Thảo Luật Chung Căn hộ Petro Landmark quận 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/8/09
103
69
28
Ở chung cư mà đậu xe phải dành giựt. Rủi kẹt tiền bán xe, vài tháng một năm có tiền mua lại thì mất chỗ đậu. Chán

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.516
113
www.phindeli.com
moon_return nói:
Bác ơi đừng khó tính quá. Hiện nay các căn hộ đang xây và đã xây xong có bao nhiêu căn hộ dám đảm bảo "một căn hộ - một chỗ đậu xe 4B" hay "mỗi người mua một căn hộ chắc chắn cần một chỗ đậu xe 4B". Tình hình chung mà bác đừng khắc khe quá tội nghiệp chủ đầu tư
Còn về quản lý thì chịu, k bàn nhiều đc vì bây giờ đã xây xong đâu mà chọn quản lý mà biết nó tốt hay k mà bàn. Thời buổi này thằng nào tốt có uy tín thì làm ăn lâu dài chứ lôm côm là sập tiệm lâu rồi.
Đính chính thế thôi chứ quyết định vẫn tùy vào mỗi người nhận xét

P/s: bác xe_xong_khoi không để lại địa chỉ mail hay sdt thì em liên lạc với bác bằng niềm tin hả ? [>:p]

Thằng Imperia An Phú kế bên nó dám bảo đảm 1 chỗ đậu 4B free đó bác.
Nội thất nó lại xịn hơn nhiều, giá nó tầm 25tr/m2, tính cả nội thất và chỗ đậu xe thì nó rẻ chẳng kém gì thằng Petro.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
moon_return nói:
Bác hình như còn lạ với thằng Petro này. Thằng chủ đầu tư này là thằng k bao giờ chịu xây nhà mẫu
Nhưng nó vẫn bán được ầm ầm do uy tín của chữ petro :D
Tiến độ xây dựng thì em cũng thấy ok lắm cuối năm có thể là dọn vô nhà mới được rồi
Xây nhà mẫu mắc công mọi người so sánh bác ui

Hạng D
16/11/09
1.997
635
113
Em cũng xin góp ý với câu hỏi của bác moon_return: em vẫn ấn tượng và đánh giá cao bố trí tầng hầm để xe và đảm bảo chỗ để xe của khu chung cư Thái An 2 (gần cầu Tham Lương). Cực nhiều chỗ để xe ạ. Hầm xe cũng kế nối hai block nhà, nên rộng rãi lắm.

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
tuando nói:
moon_return nói:
Bác ơi đừng khó tính quá. Hiện nay các căn hộ đang xây và đã xây xong có bao nhiêu căn hộ dám đảm bảo "một căn hộ - một chỗ đậu xe 4B" hay "mỗi người mua một căn hộ chắc chắn cần một chỗ đậu xe 4B". Tình hình chung mà bác đừng khắc khe quá tội nghiệp chủ đầu tư
Còn về quản lý thì chịu, k bàn nhiều đc vì bây giờ đã xây xong đâu mà chọn quản lý mà biết nó tốt hay k mà bàn. Thời buổi này thằng nào tốt có uy tín thì làm ăn lâu dài chứ lôm côm là sập tiệm lâu rồi.
Đính chính thế thôi chứ quyết định vẫn tùy vào mỗi người nhận xét

P/s: bác xe_xong_khoi không để lại địa chỉ mail hay sdt thì em liên lạc với bác bằng niềm tin hả ? [>:p]

Thằng Imperia An Phú kế bên nó dám bảo đảm 1 chỗ đậu 4B free đó bác.
Nội thất nó lại xịn hơn nhiều, giá nó tầm 25tr/m2, tính cả nội thất và chỗ đậu xe thì nó rẻ chẳng kém gì thằng Petro.
Bác đọc kỹ lại đi, có vẻ bác hiểu lầm câu nói của em rồi "có bao nhiêu căn hộ dám bảo đảm" chứ k có nghĩa là "k thằng nào dám bảo đảm"
Bloominh Park (giờ là Imperia An Phú) xưa được nhiều người khen và mua lắm (thiết kế đẹp, vị trí tốt...) nhưng cuối cùng thì sao???
Prudential thu mua lại và đổi lại tên mới thành Imperia, hạ giá bán bao nhiêu lần rồi???

