Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Xử lý tài tình! Còn thằng đó mà gặp cont thì . . . Xác cmn định!

• Like
Reactions: qhung
Hạng B2
20/1/11
393
683
93
Em cũng vừa gặp tình huống như bác chủ:

Số là em đang công tác tại 01 tỉnh miền Tây xa xôi. Tối hôm nọ mới vừa làm tô mì gõ ở ngã 4 "Mai Dam" về (anh em nào ở Hậu Giang sẽ biết địa danh này). Tới chính diện cổng công trình, có 01 thằng cũng cắt đầu i chang. Nhờ bản năng phản xạ nhanh được học từ lúc còn làm thủ môn, em đạp thắng cái cạch... Lập tức hạ kính vừa nói hơi lớn "điên hạ mậy", thằng cha nội đó hoảng quá chạy 01 mạch cũng 80km/h vào đúng đường vào công trình của em. Thấy cũng tội tội... May cho nó, là em bỏ qua, chứ dí tới nơi là nó xác định cmnr. Trong công trình không dưới 1000 thằng lính của em đang tăng ca.

Tối về lán mấy anh em công nhân kể lại, lúc nảy có thằng nào rồ ga, chạy nhanh quá trời, đường đá 40x60 mà nó chạy ta nói...

Đến 10h tối thì bác thủ kho hớt hãi chạy qua: "chú H. ơi, thằng nào nó dám vạch xe chú, nó vạch lúc nào mà tui không thấy, nếu thấy là tui xử nó rồi".

Nghĩ cũng lạ, trước giờ em ăn ở với lính tráng cũng tốt, hổng lẽ có ai thù với mình... lúc đó mới sực nhớ ra cú va chạm lúc nảy, chắc chắn là cạ vào biển số thằng khùng kia...

Lại mất công đem đi bảo hiểm rồi...

1 câu nhịn là 9 câu lành, giờ em ra đường không dám quát ai 1 câu (thằng kia xui, tại nó dám cắt mặt ngay địa bàn của em...)

• Like
Tập Lái
10/9/14
16
32
13
em có 1 lần bị vậy ở góc Trường Chinh gần chợ Bà Quẹo, cũng xuống xin lỗi nhưng nó chửi quá nhây còn đòi đánh cả người đi đường. kết quả em kêu ông bạn lén lái xe đi và ở lại nhây với nó đợi xe chùn được và cho nó đo đường, rút chìa khóa xe nó khóa cổ vặn nắp từ che lỗ khóa rồi vứt luôn chìa vào lỗ cống xong nhảy xe ôm về

Hạng B2
20/1/11
393
683
93
em có 1 lần bị vậy ở góc Trường Chinh gần chợ Bà Quẹo, cũng xuống xin lỗi nhưng nó chửi quá nhây còn đòi đánh cả người đi đường. kết quả em kêu ông bạn lén lái xe đi và ở lại nhây với nó đợi xe chùn được và cho nó đo đường, rút chìa khóa xe nó khóa cổ vặn nắp từ che lỗ khóa rồi vứt luôn chìa vào lỗ cống xong nhảy xe ôm về
Bác mới là hổ báo nè. :D...

Hạng B2
29/1/15
210
104
43
47
Em chạy lòng vòng SG qua các ngã ba ngã tư gặp dạng xế cùi này tạt ngang cúp đầu hoài thôi. Nhiều khi mình đã nhịn xin lỗi cho qua để lưu thông như bác chủ mà nó còn nạt mình thêm mày tưởng xin lỗi rồi xong ah? Quéo biết tụi nó muốn thêm j nữa :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nta139
Tập Lái
6/1/12
24
9
3
Hình như trên đường Cộng Hòa pk bác? Thằng này chuyên dàn cảnh để xin đểu với những phụ nữ lái xe.Lúc trước bà xã mình đang lái xe cũng bị như vậy,khi nó đến gần thấy mình ngồi trong xe rồi chửi 1 hồi bỏ đi,giống như vậy

Hạng B2
29/1/15
210
104
43
47
Hình như trên đường Cộng Hòa pk bác? Thằng này chuyên dàn cảnh để xin đểu với những phụ nữ lái xe.Lúc trước bà xã mình đang lái xe cũng bị như vậy,khi nó đến gần thấy mình ngồi trong xe rồi chửi 1 hồi bỏ đi,giống như vậy

Dạ em bị hoài nhiều nơi, góc Cộng Hòa - Trường Chinh; đầu đường quẹo vô KCN Tân Bình, ngã ba LTK để quẹo vô Thành Thái...nhưng chưa có bị xin đểu, chỉ bị hăm dọa vô cớ thôi. Gặp mấy thằng ngang ngược và hổ báo này em sợ thiệt, chỉ dám...nhịn nó cho lành.

Hạng B2
24/11/08
156
144
43
www.otosaigon.com
Em cũng 1 lần đi trên Gò vấp, đang bon bon Nguyễn Văn Nghi, đến ngã tư Ng Thái Sơn, đường đông đúc vì gần cái chợ, đèn xanh còn 2-3 giây mà 1 ông nôi đi cái xe máy cà tàng lởn vởn trước mặt, di như rùa bò, mà e đã ra giữa ngã tư rồi, chỉ mình em với ỗng bơ vơ giữa ngã tư. Ko đi lẹ là gây kẹt, nên em nhấn còi giục ông ấy đi. Nó lườm em 1 cái rồi nó chạy ai dè đi dược đâu hơn 1km về đến Bình thạnh nó chặn em lại hổ báo ý chang trường hợp của cụ. em phải thò đầu ra xin lỗi rối rít. Có đánh nhau em chả ngán nó, nhưng người mất thì là mình chứ nó có mỗi cái xe cùi, mạng nó chắc cũng cùi luôn. Nên xin nó cho lành, về nhà vẫn ấm ức mãi.

• Like
Reactions: qhung and KEN_yeuxe
Hạng B2
24/5/10
178
307
63
Ho Chi Minh City
Mình phục bác chủ quá, mình không sai mà phải nói câu xin lỗi cho qua quả không dễ gì. Nếu mọi người khi tham gia giao thông mà bị người khác va quẹt và cư xử như bác chủ này thì chắc sẽ không có những vụ án mạng kiểu "bị đâm chết tại chỗ vì cãi vã sau va quẹt"...

• Like