Tập Lái
10/6/19
10
1
6
32
28 tháng này ấy bác, HL cơ hội vãi ra, có vin làm ấm thị trường + việc sát aoen nên nhu cầu mua ở lẫn đầu tư đều ngang nhau chứ k toàn đầu tư, hồi thang 3 sale bảo 25tr/m2 chưa VAT, cuối T5 bảo 30tr, h thì dự là tầm 33,35 :))
33, 35 chắc không có bác ạ, dự phải 37-40 chưa VAT, như mấy DA bên VVK giờ cũng 30-32 rồi, đằng này lại ngay Tên Lửa, lưng Aeon mới khổ, e cũng cọc 1 căn rồi, sàn mới STT thấp, hy vọng PTTT nơi ra tí đặng còn theo :(

Tập Lái
23/2/16
36
532
83
Tình hình là Sales vừa báo hôm qua, cụ thể là :
- Mở bán: đầu tháng 8
- Giá rumor: 38 - 45 triệu/ m2
- Giữ chỗ 50 triệu, bổ sung sau 3 ngày đủ 100 triệu trước ngày mở bán.
Trước mình đã cọc 50 Booking rồi, Thiệt là tính chắc quá để chắc lọc NĐT
Kiểu này giá luôn thuế gần 50 thì cao

18/4/19
671
49
28
Hi các Bác! Cty Em Chính thức nhận giữ suất căn hộ AIO Bình Tân.Giữ chỗ ưu tiên: 100 triệu/căn ( Mở bán không mua hoàn 100%). Bác nào quan tâm inbox Em sđt Em trao đổi thêm nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/2/19
212
65
36
33
Hôm qua sàn f1 - DKRA bắt đầu nhận giữ chỗ, mình có đăng ký 1 phiếu.
Mình đánh giá thấy 2 toà lớn số lượng căn hộ trên 1 sàn lớn quá, từ 26-28 căn/ sàn có 8 thang máy. 2 toà nhỏ 16 căn/ sàn có 4 thang.
2 toà lớn có hồ bơi ở tầng 5, 2 toà nhỏ không có hồ bơi.
Bàn giao : hoàn thiện cơ bản, sàn gỗ p ngủ, full thiết bị vệ sinh và bếp.
Giá từ 35-45 tr/ m2
Nghe thông tin 2 toà lớn thương mai, 2 toà nhỏ là bình dân ( hỏi sale thì sale nói chưa có thông tin này ). Không biết có bác nào biết mục đích sử dụng đất có sản phẩm cho nhà ở xã hội ko ?
Các bác đánh giá dự án này đáng đầu tư ở điểm nào ?

Hạng B2
15/6/17
137
796
98
Các bác tiện cho em hỏi là làm sao để biết có dự án nào mới. Kiếm ở đâu? Em coi trên mấy trang web toàn báo dự án xong với gần xong rồi ko à.
Làm công ăn lương 30 năm có tí tiền đang chập chững đầu tư kiếm tiền trà sữa cho con :D

• Like
Reactions: haitranco
Hạng B1
4/8/18
93
62
18
28
Các bác tiện cho em hỏi là làm sao để biết có dự án nào mới. Kiếm ở đâu? Em coi trên mấy trang web toàn báo dự án xong với gần xong rồi ko à.
Làm công ăn lương 30 năm có tí tiền đang chập chững đầu tư kiếm tiền trà sữa cho con :D
Lên OS lướt bác, ngày nào cg refresh tầm vài ngày là có 1 bác đăng sp sắp bán hoặc mở bán à, trên đây tỉ lệ hàng thật nhiều hơn (PL ko biết), ít trá như FB hay ZL

• Like
Reactions: huyheo
Tập Lái
5/5/16
26
16
3
34
theo ý kiến cá nhân của mình, các bác không nên giữ chổ để giá thành đẩy lên cao vì đây là nhu cầu thực làm ảnh hưởng đến giá thành (cầu vựơt cung). Em cũng rất thích chung cư này do ở gần khu vực. tuy nhiên mặt bằng giá bị đẩy lên cao quá thì mình nghĩ rằng cả ndt lướt sóng hoặc cá nhân mua ở cũng khó mà bán lại với mức giá kỳ vọng. chưa kể những rủi ro tt bds bị bong bóng và tt w đang căng thẳng thì sẽ có rất nhiều chung cư bị treo, phá sản do nhiều lý do... thiệt hại cho bản thân. các nđt hãy cùng đoàn kết lại chờ đến ngày chủ đầu tư công bố giá để quyết định cũng ko muộn. tks all
Đúng là như vậy sẽ hay hơn,nhưng ai cũng muốn đặt sợ hết phần cho nên cung k đủ sẽ lên giá

Tập Lái
22/9/15
2
0
1
38
Mình cũng là slae sàn F1 trong 5 đơn vị được bán chính của AIO CITY, dò hỏi thử con số booking mỗi cty cũng vượt 200 cái. đợt 1 mở bán 600 đến 800 căn tùy theo lượng booking, thống kê trên đâu đó tầm 20% book ảo, 20% ndt book nhiều số nhưng mua chỉ 1, 2 căn. Ko biết chủ đầu tư có trong group này để tham vấn sao cho mức giá hợp lý xíu, chứ như mở bán đợt 1 chào giá vượt 45 triệu/m2 thì mình cũng ko mặn mà để chào cũng như hướng kh đầu tư.

Khu Bình Tân, cho là xây dạng cao cấp như Kingdom 101 luôn nha, giá thuê căn 2PN AIO CITY mình cho là 15 triệu, nếu lấy 15 triệu này ra quận lân cận trung tâm thuê căn hộ thì vẫn tốt hơn như Q8, Q4, Q5, Q10, Q11. Khu vực chỗ này ngoài AEON Mall thì nó còn nơi nào đáng để đi và ko lẽ kh cứ loanh quanh AEON Mall, trong khi những quận kia thì nhiều nơi để giải trí.

Tóm lại nếu giá dưới 45 triệu/m2 thì cứ mua vì đang là đợt 1. Zalo 0982 801 ba tám sáu