Giờ bác muốn so giá thì em so cho bác xem nhé:
- Petro 20,4tr/m2 với diện tích nhỏ nhất 94m2 giá tầm khoảng 2 tỷ (vị trí đó giá căn hộ cao cấp đó là mắc hay rẻ???)
- Imperia giá bác cập nhật ở đâu em k biết chứ bên em nhận bảng giá thấp nhất là 29tr/m2 với dt nhỏ nhất bây giờ đang bán là 135m2 (những căn còn lại đang bán) tầm giá thấp nhất là 4 tỷ
Xét tổng giá bác thử so sánh cái nào tốt hơn về giá (thường người ta hay so giá từng m2 mà quên tổng giá căn hộ).
Imperia free chỗ đỗ xe nhưng ai dám chắc sẽ không tính vào phí quản lý hằng tháng của chủ căn hộ dù có xe hay k có xe. Các bác tích chọn cái nào???

Em vẫn thấy Petro đủ chỗ đậu xe cho người mua nếu đừng chăm chăm vào điều 1 căn hộ "phải có" 1 chỗ đậu xe 4B mà quên rằng đối với người VN tầm giá 2 tỷ/căn hộ chưa chắc 1 căn hộ "cần" 1 chỗ đậu xe 4B

Khẳng định với các bác căn hộ Petro hiện nay tầm giá vị trí đó là tốt nhất rồi. Còn về chỗ đậu xe 4B thì tùy các bác quyết định thôi.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Em quán triệt lời khuyên của bác lucsi, thời buổi này cứ em nào xong xuôi hết rồi mới...nghiên cứu, không tội gì mua cái "hình thành trong tương lai" nữa cho nhức đầu.

VIP CARD MEMBER
7/5/09
213
2
18
44
tuando nói:
hi_arch nói:
- Chỗ để xe lý tưởng (1 chỗ/ 1 căn hộ)
Cái vụ này có lẽ không có đâu mợ.
Đây là vấn đề em rất quan tâm nên em đã hỏi kỹ bên Sales, nhưng không có bác sales nào dám bảo đảm 1 chỗ đậu 4B cho em cả.

Còn 1 vấn đề nữa khá là chuối về quản lý: CĐT dành quyền chỉ định cty quản lý, như vậy cư dân chẳng có thể góp ý gì nếu dịch vụ tệ:
Trong HĐMB có các đoạn này:

