Hạng B2
10/7/19
340
328
64
33
Công suất 11kw thì dòng điện sẽ là 50A. 1 mm2 dây điện tải được 6A, vậy mình kéo dây 10mm2 là đạt chuẩn cắm sạc rồi. Có gì khó đâu bạn ?
em thấy đi điện nhà mà sạc cho mỗi nó 11kw là thấy cũng mợt mợt :D

Hạng D
12/4/19
1.672
3.321
118
39
Camping xong xỉn xỉn cái xài lố. Khè bạn bè = cách nấu cơm đồ, đèn chớp đồ, hát hò kara đồ. Hôm sau hết điện kêu xe cẩu cẩu về :D
Pin thoải mái nhé :D

Hạng B2
31/3/12
338
1.946
94
Biết đọc spec không bạn? Bản 1.5-1.6 tỷ spec vẫn đuối với bản base của VF8. Giá Hyundai này bác mua đi.
Không hiểu nổi các thành phần anti kiểu này làm gì.
Vinnô biến dùm. Cái thể loại đánh đồng Vin với yêu nước thì còn ấu trĩ lắm. Cái xe rác của thằng Vin mới chỉ có hình render, file 3D, sample chưa hoàn chỉnh và chưa sản xuất đại trà được. Giá bán còn ko kèm pin. Đám Vinrác chưa bao giờ so được mấy hãng khác về spec và chi phí vì bản thân có sỡ hữu con mọe gì kỹ thuật và công nghệ đâu, với thêm thói ăn dày nữa. Chỉ dựa vào bộ phận marketing và ăn mày lòng yêu nước của mấy thanh niên ấu trĩ cứ thích tự hào hão trên vai của người khác. Cứ nghĩ là yêu nước mà ko biết rằng đang làm giàu cho TQ

Hạng F
6/9/18
7.371
16.338
113
35
Pin Samsung mau bị chai lắm
Pin Huyndai ko biết sao

Hạng F
6/9/18
7.371
16.338
113
35
Đẹp thiệt, mà xe điện gặp người ở CC như em thì chắc ngó chơi chứ chưa biết đủ tiền mua không nhưng là hẻm có chỗ sạc rồi đó. Trạm sạc pin xanh xanh chưa chơi chung với ai đâu.
A mua 100m dây điện là thả đủ từ căn hộ xuống thôi mà
Nếu a ở tầng trên 30 thì mua 2 cuộn
Đủ xài vô tư

• Haha
Reactions: josephvn
Hạng B1
16/3/21
89
87
18
37
Ở VN thấy ngộ, đi làm thuê cho Tây nó sai vặt quen rồi nên giờ ông nào đi tiên phong làm là bị ném đá. Giống kiểu bầu Đức đi đầu mở học viện bóng đá ra lứa đầu bị ném đá đến giờ mới có thành quả mở mặt đc với Thái Lan. Samsung với hyundai đc chính phủ chống lưng mới mạnh như vậy, mới cạnh tranh đc với công nghệ Nhật bây giờ. VF có thể chưa tốt nhưng vẫn đáng đc tôn trọng và khuyến khích, còn xe cũng chỉ là cái phương tiện đi lại, sở thích mỗi ng. Cái chính là phải có lòng tự tôn dân tộc chỉ cần trong suy nghĩ cũng là đủ.
Mua cái xe thôi mà, mình thích và hợp với nhu cầu của mình là đc, đem cái yêu nước vs tự tôn dân tộc vào làm gì, chả liên quan.