Hạng D
17/3/08
1.251
2
0
Re:Mercedes 190E

Em thấy bác chủ thớt quá kiên nhẫn và bình tĩnh đấy ạh. Vì điều kiện riêng nên bác ấy muốn bán đi thì bác ấy mới đưa thông tin lên đây. Trong khi đó các bác không có nhu cầu, chưa xem thực tế xe nhưng có những ý kiến khiến người khác phải buồn. Các bác cứ thử đặt mình vào địa vị bác ấy mà xem. Ví dụ các bác muốn bán cái nhà đang ở chẳng hạn, dù gì thì nó cũng là cái nhà đang ở bình thường nhưng những người không thiện chí mua vào nói này nọ như nhà này gió lớn là đổ, nhà này ở lạnh lẽo như có ma. Thử hỏi khi nghe những câu bình phẩm như thế liệu các bác có chịu nổi không.
Vậy theo em để giữ tình cảm hòa khí (mặc dù chỉ là trên mạng) bác nào có nhu cầu mua xe bác ấy thì nên xem trực tiếp mới biết hết được, đừng nhìn qua ảnh cũng không nói nên được hết vấn đề đâu.
Trước cũng có một bác trên OS xem chiếc này và bác chủ xe còn đồng ý cho thuê hẳn một ngày để đi thử. Với kinh nghiệm của em, nếu xe có vấn đề không ổn, hay có bệnh vặt thì không một chủ xe nào dám cho người định mua thuê để đi như thế đâu.
Chúc bác chủ thớt tiễn được em nó về với người mới tâm đầu ý hợp.

Tập Lái
15/3/08
44
0
0

Cám ơn bác Mebca, bác đã nói đúng và rất hay, bác đã đọc được suy nghĩ của em. Chẳng qua là em nóng lòng muốn dọn ổ để rước vợ mới về (vợ cả em nó nôn lắm rồi), với lại em rất bận, phải đi cày kiếm tiền nữa chứ.

Tập Lái
15/3/08
44
0
0

be_be nói:
40 triệu, em pháo giá đầu tiên

Xi

n bác nghiêm túc một chút đi. 35t làm gi nhỉ

Bác đang nhại lời phải không ? dư hơi ghê.

Hạng B2
19/2/06
327
11
18
44

Em nghĩ các bác nên xem xe rùi hãy trả giá. Bác chủ xe này rất vui vẻ nhiệt tình dù các bác ko mua vì ko vừa ý.
Em đã xem nhưng ko đủ đìêu kiện nên thôi.

Tập Lái
15/3/08
44
0
0

tquyennhi nói:
Coi bộ xe của bác cũng khó bán nhỉ ?

Không khó đâu bác, người đến xem xe thì nhiều nhưng đòi bớt nhiều quá em không bán được. Giá đó thơm quá rồi, em bớt một tý để các bác đổ xăng uống cà phê thôi. Về phần xe thì khỏi lo, em chăm sóc em nó kỹ lắm, đem về chỉ leo lên mà cưỡi thôi, tuần nào em cũng cưỡi đi Bình Phước - Long Khánh.

Hạng B2
8/5/05
115
0
16

hungly74 nói:
tquyennhi nói:
Coi bộ xe của bác cũng khó bán nhỉ ?

Không khó đâu bác, người đến xem xe thì nhiều nhưng đòi bớt nhiều quá em không bán được. Giá đó thơm quá rồi, em bớt một tý để các bác đổ xăng uống cà phê thôi. Về phần xe thì khỏi lo, em chăm sóc em nó kỹ lắm, đem về chỉ leo lên mà cưỡi thôi, tuần nào em cũng cưỡi đi Bình Phước - Long Khánh.

Thế bác chăm sóc em nó được bao lâu rồi ạ ?!