15.10 Lưu hành phương tiện đi lại và chỗ đỗ xe

- Đối tượng gửi xe: Để đảm bảo an toàn và an ninh trật tự của Tòa nhà, Ban quản lý tòa nhà chỉ nhận trông xe cho các hộ dân sống tại khu chung cư và khách của các hộ trong khu chung cư. Đối với xe của khách sẽ chỉ được gửi trong một khoảng thời gian ngắn.
- Quy định về số lượng xe được gửi cho mỗi căn hộ:
+ Xe máy : Mỗi căn hộ dự kiến sẽ được gửi 02 xe máy
+ <span style=""color: #0000ff;"">Xe ô tô: Tùy vào tình hình thực tế, Chủ Đầu tư/ Công ty quản lý do Chủ Đầu tư chỉ định sẽ có bố trí chỗ gửi xe ô tô cho các cư dân có nhu cầu theo nguyên tắc: Chủ Căn hộ nào ký hợp đồng mua bán và đăng ký chỗ gửi xe trước sẽ được ưu tiên trước cho đến khi hết diện tích để xe ô tô.</span> Ngay khi được chấp thuận chỗ gửi xe, chủ căn hộ phải nộp phí gửi xe từ đầu kỳ gửi theo các mức phí quy định. Khi chủ căn hộ không có nhu cầu gửi xe nữa phải thông báo cho Ban quản lý Tòa nhà để dừng thu phí và sắp xếp chỗ cho các chủ căn hộ khác có nhu cầu gửi xe.
- Quy định về mức phí gửi xe: Phí gửi xe được quyết định bởi công ty quản lý và trong phạm vi pháp luật Việt Nam cho phép.
.....................
<h1>ĐIỀU 7. LỰA CHỌN CÔNG TY QUẢN LÝ</h1> Để đảm bảo sự thống nhất trong việc quản lý Tòa Nhà, tại thời điểm ký kết Hợp Đồng Mua Bán, <span style=""color: #0000ff;"">các Bên Mua đã nhất trí lựa chọn, không hủy ngang, để Công ty quản lý do Chủ Đầu tư/Bên Bán chỉ định </span>làm Công Ty Quản Lý, bằng việc ký kết Hợp Đồng Quản Lý với Công ty quản lý (“Hợp Đồng Quản Lý”).
Bác ơi em ngày xưa quản lý dự án này mà nên em biết khá rõ. Tầng hầm khu căn hộ có 400 chỗ đậu xe/418 căn hộ. Chưa kể chỗ đậu xe ở tầng trệt nữa. Hợp đồng chủ đầu tư ghi thế vì thật sự ko đủ 418 chỗ nhưng tỷ lệ vậy rất cao rồi. Chưa kể theo quy hoạch của khu City Horse, kế bên dự án là bãi đậu xe công cộng.
Các bác mua để ở thì khu này rất ok đấy. Còn mua đầu tư theo em thì ko nên. Ngày trước em là nhân viên cty CĐT có xuất mua ưu đãi nhưng ko mua vì em ko có nhu cầu ở tại đây,còn mua đầu tư lướt sóng thì em ko chọn sản phẩm căn hộ.
Và 1 lưu ý nữa là các bác lưu ý giá hỏi kỹ giá các sàn BDS đang chào đã có VAT và 2% phí bảo trì chưa nhé. Em đang có danh sách 1 số căn hộ còn lại giá khá tốt. Bác nào có nhu cầu thì PM cho em.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.516
113
www.phindeli.com
Nói đi nói lại thì thằng này giá vẫn là quá tốt, đợt này CĐT tung hàng có 66 căn .... vậy mà bán mãi không hết hàng.
Haizz ... tình hình khó khăn thật rồi

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
44
Tình hình là căn hộ không có sinh lời nhiều nên dân tình ít đầu tư vô căn hộ . Mấy hôm nay em cũng lang thang đi tìm đất cho mấy người bạn, nhưng nta chỉ toàn mua đất nền dự ớn hoặc đất mặt tiền Lương Định Của Q2.

Nhìn cái cơ sở hạ tầng của Q2 trong tương lai mà khiếp thật. Nhưng nói gì thì nói , Q2 qui hoạch không đồng bộ, mạnh ông nào ông nấy làm, chủ yếu là cố thu thật nhiều tiền vô túi mình. Cuối cùng Q2 rồi sẽ lem nhem, chằng ra đâu.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
hi_arch nói:
tuando nói:
hi_arch nói:
- Chỗ để xe lý tưởng (1 chỗ/ 1 căn hộ)
Cái vụ này có lẽ không có đâu mợ.
Đây là vấn đề em rất quan tâm nên em đã hỏi kỹ bên Sales, nhưng không có bác sales nào dám bảo đảm 1 chỗ đậu 4B cho em cả.

