Status
Không mở trả lời sau này.
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
4.084
93
Khu Phú Nhuận thì sao bác? Thấy rộng mênh mông mà chả có cây cối gì....
E cũng có xem vài nền ở PN. Giá tầm 10.5tr vì vẫn dạng hợp đồng. Và dt khá lớn, nhỏ nhất hình như 280m2.
Nghe sales bảo sắp ra sổ đỏ từng nền rồi, đã có phôi sổ rồi (nghe sales hót vậy chứ e ko biết đúng sai ra sao)

Hạng B2
27/6/15
472
4.659
93
36
E cũng có xem vài nền ở PN. Giá tầm 10.5tr vì vẫn dạng hợp đồng. Và dt khá lớn, nhỏ nhất hình như 280m2.
Nghe sales bảo sắp ra sổ đỏ từng nền rồi, đã có phôi sổ rồi (nghe sales hót vậy chứ e ko biết đúng sai ra sao)

PN hạ tầng đẹp hem bác, em chưa vào khu này nên hẻm bik, mà giá thì có vẻ = bách khoa.

Giờ mua có sổ đi bác, nếu chưa sổ mà giá thấp hơn dự án có sổ 10% thì mới cân nhắc.

Hạng B2
25/10/10
243
162
43
Giá nền BT hiện nay tầm bao nhiêu tiền bác? Có sổ đỏ riêng từng nền chưa. E ngán vụ hợp đồng
E nghĩ là xây dựng xong thì ra được luôn sổ hồng đó bác, e nghĩ vậy vì chung cư ehome 2 e ở ngay đó cũng ra sổ hồng hết cả rồi

Hạng B2
27/5/11
291
548
63
Các bác biết giá Khang Điền Trí Kiệt bao nhiêu không. Có lô 8x30. Nếu giá thơm thio2 đẩy luôn.

tvh confirmed
Hạng B1
25/10/06
92
1.443
113
Phú nhuận là nơi mình mê nhất khu quận 9, Theo dõi PN 4 năm, bỏ công chờ đợi sổ đỏ, là lời hứa mà sales nói cho bác 2F1 nghe, đã 4 năm nay. và đến hôm nay vẫn là cánh đồng trống không. Haiz. Sales "ác" thật. Ngày đó nhẹ dạ theo Sales chắc giờ cũng như ngồi trên lửa.
Thật lòng thì PN quá đẹp với giá tiền....

Hạng B2
8/1/10
483
73
28
Các bác mua đất dự án mà tính để ở thì mua có sổ đỏ làm chi cho nó mắc lên vài giá/m2? Đằng nào cũng cất nhà, cất xong thì ra sổ hồng luôn thôi.

Còn nếu mua có sổ cho có cái để cầm, để đó trồng cỏ sau này bán lại kiếm lời thì theo em nên mua đất thổ cư, diện tích nhỏ, dễ thoát hàng.

Trừ 1-2 dự án của những chủ đầu tư tai tiếng ra, những dự án đất hợp đồng cty bên Q9 đều ổn vì quy hoạch đều được duyệt, dự án đã triển khai hoàn thiện, sổ đỏ chung đã có, điện nước có đủ, giao nền rồi...

Pháp lý của hợp đồng cty cũng ổn thì sợ gì mà cứ phải đòi sổ đỏ cầm tay nhỉ, em ko hiểu mong các bác khai sáng?

• Like
Reactions: rongconvn89
Hạng B2
27/6/15
472
4.659
93
36
Các bác mua đất dự án mà tính để ở thì mua có sổ đỏ làm chi cho nó mắc lên vài giá/m2? Đằng nào cũng cất nhà, cất xong thì ra sổ hồng luôn thôi.

Còn nếu mua có sổ cho có cái để cầm, để đó trồng cỏ sau này bán lại kiếm lời thì theo em nên mua đất thổ cư, diện tích nhỏ, dễ thoát hàng.

Trừ 1-2 dự án của những chủ đầu tư tai tiếng ra, những dự án đất hợp đồng cty bên Q9 đều ổn vì quy hoạch đều được duyệt, dự án đã triển khai hoàn thiện, sổ đỏ chung đã có, điện nước có đủ, giao nền rồi...

Pháp lý của hợp đồng cty cũng ổn thì sợ gì mà cứ phải đòi sổ đỏ cầm tay nhỉ, em ko hiểu mong các bác khai sáng?

Khu dự án dọc DXH có khu nào lên thổ cư, diện tich nhỏ hem bác. Đang muốn ôm thêm..hix hix..

Tập Lái
29/11/15
0
0
0
35
đất biệt thự thì q9 bao la, dọc dxh quá trời. bác cứ ra xem ưng e nào quất e đó.
cuối năm ngoái e mua nền NL nhà phố để 3 4 năm nữa ở 96m2 sổ đỏ luôn 1t3 ( 13.5tr/m) mà giờ thấy bán 1t7 1t8.
cũng ôm thêm nền bưng ông thoàn 61 m2 700, giờ thấy nta bán 850 ( sổ đỏ, xây tự do)
giờ đất q9 mua để vài năm nữa ơe thì còn dc, đầu cơ jo phiêu quá, giá cao hơn gía trị thật 20-30%

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
4.084
93
Chiều qua ghé BKhoa xem kỹ lại, thấy chán thiệt, quán nhậu xô bồ ngay gần lô bác gì ở trên định bán, ăng nhậu ì xèo ồn ào. Có nền ngay đg 20m thì nhìn lên thấy dây điện cao thế gần trên đầu. Tóm lại là e ko làm hàng xóm với bác rồng ở BK nữa.
Ghé Kiến á, có nền 15.5x14.5 sổ đỏ cá nhân, đg 12m khá đẹp. Giá rao 13tr.e chưa biết trả bao nhiêu là đc.

• Like
Reactions: Red_Dragon88
tvh confirmed
Hạng B1
25/10/06
92
1.443
113
Kiến á nhìn về quá khứ thì không quá 11tr/m2. Nhìn về tương lai thì 13 hợp lý. Khoảng giữa là đẹp bác à.

Status
Không mở trả lời sau này.