Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
4/7/11
150
2
0
ktgroup nói:
Bảo vệ kéo cửa sắt thì an toàn nhưng mà lỡ có chuyện gì thì sao chạy kịp.
Khu quận 4 mức tiền này nếu nhà bố trí hợp lý, an ninh tốt thì rất nhiều người muốn mua, quá ngon. Ở Hà Nội, chúng cư 25m2 cơi nới thêm tí là khoảng 40m2 giá tầm 1,5 tỷ các bác ạ
Keke..nghe bác nói e "ngứa ngề" phang típ: có gđ 1 bác ở Hà lội đẩy căn hộ gì gì đấy ngoài đó hơn 2 đống thóc, vào SG tậu 1 em Phú Mỹ Thuận lầu 15, DT 92m2, 3 PN, Fur + nội thất gỗ khá chuẩn, view góc, cực thoáng so với 99% bất kì căn hộ nào ở SG luôn :D, giá chỉ nhỉnh hơn 1 đống thóc. Ko tin các bác dòm wa Phú Mỹ Thuận của chú VPH xem sao :D

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
44
bạn em ngoài HN vô mua ở đây 1 căn nuôi mèo , 89m2 lầu 2 . 1 t 525 . KHu này e thấy an ninh, chỉ có chổ để xa máy là hơi cực , còn xe hơi thì gởi trong trường đảng ở phía trước chung cư .

A_S
Hạng B2
17/8/11
142
0
16
91
ktgroup nói:
Bảo vệ kéo cửa sắt thì an toàn nhưng mà lỡ có chuyện gì thì sao chạy kịp.
Khu quận 4 mức tiền này nếu nhà bố trí hợp lý, an ninh tốt thì rất nhiều người muốn mua, quá ngon. Ở Hà Nội, chúng cư 25m2 cơi nới thêm tí là khoảng 40m2 giá tầm 1,5 tỷ các bác ạ
Chỗ cầu thang lên xuống nó như tầng trệt 1 căn nhà bác ạ, lại tận dụng làm chỗ để xe máy nên ban đêm là phải khóa trái, bảo vệ kiêm coi xe ngủ ngay tại đó luôn.
Với lại lúc trước em thấy nước lên thì không phải đường nào cũng ngập, đường bên lô xây xong năm 2002 không bị ngập.

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
867
2.086
93
hehe, em ăn nằm ở khu này cũng 4 năm nay.
Xin nêu tí nhận xét cá nhân để bác chủ tham khảo chơi:
- Chổ để xe: cực kỳ đa năng đến bầy hầy, có thể dùng để xe, tập trung tí hàng, ít rác, chổ ăn, chổ ngủ, chổ...chổ.... :)Duy nhất chỉ được để 2B, và phù hợp với xe "ghẻ", vì xe có xinh có tươi cỡ nào thì về đây cũng nhồi nhét rồi sẽ sớm tàn tạ như xe ghẻ thôi! Bác muốn đi sớm thì phải hẹn trước để nhà xe sắp xếp, nếu ko thì khỏi cần tập thể dục, bác sẽ tự xử lôi gần chục chiếc xe mới lấy đc xe bác ra (dĩ nhiên cùng với sự giúp đỡ nhiệt tình của nhà xe, cả bằng hành động lẫn lời nói):mad:
- Trần căn hộ nở hoa loang lỗ, và đã hết hạn bảo hành sửa chửa, bác muốn sửa chửa thì lên xin quota nhà trên (thậm chí trên nữa), xin phép để bác được bỏ tiền sửa cái toalet,cái bếp.... nhà họ chống thấm cho nhà mình !
- Dân trí khu này chưa được cao nên lâu lâu nghe "ca cổ, cải lương" thậm chí lâu lâu đc coi fin hành động miễn phí.... đừng bực mình.
- Lâu lâu có mưa rác, thậm chí là used condom !
- Ma chay đám tiệc thì thôi rồi, sân khấu ca nhạc liveshow của 1 HiFiband nào đó có thể mở cửa đến 4h sáng và hoàn toàn miễn phí.
- Sẽ thấy cảnh "Quận Tư nước lớn, đứng ngồi không yên..."
.....
Bất cập dzậy, nhưng nói chung là tạm ổn. :D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
21/12/10
56
1
0
Anh N2D cũng trả lời chi tiết rồi :).
Góp ý với anh ( hay chị ) HCN luôn là nên chọn các căn hộ gần ngoài mặt đường Tân Vĩnh đối diện với trường đảng là tốt nhất !

Hạng B2
16/1/08
337
150
43
Saigon
Hồi xưa mua chỗ này tính theo vàng là mười mấy hai chục cây. Giờ tính theo vàng có 10 cây. :D
Nói chung là mua để ở với số tiền đó thì cũng tam dc đó bác.

Hạng B1
21/12/10
56
1
0
kimsonvu nói:
Hồi xưa mua chỗ này tính theo vàng là mười mấy hai chục cây. Giờ tính theo vàng có 10 cây. :D
Nói chung là mua để ở với số tiền đó thì cũng tam dc đó bác.
Hồi lâu biết anh là nhờ truy tìm mấy con Monitor Flat lớn :)

HCN
Hạng B2
25/1/08
148
51
28
Em cám ơn các bác, đặc biệt là bác N2D đã cho thông tin rất đầy đủ. Em cũng đi hỏi thì được trả lời giống y như bác N2D. Em chỉ băn khoăn một điều là mua chung cư ở trung tâm để thuận tiện đi lại mà bị đóng cửa sớm quá thì còn làm ăn được gì nữa. Không biết người ở chung cư này giải quyết vấn đề này ra sao.

HCN
Hạng B2
25/1/08
148
51
28
À em quên hỏi bác tinduan là tại sao nên chọn các căn hộ gần ngoài mặt đường Tân Vĩnh đối diện với trường đảng vậy???

Hạng B1
21/12/10
56
1
0
HCN nói:
À em quên hỏi bác tinduan là tại sao nên chọn các căn hộ gần ngoài mặt đường Tân Vĩnh đối diện với trường đảng vậy???
Anh HCN : Em đi thực tế thì những căn hộ ngoài mặt đường Tân Vĩnh thoáng hơn các căn hộ bên trong rất nhiều, cầu thang và hầm gửi xe của các căn này rộng và thoáng hơn, vệ sinh tốt hơn các căn phía trong, và khi khu này ngập nước thì phía ngoài dễ vào nhà hơn ! Tốt nhất là anh canh gần cuối tháng có triều lên là biết liền à :)

Status
Không mở trả lời sau này.