Hạng B2
2/9/19
296
204
43
50
Em 3 lầm mua xe, toàn xe mới sx, và khi về đại lý họ đều rửa sạch, lau khô. Không có chuyện mốc từ đầu đến chân đâu. Nếu có bụi mốc thì em gọi quản lý xuống liền. Kiểm tra theo check list; Chụp hình các kiểu. Và trước khi rời quầy, nên hỏi nv sale là cây xăng gần nhất ở đâu. Vì hãng chỉ cho từ 5-10 lit xăng thôi. Đổ xăng đầy bình, rón rén chạy về là xong.

9/5/16
4.079
4.249
113
Bình Phước
chuẩn bị quái gì đâu, bác cứ tắm rửa sạch sẽ, ăn mặc đẹp từ đầu đến chân, chải chuốt tút tát cho nó bắt mắt vào, bắt taxi đến (có thể đưa vợ, con, bố, mẹ, người yêu hay suger baby... theo tùy thích). Sau đó lên hãng rồi thì cứ ngồi đàm đạo lại với bạn sale thôi, lôi cái giấy tờ ra mà kiểm tra cho kỹ xem có sai sót ở đâu không.
Sau đó mới tới xe, xe thì cứ kiểm tra từ đầu đến đuôi, xe các seal có bị lột ra không, chỗ nào còn seal thì không cần kiểm tra đâu.
Hoàn hảo rồi thì ra cụng li, chụp hình, quay phim, nhận xe và lái về thôi.

Hạng C
18/3/20
958
920
93
39
em nhận xe mới đã vài lần và em chẳng kiểm gì các bác ạ tại em cũng không biết kiểm gì :confused:

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
10.560
12.952
113
Lúc em mua xe rio khi coi xe có đồng hồ luc giao xe mất mịa cái đồng hồ do gắn đầu dvd nó ko gắn vô lại cho e, em vào đòi tụi sale và kỹ thuật nói xe này ko có đồng hồ phải mua thêm 800k thế là em vào phòng giám đốc hét dậy trời nó mới trả lại cho em vì e có hình ảnh trước đó. Không còn tin tưỡng nên em phải kiểm tra thật kỹ sung quanh xe gầm bọng máy mốc rồi phụ tùng theo xe như con đội và mấy cây tuýp nó có luộc lun không vì mất đi lòng tin rồi, Kia Govap làm ăn chán vãi.
Đúng bọn khốn, may thật trời độ bác.
Bài học ở đời này là làm cái gì cũng phải có bằng chứng.

Hạng D
9/1/15
2.713
4.065
113
40
Kiểm tra lại phong bì cho sale bao nhiêu?
nếu dày tí thì ruột gan sao nó tuôn ra hết thôi.

Car Audit - Chợ Xe
26/7/22
194
237
43
29
1/ kiểm tra khoang máy có xương cá, rác gì không,..xe để ở kho lâu ngày có chuột nhé bác, chuột vào thì bác biết nó làm gì rồi đó.
2/ kiểm tra màu sơn xung quanh xe xem có trầy xướt gì không.
xe mới thì 2 phần này khá quan trọng.