Status
Không mở trả lời sau này.
HCN
Hạng B2
25/1/08
148
51
28
Chào các bác,

Em đang để ý đến chung cư Tân Vĩnh thuộc P6 Q4. Chung cư cách cầu Ông Lãnh 1 phút xe máy thôi. Chung cư này xây năm 2005, có 5 tầng, không thang máy. Ngoài chuyện bị ngập nước khi mưa lớn thì em chưa thấy có vấn đề gì thêm. Có 1 căn 33m2 giá 530 triệu, sổ hồng rao trên mạng em đang tính mua. Em mong các bác hiểu biết nhiều về chung cư này cho em xin thêm thông tin trước khi quyết định mua. Em cám ơn các bác.

Hạng C
6/1/11
920
10
18
Nó nâng đường chung quanh nên hết ngập rồi bác. Không có nhiều tiền thì ở đây cũng tốt, vị trí gần TT. Bác Hùng PGĐ sở VHTT cũng ở cc này đó.

Hạng B2
4/7/11
150
2
0
HCN nói:
Chào các bác,

Em đang để ý đến chung cư Tân Vĩnh thuộc P6 Q4. Chung cư cách cầu Ông Lãnh 1 phút xe máy thôi. Chung cư này xây năm 2005, có 5 tầng, không thang máy. Ngoài chuyện bị ngập nước khi mưa lớn thì em chưa thấy có vấn đề gì thêm. Có 1 căn 33m2 giá 530 triệu, sổ hồng rao trên mạng em đang tính mua. Em mong các bác hiểu biết nhiều về chung cư này cho em xin thêm thông tin trước khi quyết định mua. Em cám ơn các bác.
Căn này lầu mấy vậy bác ? Giá căn hộ tái định cư Tân Mỹ Q7, sát BV Tâm Đức DT 30m2 mà giá cũng 540tr rồi. Có thang máy nhưng ngày làm ngày nghỉ, dân cư hỗn loạn, bẩn ko chịu được, và bàn giao ko bao lâu đã xuống cấp nghiêm trọng. Bác ktra lại chất lượng căn hộ. Nếu ok thì e nghĩ "quất" được rồi. Nếu bác chịu khó lùng, nhà trong hẻm KV Q4, DT ~ 30m2 (có gác thì được 60m2) cũng cỡ giá 600tr. Thằng e mới "quất" 1 căn nhỏ như vậy sau lưng cc Tôn Thất Thuyết, giờ có người đòi gả 700tr+ :)

Hạng B2
4/7/11
150
2
0
vo_cong_roi_nghe nói:
Bác tìm đc giá tốt nhỉ, mấy căn nhỏ em thấy giá hơi bị cao.
Lúc đó, hình như bác chủ cũ ốp roát thua độ hay gì đó, bị em nhà băng nó đến bóp .. cổ bác ah :D

Last edited by a moderator:
HCN
Hạng B2
25/1/08
148
51
28
Bác vienngoc và bác vo_cong_roi_ngh:
Em cũng thấy giá này khá tốt cho căn hộ gần trung tâm thành phố. Có những căn khác rao trên mạng giá cao hơn nhiều nhưng có trang trí lại nội thất. Căn hộ 530 triệu này không có nói tầng mấy, nhưng rẻ vậy thì chắc là lầu cao rồi. Nhà lẻ ở quận 4 thì sợ dính quy hoạch lắm bác ơi.

Hạng B2
4/7/11
150
2
0
HCN nói:
Bác vienngoc và bác vo_cong_roi_ngh:
Em cũng thấy giá này khá tốt cho căn hộ gần trung tâm thành phố. Có những căn khác rao trên mạng giá cao hơn nhiều nhưng có trang trí lại nội thất. Căn hộ 530 triệu này không có nói tầng mấy, nhưng rẻ vậy thì chắc là lầu cao rồi. Nhà lẻ ở quận 4 thì sợ dính quy hoạch lắm bác ơi.
Trời, nhà lẻ với số thóc đó thì 90% thuộc diện "đi lính" rồi bác. Nhưng "đi lính kiểng" cũng ngon lắm bác ợ. Thứ 1, đợi mấy bác bốc đi cũng mất 10 năm sau (nhức là trong giai đoạn tối thui này). Thứ 2, sau khi được gọi lên đường, các bác cũng sẽ có chính sách dành cho anh hùng liệt sĩ (cũng thơm bác ah). E chỉ nghĩ được tới đó thôi, hóng hớt được chỉ dáo.. :p

A_S
Hạng B2
17/8/11
142
0
16
91
Chỗ nhà bạn em ở cái lô xây xong từ năm 2002, không để ý nhưng hình như cũng chỉ 4-5 tầng. Chung cư cũng sạch sẽ, an ninh, quá mức an ninh tại 10h-11h tối là tay bảo vệ kéo cửa lá sắt chỗ cầu thang đi ngủ rồi, về trễ phải đập cửa kêu nó mở. Bạn em con gái, đập cửa nhiều nó cùn lên nói với bố, ông bố hậm hực với con bé "mày đừng làm xấu mặt tao nữa!" làm nó ngại chẳng đi chơi khuya nữa.
Em cú lắm mà chẳng làm được gì. Một thời tuổi trẻ.

Tập Lái
6/1/11
26
4
8
upanh.com
Bảo vệ kéo cửa sắt thì an toàn nhưng mà lỡ có chuyện gì thì sao chạy kịp.
Khu quận 4 mức tiền này nếu nhà bố trí hợp lý, an ninh tốt thì rất nhiều người muốn mua, quá ngon. Ở Hà Nội, chúng cư 25m2 cơi nới thêm tí là khoảng 40m2 giá tầm 1,5 tỷ các bác ạ

Status
Không mở trả lời sau này.