Tập Lái
14/11/14
9
7
3
45
Xe dep nhung neu mua phai can nhac vi bao hanh la bi thay do dom khong ha!

Em vừa ngó qua cái thread của bác... chả khác đếch gì mua cái Iphone hàng ngoài rồi mang ra FPT bắt nó bảo hành chính hãng :v

Xe của bác 2010 2.0 nhập taiwan thì làm qué gì có phụ tùng chính hãng :)

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Vậy ai nhập cho khách hàng vậy ? ko lẽ tự cá nhân nhập xe về chạy ? Thì dĩ nhiên cũng phải qua hãng Nissan , thêm nữa ko lẽ trên thế giới này đến 2 Nissan ô tô sao ? Nissan Đài Loan và Nissan VN ko cùng tổng cty Nissan sao ? hay là Nissan VN tự tạo ra ? .... Anh này trả lời dùm em mấy dấu chấm hỏi " ? " dùm .... Em thắc mắc .... hehe
Nếu nissan vn có chính sách nhập xe ráp từ Mỹ về bán, họ chắc phải có PR marketing bài bản, mở họp báo giới thiệu vê con xe để người ta biết nếu muốn quan tâm tìm hiễu để mua, chính sách bảo hành, hệ thống đại lý bảo hành thậm chí có thể làm 1 cái khảo sát nho nhỏ xem có thể có bao nhiêu khách hàng tiềm năng muốn mua xe.Chuyện này về tiếp thị dễ như ăn kẹo,sao nó không làm.
Dĩ nhiên cũng là xe Nhật nên thằng đến muộn hơn sẽ bất lợi hơn, ví dụ như Toyota và Honda dù gì cũng bén rễ lâu ở bên vn , có hệ thống dealer bán xe, bảo trì bảo dưỡng xe.Nissan cho dù tới sau cũng phải xây dựng được hệ thống dealer bán xe kiêm bảo dưỡng cho đàng hoàng .
Vụ Nissan TSN ông nào đó bi dính phốt thay đồ dỏm, sao không email complain lên Nissan vn ?

Hạng B2
8/8/15
343
149
43
54
Em tưởng nhiều "options" mới quan trọng, để thụ hưởng nhờ công nghệ cao, chứ động cơ với hộp số hoàn toàn giống khác gì bảo Teana Đài với Teana Nhật giống nhau?:)
Động cơ và hộp số hoàn toàn giống nhé bác.

Tập Lái
16/12/15
26
8
3
30
Nếu nissan vn có chính sách nhập xe ráp từ Mỹ về bán, họ chắc phải có PR marketing bài bản, mở họp báo giới thiệu vê con xe để người ta biết nếu muốn quan tâm tìm hiễu để mua, chính sách bảo hành, hệ thống đại lý bảo hành thậm chí có thể làm 1 cái khảo sát nho nhỏ xem có thể có bao nhiêu khách hàng tiềm năng muốn mua xe.Chuyện này về tiếp thị dễ như ăn kẹo,sao nó không làm.
Dĩ nhiên cũng là xe Nhật nên thằng đến muộn hơn sẽ bất lợi hơn, ví dụ như Toyota và Honda dù gì cũng bén rễ lâu ở bên vn , có hệ thống dealer bán xe, bảo trì bảo dưỡng xe.Nissan cho dù tới sau cũng phải xây dựng được hệ thống dealer bán xe kiêm bảo dưỡng cho đàng hoàng .
Vụ Nissan TSN ông nào đó bi dính phốt thay đồ dỏm, sao không email complain lên Nissan vn ?
Mấy bác bà thắc mắc Teana có phải do Nissan VN nhập về hay k, chắc do mấy bác đó k tham dự show của Nissan rùi. Điển hình tại VMS2015 Nissan có trình làng mẫu Nissan Teana 2015 nhá :D

Hạng B2
19/1/14
187
186
43
Mấy bác bà thắc mắc Teana có phải do Nissan VN nhập về hay k, chắc do mấy bác đó k tham dự show của Nissan rùi. Điển hình tại VMS2015 Nissan có trình làng mẫu Nissan Teana 2015 nhá :D

Là sao bác? Em chưa hiểu lắm? Ý bác là con này ko fai do Nissan VN nhập về? Hôm trước Tết em có wa test drive Nissan Teana ở KDV thì sales báo em là xe Teana chỉ có số khung 2014, chứ ko có 2015 hay 2016. Làm em cũng hơi nghi ngại