoa từ Đà Lạt xuống, miền Tây lên trang trí càng thêm sinh động. Và thật thú vị nơi cuối đường hoa đoạn gần bến Bạch Đằng có một đồi dưa hấu khắc hình Mai An Tiêm, biểu tượng sự vươn lên, khẳng định mình qua lao động. Có lẽ cũng cần nói thêm về sản phẩm độc đáo này một chút. Nhóm 5 họa sĩ do anh Nguyễn Minh Phương làm trưởng nhóm để trình cho du khách thưởng lãm mấy quả dưa và đàn trâu đã phải trần mình ròng rã gần 3 tháng trời miệt mài. Quả dưa to nhất cao tới 5m, đường kính 4,8m, khung sắt vỏ thạch cao, nặng tới 1 tấn. Vỏ dưa trang trí nhiều hoa văn truyền thống thật đẹp nhưng thích nhất là hình ảnh gia đình Mai An Tiêm gợi lòng du khách tưởng nhớ đến người đã kiên cường giành sự sống chốn đảo hoang, nhờ đó hậu sinh có được miếng dưa ngon ngọt thế này. Theo ông Trần Hùng Việt - Phó tổng giám đốc Saigontourist, Trưởng ban tổ chức lễ hội, ngoài đường hoa Nguyễn Huệ, lễ hội Tết 2009 tại trung tâm thành phố còn có 4 chương trình khác, gồm: Phố tỏa sáng, Ngày hội bánh Tét, Bắn pháo hoa đêm giao thừa, Trang hoàng phố tết…
Link :
http://www.thanhnien.com.vn/tetkysuu/Pages/200903/20090115162521.aspx

Last edited by a moderator: