Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
4/7/11
150
2
0
tinduan nói:
HCN nói:
À em quên hỏi bác tinduan là tại sao nên chọn các căn hộ gần ngoài mặt đường Tân Vĩnh đối diện với trường đảng vậy???
Anh HCN : Em đi thực tế thì những căn hộ ngoài mặt đường Tân Vĩnh thoáng hơn các căn hộ bên trong rất nhiều, cầu thang và hầm gửi xe của các căn này rộng và thoáng hơn, vệ sinh tốt hơn các căn phía trong, và khi khu này ngập nước thì phía ngoài dễ vào nhà hơn ! Tốt nhất là anh canh gần cuối tháng có triều lên là biết liền à :)
Các con đường quanh khu c/c này vừa đươc nâng xong cách đây 1 tuần rồi bác ơi. Bây giờ bác muốn ngắm triều cường thì chịu khó đi bộ qua cuối đường 41 nhé :)

Hạng B2
16/1/08
337
150
43
Saigon
tinduan nói:
kimsonvu nói:
Hồi xưa mua chỗ này tính theo vàng là mười mấy hai chục cây. Giờ tính theo vàng có 10 cây. :D
Nói chung là mua để ở với số tiền đó thì cũng tam dc đó bác.
Hồi lâu biết anh là nhờ truy tìm mấy con Monitor Flat lớn :)

Em bỏ kinh doanh máy tính cũ lâu rồi bác ơi. Giờ em xuất hàng mỹ nghệ thui.

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
867
2.086
93
HCN nói:
Em cám ơn các bác, đặc biệt là bác N2D đã cho thông tin rất đầy đủ. Em cũng đi hỏi thì được trả lời giống y như bác N2D. Em chỉ băn khoăn một điều là mua chung cư ở trung tâm để thuận tiện đi lại mà bị đóng cửa sớm quá thì còn làm ăn được gì nữa. Không biết người ở chung cư này giải quyết vấn đề này ra sao.
Bác HCN cũng không nên quá lo lắng về giờ giấc, mình có việc cần thì cứ đi, người với nhau, khó gì đâu chứ, bác cứ cư xử đẹp là ok. hehe
Nếu có thể, bác nên ưu tiên chọn mua lô C1 (đường Tân Vĩnh, đối diện trường Đảng) đơn giản vì thiết kế của lô này OK hơn 2 lô kia. Rộng rãi, thoáng mát hơn và - em cảm nhận thôi nhé - hình như nó văn minh hơn ;)
Àh, bác chủ cũng nên tham khảo cái CC B1,B2... (cuối đường 48, gần Vinatex, cũng thuộc COQ4) mô hình gần giống khu C1,2,3.

Last edited by a moderator:
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
867
2.086
93
vienngoc nói:
tinduan nói:
HCN nói:
À em quên hỏi bác tinduan là tại sao nên chọn các căn hộ gần ngoài mặt đường Tân Vĩnh đối diện với trường đảng vậy???
Anh HCN : Em đi thực tế thì những căn hộ ngoài mặt đường Tân Vĩnh thoáng hơn các căn hộ bên trong rất nhiều, cầu thang và hầm gửi xe của các căn này rộng và thoáng hơn, vệ sinh tốt hơn các căn phía trong, và khi khu này ngập nước thì phía ngoài dễ vào nhà hơn ! Tốt nhất là anh canh gần cuối tháng có triều lên là biết liền à :)
Các con đường quanh khu c/c này vừa đươc nâng xong cách đây 1 tuần rồi bác ơi. Bây giờ bác muốn ngắm triều cường thì chịu khó đi bộ qua cuối đường 41 nhé :)
em thì không lo việc nước ngập, vì:
1/ Chuẩn bị nâng cốt nền khu khuôn viên
2/ Trục đường Bến Vân Đồn hoàn chỉnh, Hầm Thủ Thiêm xong, chắc chắn sẽ nạo vét cái kênh/sông (?! Bến Nghé ?!)... thì việc tiêu úng sẽ tốt hơn.
3/ em ở trên lầu 1, chẳng ngập tới :mad:

HCN
Hạng B2
25/1/08
148
51
28
Vậy các bác và bác N2D có thể cho em cái so sánh giữa chung cư Tân Vĩnh này và các chung cư cùng loại, cùng vị trí như chung cư Đoàn văn Bơ, chung cư B1, B2, cư xá Vĩnh Hội..v.v.. được không ạ?

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
867
2.086
93
Những bất cập thì em đã đưa cảm nhận rồi, cá nhân em e là không thể đại diện để so sánh mấy cc cùng loại cho bác được.
Bác tranh thủ đến và cảm nhận thôi, chúc bác sớm chọn được căn hộ ưng ý.

Status
Không mở trả lời sau này.