Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
31/8/10
20
0
0
41
www.otosaigon.com
Èo ơi. Bác nhắc làm em mới nhớ. Xong tuy nhiên bác ạh, nếu dự án thực sự đem lại lợi nhuận thì các bác tiếc gì chuyến máy bay vài triệu để ra Hn xem ah. Ai cũng hiểu làm về nhà đất thì lợi nhuận mang lại có thể là hàng trăm triệu vậy tính toán gì năm ba cái lẻ tẻ đi lại hả bác.

Em lại ụp cho đắt hàng.

Hạng C
12/6/09
855
7.646
93
Nhưng mà em công nhận, dân Hà Lội lắm xiền thật ! Cứ nhìn cái bong bóng Ba Vì thì thấy. Hãi.
. Mua đất mà như ...mua rau, mọi người đua nhau lao, ..."liều mình như chẳng có".

Hạng D
20/12/09
1.169
7.862
113
ĐạiNgọc nói:
Úi giời ơi, mua nhà được vay tiền tỷ mà không pải trả lãi mà không bác nào quan tâm hở, các bác nhà ta nghĩ gì thế nhỉ?

Được vay đâu phải ân huệ lớn lao gì !
Không trả kịp các bác kêu xxx tới còng tay thì bỏ xừ

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.417
113
ĐạiNgọc nói:
Úi giời ơi, mua nhà được vay tiền tỷ mà không pải trả lãi mà không bác nào quan tâm hở, các bác nhà ta nghĩ gì thế nhỉ?
Vay không trả lãi trong thời gian thi công thì đáng là bao đâu, đến lúc xây xong trả góp thí mồ luôn. Đâu cũng vào đó cả

Tập Lái
31/8/10
20
0
0
41
www.otosaigon.com
bravia nói:
ĐạiNgọc nói:
Vay không trả lãi trong thời gian thi công thì đáng là bao đâu, đến lúc xây xong trả góp thí mồ luôn. Đâu cũng vào đó cả

Hic, thế bác không nghĩ đến trường hợp khi xây xong bác có đủ tiền trả cho chủ đầu tư như vậy là bác không phải trả lãi đến hơn 1 năm. Với lãi suất ngân hàng hiện nay vay khoảng 1.5 tỷ trong vòng 1 năm thui, giả sử lãi suất ngân hàng khoảng 15%/năm thì cũng khoảng gần 225 triệu rồi bác. Tiết kiệm từng đấy không phải là 1 con số đáng kinh ngạc ah?

Tập Lái
31/8/10
20
0
0
41
www.otosaigon.com
Úi giời, hôm qua vừa có bác trong Sài gòn alo cho em tìm hiểu để cho cô em chồng ở Hà Nội mua nhà.

thế các bác trong ta không có ai muốn share thông tin này cho người thân ở Hà Lội ah?

Tập Lái
31/8/10
20
0
0
41
www.otosaigon.com
Em lại up thêm cho đắt hàng.

- Phí đỗ xe : 500-600k/ tháng (có thể điều chỉnh theo thời gian)
- Phí đỗ xe cho 40 năm : 10k-12k USD (tùy chỗ đỗ)

Để mua căn hộ với ưu đãi vốn vay điều kiện cần bạn phải có 30% vốn đối ứng và đạt điều kiện cho vay của Ngân hàng.

Giả sử bạn mua căn hộ 2 tỷ. Bạn cần có 600 triệu.

1.4 tỷ còn lại bạn không phải trả lãi và gốc cho đến khi chủ đầu tư giao nhà vào tháng 12/2010 (khoảng 15 tháng). Như vậy tính theo lãi suất Ngân hàng tại thời điểm này khoảng 15% bạn tiết kiệm = 1 tỷ 4* 15% = 210 triệu đồng cho 1 năm.

Tại thời điểm bàn giao nhà sẽ có 2 trường hợp xảy ra.

1. Nếu khách hàng trả toàn bộ số tiền còn lại cho Ngân hàng là 1.4 tỷ bạn trả phí 3% cho Teck = 1 tỷ 4*3% = 42 triệu và nhận bàn giao nhà.

2. Nếu khách hàng tiếp tục vay dài hạn thì sẽ trả gốc và lãi cho Techcombank theo tiến độ đã thỏa thuận khi ký hợp đồng.

3. Trong thời gian vay vốn, nếu bán lại cho người mua khác và muốn hưởng chế độ lãi suất 0% thì ngưòi mua tiềm năng cũng pải đủ các điều kiện để vay vốn của Ngân hàng Teckcombank như người mua đầu tiên.

Status
Không mở trả lời sau này.