Còn 1 vấn đề nữa khá là chuối về quản lý: CĐT dành quyền chỉ định cty quản lý, như vậy cư dân chẳng có thể góp ý gì nếu dịch vụ tệ:
Trong HĐMB có các đoạn này:

15.10 Lưu hành phương tiện đi lại và chỗ đỗ xe

- Đối tượng gửi xe: Để đảm bảo an toàn và an ninh trật tự của Tòa nhà, Ban quản lý tòa nhà chỉ nhận trông xe cho các hộ dân sống tại khu chung cư và khách của các hộ trong khu chung cư. Đối với xe của khách sẽ chỉ được gửi trong một khoảng thời gian ngắn.
- Quy định về số lượng xe được gửi cho mỗi căn hộ:
+ Xe máy : Mỗi căn hộ dự kiến sẽ được gửi 02 xe máy
+ <span style=""color: #0000ff;"">Xe ô tô: Tùy vào tình hình thực tế, Chủ Đầu tư/ Công ty quản lý do Chủ Đầu tư chỉ định sẽ có bố trí chỗ gửi xe ô tô cho các cư dân có nhu cầu theo nguyên tắc: Chủ Căn hộ nào ký hợp đồng mua bán và đăng ký chỗ gửi xe trước sẽ được ưu tiên trước cho đến khi hết diện tích để xe ô tô.</span> Ngay khi được chấp thuận chỗ gửi xe, chủ căn hộ phải nộp phí gửi xe từ đầu kỳ gửi theo các mức phí quy định. Khi chủ căn hộ không có nhu cầu gửi xe nữa phải thông báo cho Ban quản lý Tòa nhà để dừng thu phí và sắp xếp chỗ cho các chủ căn hộ khác có nhu cầu gửi xe.
- Quy định về mức phí gửi xe: Phí gửi xe được quyết định bởi công ty quản lý và trong phạm vi pháp luật Việt Nam cho phép.
.....................
<h1>ĐIỀU 7. LỰA CHỌN CÔNG TY QUẢN LÝ</h1> Để đảm bảo sự thống nhất trong việc quản lý Tòa Nhà, tại thời điểm ký kết Hợp Đồng Mua Bán, <span style=""color: #0000ff;"">các Bên Mua đã nhất trí lựa chọn, không hủy ngang, để Công ty quản lý do Chủ Đầu tư/Bên Bán chỉ định </span>làm Công Ty Quản Lý, bằng việc ký kết Hợp Đồng Quản Lý với Công ty quản lý (“Hợp Đồng Quản Lý”).
Bác ơi em ngày xưa quản lý dự án này mà nên em biết khá rõ. Tầng hầm khu căn hộ có 400 chỗ đậu xe/418 căn hộ. Chưa kể chỗ đậu xe ở tầng trệt nữa. Hợp đồng chủ đầu tư ghi thế vì thật sự ko đủ 418 chỗ nhưng tỷ lệ vậy rất cao rồi. Chưa kể theo quy hoạch của khu City Horse, kế bên dự án là bãi đậu xe công cộng.
Các bác mua để ở thì khu này rất ok đấy. Còn mua đầu tư theo em thì ko nên. Ngày trước em là nhân viên cty CĐT có xuất mua ưu đãi nhưng ko mua vì em ko có nhu cầu ở tại đây,còn mua đầu tư lướt sóng thì em ko chọn sản phẩm căn hộ.
Và 1 lưu ý nữa là các bác lưu ý giá hỏi kỹ giá các sàn BDS đang chào đã có VAT và 2% phí bảo trì chưa nhé. Em đang có danh sách 1 số căn hộ còn lại giá khá tốt. Bác nào có nhu cầu thì PM cho em.
Theo bác Hi_arch thì căn hộ nào trong dự án này là tốt và giá ok nhất ? Mình chỉ có suất mua giảm do quen biết còn lựa chọn căn nào thì em chưa có cái list, do chỉ có vài căn book trước. Trường hợp các căn này xấu hay vị trí bèo thì mình sẽ chọn mua chứ ko lệ thuộc chuyện discount. Nhu cầu mua là để ở nên không tính chuyện đầu tư. Theo như bác nói thì căn hộ về có thể sửa lại được, vậy giao nhà hoàn thiện tới đâu vậy bác ?

Status
Không mở trả lời sau này.