Hạng F
28/8/19
6.862
11.782
113
Palm Beach, Florida, US
Khác đó bác, cơ thể bác Tủn chịu đựng được, mỗi ngày uống vài chai cũng không sao, nhưng khi tan sở về nhà. Em biết chắc tuyệt đối bác í không đụng khi đang đi làm đâu.
Em cũng thế, hết việc, ra đường với bạn làm 1 ly, về nhà nhai cái gì cũng làm một lon...
Nhiều khi nhậu một mình cũng có ...

Kể 1 chuyện thật của em : Trước khi biết xứ sở Đức (lúc đó còn Đông và Tây), em không biết hay rất ít uống rượu bia, từ lúc qua Đức thì lại uống nhiều. Lý do : bạn em nói là mầy uống nước hao quá, biết bên Đức nước đắt hơn bia không ...Nước nhập đó .... và từ đó và từ đó :):):):)
Yeah, đi làm hay đi cc cả ngày cũng chả thèm, ko đụng 1 giọt...nhưng về tới nhà, việc đầu tiên là mở tủ lạnh khui 1 chai :)

Hạng F
28/8/19
6.862
11.782
113
Palm Beach, Florida, US
Hình như Vn ta chưa có trong Luật hình thức phat tù khi say xỉn ( bao gồm Alcohol và Drug) tùy theo mức độ hành vi và hậu quả phải ko các Mem?

Hạng F
29/10/16
12.080
24.886
113
Pháp
Hình như Vn ta chưa có trong Luật hình thức phat tù khi say xỉn ( bao gồm Alcohol và Drug) tùy theo mức độ hành vi và hậu quả phải ko các Mem?
Vậy 50% người việt (đàn ông sẽ vào tù hay xữ tử), và người VN sẽ có lạm phát ...phụ nữ:):):)
Các bác suy nghĩ xem có phải không ..do đó VN không có luật đó
Yeah, đi làm hay đi cc cả ngày cũng chả thèm, ko đụng 1 giọt...nhưng về tới nhà, việc đầu tiên là mở tủ lạnh khui 1 chai :)
Cái nầy em biết mà ...mặc dầu nhậu,....nhưng nhậu theo nguyên tắc, và uống bia ở nhà chơi cho giãi stress sau 1 ngày làm việc cực nhọc ...Và cái nào ra cái đó .... không giống như nhậu...quán ở VN đâu

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Perenco
Hạng C
3/1/10
879
7.460
93
Đúng rồi, giết nhiêu đó người mà còn cả làng nhìn thấy.
Thì có là bố chủ tịch nước, giám đốc VN cũng thua thôi.
Sau khi bị bắt khẩn cấp, chắc sẽ có 1.000 thằng đến xin tiền nó.
Luật quá nhẹ, nói chung thì các nghị gật nên bớt tranh cãi về những luật tào lao mà làm ra xong là cũng bỏ xó mà nên dành thời gian vào những luật còn bất cập, những bức xúc xh kéo dài mà không được giải quyết.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
10.618
13.069
113
Luật quá nhẹ, nói chung thì các nghị gật nên bớt tranh cãi về những luật tào lao mà làm ra xong là cũng bỏ xó mà nên dành thời gian vào những luật còn bất cập, những bức xúc xh kéo dài mà không được giải quyết.

Được thế thì đã ko phải xứ Việt.
Nghị Việt khác nghị Tây.