Hạng D
5/1/08
1.570
26.058
113
Saigon
Ngày 13.1, Sở Giao thông vận tải thông báo cấm xe trên nhiều tuyến đường trung tâm nhằm phục vụ lễ hội Tết Kỷ Sửu 2009.
Cụ thể:
Đường Nguyễn Huệ từ 6 giờ ngày 13.1 đến 6 giờ ngày 29.1 cấm tất cả các loại xe cộ lưu thông trên làn ô tô (từ đường Lê Lợi đến Tôn Đức Thắng), xe ô tô phải tạm lưu thông vào làn xe hỗn hợp; cấm dừng đậu xe trên làn xe hỗn hợp.

Từ 18 giờ ngày 23.1 đến 6 giờ ngày 29.1 cấm tất cả xe cộ lưu thông trên các đường: Ngô Đức Kế (từ Hồ Tùng Mậu đến Đồng Khởi), Mạc Thị Bưởi (từ Đồng Khởi đến Nguyễn Huệ), Nguyễn Thiệp (từ Đồng Khởi đến Nguyễn Huệ), Huỳnh Thúc Kháng (từ Hồ Tùng Mậu đến Nguyễn Huệ), Tôn Thất Thiệp (từ Hồ Tùng Mậu đến Nguyễn Huệ).

Khi khai mạc và bế mạc đường hoa Nguyễn Huệ, từ 18 giờ đến 22 giờ ngày 23.1 và từ 18 giờ đến 22 giờ ngày 28.1 cấm mọi xe cộ lưu thông trên các đường Lê Lợi (từ Pasteur đến Đồng Khởi), Nguyễn Huệ (từ Lê Thánh Tôn đến vòng xoay cây liễu).

Để phục vụ chương trình ca nhạc đêm giao thừa, từ 0 giờ ngày 22.1 đến 6 giờ ngày 26.1 cấm tất cả xe cộ chạy trên đường Lê Duẩn (từ Nam Kỳ Khởi Nghĩa đến Pasteur).

(Nguồn : Báo thanhniên online)

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Bác conon, cỏ còn non không, sao vô đây mà không vào xóm, chuẩn bị đâm heo ăn tất niên lu bù kia kìa... bác vào quăng gạch cho bác gái nhé...

Hạng D
5/1/08
1.570
26.058
113
Saigon
Có mà mợ ! tại em còn lăn tăn không biết có đi dự được không nên chưa dám đặt gạch đó ạh !

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
em dự định chở bà cả & công chúa đi xem chợ hoa, gửi xe ở đâu bi giờ hả các bác?

Hạng D
5/1/08
1.570
26.058
113
Saigon
Em thấy bác cứ đi 2B cho nó lành với vợ 2 mà cũng cơ động cho mình !

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
còn công chúa 1 tuổi & cái xe nôi nữa bác ơi :D, nhà em lại ở tận BX Miền Tây nữa :D

Hạng D
5/1/08
1.570
26.058
113
Saigon
Ui! Vậy thì bác phải đi 4B rùi ! Em cũng đang lăn tăn giống như bác cái chuyện gửi xe đây ! Quen lái xe chở gia đình, bạn bè đi đây đó giờ mà ngồi trong xe taxi thì .... em ứ thích ! Chứ không taxi cũng là một lựa chọn !
Có bác nào có ý kiến, ý cò giúp chúng em với ạh !

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
conon nói:
Ui! Vậy thì bác phải đi 4B rùi ! Em cũng đang lăn tăn giống như bác cái chuyện gửi xe đây ! Quen lái xe chở gia đình, bạn bè đi đây đó giờ mà ngồi trong xe taxi thì .... em ứ thích ! Chứ không taxi cũng là một lựa chọn !
Có bác nào có ý kiến, ý cò giúp chúng em với ạh !

Mua cái trực thăng cho nó tiện, muốn xuống đâu cũng được!!! Nói thật với bác, kinh nghiệm của tui là không bao giờ đi xe hơi ra khu vực trung tâm vào mấy hôm Tết. Còn nhớ năm kia đi xem bắn pháo bông, ăn tối ở Sài gòn Square, gửi xe tại đó đi bộ ra Bạch Đằng. Sau khi xem xong lội bộ về lấy xe mệt muốn xỉu. Năm sau rút kinh nghiệm đi sớm, mang xe gửi ngay bên hông Mê Linh Point, xem bắn pháo bông xong ra lấy xe thì kẹt cứng không nhúc nhích gì được. Chưa kể là xe gắn máy va vào xe trầy từa lưa. Đi taxi đi bác ơi, tốn 2 lượt có mấy trăm ngàn mà nhẹ đầu.

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon
Em cũng đống ý là đi taxi cho phẻ, đem vợ 2 ra đi mấy dịp này thì khó mà tránh khỏi qua vẹt với xe 2 bánh. Chạy thành phố dịp này dễ bị stress lắm ạ.