Hạng D
6/12/07
1.353
14.576
113
Em nghĩ giờ nhà nó mà chạy án thì....phí.

Chạy.....sau án thì hiệu quả hơn.

Ụ ẹ nó, cả nhà con người ta bị nó giết.

Hạng D
6/12/07
1.353
14.576
113
Em thì chục năm nay đã không uống ở ngoài rồi. Đi đám tiệc thì em cứ nói là lát em còn chạy xe tải nên không uống. Ai hiểu thì em vui, hông hiểu thì em kệ.

Em mấy năm nay chỉ uốn gở nhà thôi,1 mình khi vợ con ngủ hết. Giờ em cũng bớt uống đêm, từ khi luật thay đổi, độ cồn tính từ 0. Sáng dây kiểu gì cũng >0. Bình thường hông sao, chứ có chuyện (dù mình đúng 110%) cũng ăn cho hết.

Cán bộ Sở GTVT Bắc Giang có nồng độ cồn khi lái xe Audi tông chết 3 người, đã bị bắt khẩn cấp

Hạng D
9/1/16
1.749
3.797
123
Sài Gòn
Cũng dạng cậu ấm cô chiêu chứ không vừa, cài cắm đúng vô ngành của ông già nó đang làm trùm, nghe đồn bố nó có cty xây dựng to nhất tỉnh. Chuyến này vào trại dám mở mồm biết bố tao là ai không nhỉ?

Hạng D
11/8/21
3.203
3.263
113
20
Em thì uống nhưng gọi người nhà ra chở về....Có hôm nhậu xong lên xe nằm ngủ giấc mấy tiếng sau, tài nhà chở về ....tốn thêm cuốc grab mà yên tâm nhậu phà phà...

Hạng F
28/8/19
6.862
11.782
113
Palm Beach, Florida, US
Chuyện của Mình ăn nhậu lái xe là quá khứ lâu rồi!
Bây giờ Mình ko còn đi đú Party nữa, chỉ uống tại nhà và đã uống thì ko muốn xách xe ra đường nữa.
Hơn 1/2 đời người mới tu, thôi kệ, có còn hơn không :(

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
28/8/19
6.862
11.782
113
Palm Beach, Florida, US
Em thì uống nhưng gọi người nhà ra chở về....Có hôm nhậu xong lên xe nằm ngủ giấc mấy tiếng sau, tài nhà chở về ....tốn thêm cuốc grab mà yên tâm nhậu phà phà...
Bán 3 khía mà giàu sướng ghê, có tài nhà chở về...
Tui là tự thân lo, ngủ cây xăng tới sáng chả có ai đưa về, tự sinh tự diệt, chả có mà cũng chả cần đứa nào lo!

Hạng B1
12/6/12
60
36
18
phạm tội trong trạng thái bị kích động mạnh (say rượu) không làm chủ được bản thân. + nhân thân tốt như này thì kịch khung 7 năm là nhiều
Say rượu là tình tiết tăng nặng theo BLHS mới nhé bạn.

Hạng D
16/7/20
1.576
973
113
51
Chắc mới đi gặp đối tác về , Cán bô lương bao nhiều mà ăn nhậu mà còn đua xe audi nữa , không khác gì tội hình sự giết 3 người trong gia đình

Hạng D
11/8/21
3.203
3.263
113
20
Bán 3 khía mà giàu sướng ghê, có tài nhà chở về...
Tui là tự thân lo, ngủ cây xăng tới sáng chả có ai đưa về, tự sinh tự diệt, chả có mà cũng chả cần đứa nào lo!
Anh mần đại lý , tui xuất khẩu 3 khía qua cho anh hè...chỉ ngồi nhậu đếm xiền thui....hehe...

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng F
29/10/16
12.080
24.886
113
Pháp
Tuấn Ca Lì cứ như con sâu rượu nhỉ
Khác đó bác, cơ thể bác Tủn chịu đựng được, mỗi ngày uống vài chai cũng không sao, nhưng khi tan sở về nhà. Em biết chắc tuyệt đối bác í không đụng khi đang đi làm đâu.
Em cũng thế, hết việc, ra đường với bạn làm 1 ly, về nhà nhai cái gì cũng làm một lon...
Nhiều khi nhậu một mình cũng có ...

Kể 1 chuyện thật của em : Trước khi biết xứ sở Đức (lúc đó còn Đông và Tây), em không biết hay rất ít uống rượu bia, từ lúc qua Đức thì lại uống nhiều. Lý do : bạn em nói là mầy uống nước hao quá, biết bên Đức nước đắt hơn bia không ...Nước nhập đó .... và từ đó và từ đó :):):):)