Hạng D
11/7/16
1.686
1.989
133
Kiểm xem xe còn đủ 4 bánh ko, vô lăng có ko,......... :) :) :) .
Nói đùa tí, mua xe chính hãng từ các đại lý thì họ có cả 1 list danh sách các hạng mục phải ktra cùng với họ lúc giao xe cho. A cứ theo đó mà triển là được rồi.

Hạng D
20/9/16
1.885
2.517
113
Kiểm tra lại coi còn nhớ chân ga chân phanh ở đâu không nhé, ngồi lên 1 chiếc oto mới tinh lần đầu tiên trong đời chạy ra đường 1 mình là hãi lắm đấy

• Like
Reactions: hoangvinh_tio
Hạng B1
28/11/18
58
70
18
33
Biên Hòa - Đồng Nai
gia đình e đã nhận 3 chiếc xe mới Kia - Huyndai và Vinfast ,kinh nghiệm rút ra là xem kỹ xe có bị nằm bãi lâu ko , để ý mốc mưa trên capo , thân xe và các kính , trong 3 hãng em nhận thì Kia và Vinfast là ok nhất , còn thằng đại lý Huyndai dưới biên hòa nó giao xe mốc từ đầu đến mông, làm tốn hết 1 mớ đi chăm lại, còn các chi tiết khác thì bác đừng nên lo quá vì hãng nào khi xe về đại lý cũng đều trải qua nhiều bước kiểm tra rồi mới giao xe cho khách.

Hạng F
3/10/15
10.560
12.952
113

• - nhiều xe (sang), mâm + lốp dự phòng nhỏ hơn 1 size so với mâm chạy. Ví dụ dự phòng mâm 17, mâm chạy 18.

- nhiều xe, mâm dự phòng là mâm sắt, mâm chạy là mâm đúc.
Hình như xe nào cũng có mâm dự phòng bé hơn 1 cỡ và lốp nhỏ hơn thì phải.
Lúc gắn thay thế vào chạy không những ổn mà còn thấy có vẻ êm hơn ấy.

Hạng F
22/7/13
9.125
42.071
113
Lúc em mua xe rio khi coi xe có đồng hồ luc giao xe mất mịa cái đồng hồ do gắn đầu dvd nó ko gắn lại vô cho e, em vào đòi lại tụi sale và kỹ thuật nói xe này ko có đồng hồ phải mua thêm 800k thế là em vào phòng giám đốc hét dậy trời nó mới trả lại cho em vì e có hình ảnh trước đó. Không còn tin tưỡng nên em phải kiểm tra thật kỹ sung quanh xe gầm bọng máy mốc rồi phụ tùng theo xe như con đội và mấy cây tuýp nó có luộc lun không vì mất đi lòng tin rồi, Kia Govap làm ăn chán vãi.
Bật mí cho a 1 bí mật là hệ thống của xe Hàn, thì chỗ nào cũng như chỗ này:D

Hạng C
10/2/09
871
1.148
93
Các bác kiểm tra nhiều quá, chứ e lúc lấy xe về chỉ nghĩ làm sao lái xe về nhà an toàn chả nhớ kiểm tra gì cả, sợ thí mẹ. :D

• Like
Reactions: hoangvinh_tio