Status
Không mở trả lời sau này.
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
4.084
93
Bác coi thêm bên Hưng Phú - River Terrace, nằm trong vành đai 2, cách cao tốc khoảng 1km, khu compound khép kín, bảo vệ 24/24 chắc còn nền hợp nhu cầu của bác :D

Về làm hàng xóm em :D
Khu này bán nền hay BT xây sẵn bác? Giá hiện nay ra sao, và quan trọng là pháp lý thế nào. E đang nghía lô NLong cũng gần khu này, chỗ đường 25m đi thẳng vào cổng rivier cove

CAT confirmed
Hạng B2
20/12/06
139
1.189
93
Khu này bán nền hay BT xây sẵn bác? Giá hiện nay ra sao, và quan trọng là pháp lý thế nào. E đang nghía lô NLong cũng gần khu này, chỗ đường 25m đi thẳng vào cổng rivier cove

Khu Phú Nhuận thì sao bác? Thấy rộng mênh mông mà chả có cây cối gì....

Hạng B1
14/1/14
52
149
33
40

Nền dạng hợp đồng, xây xong thì ra sổ hồng bác ơi.

NL thì hạ tầng xuống cấp do CĐT không chăm lo, bác qua bên này khác hẳn :D

Hạng B2
27/6/15
472
4.659
93
36
E chỉ kiếm mé gần ngoài Đỗ xuân hợp thôi bác. Phía villa park xa quá. E cũng vẫn theo dõi BKhoa luôn đấy chứ, có vài lô rao 11tr nhưng chưa đi xem. Cũng hóng lô bác Huyluc hôm bữa xem bác ấy có quyết tiễn lô của bác ấy ko.
Hôm rồi có hỏi lô khu bác mua, nhưng sát cao tốc ồn lắm nên thôi. Bác mua ko lưu ý tiếng ồn này ah?

Em có tính ở đâu bác, mà em đến có thấy ồn gì đâu ta, hay tại em ở nhà mặt tiền quen rùi nên không phân biệt. Với lại tầm tiến đó thì cũng ko nên suy nghĩ nhiều, xuống tay thui ạ. :) Mà giờ mấy lô ra sổ đỏ đã lên 14 rồi bác. Sang năm sẽ mấy nền cất nhà rùi đó.

Nó đang làm đường 4m dọc rạch đó bác, sau này ra đó câu cá hí hí..

Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53
Hưng phú theo mình là dự án đáng mua nhất trong tầm giá khu vực này, bởi những lý do sau:

1/ Giá rẻ, phải nói là quá rẻ so với những dự án xung quanh nếu tính đến vị trí, bảo vệ, quy mô, và chất lượng mà mình sẽ phân tích ở phần dưới

2/ Vị trí: Nằm sát đường vành đai, có cổng ra ngay vành đai, nên chạy thẳng từ HP xuống cao tốc và chạy về trung tâm Q1 theo hầm chui Thủ Thiêm chỉ mất khoảng 17 phút.

Gia Hoà còn lâu mới làm được điều này vì GH bị án ngữ khỏi đường vành đai bởi 1 dự án khác (mình ko nhớ tên). Nam long tính ra cũng không tiện bằng Hưng Phú nếu đi về trung tâm bằng cao tốc. (Hồi đó chưa có vành đai và cao tốc thì Nam Long mới hơn, bây giờ thua chắc).

Khu Khang An tuy nằm sát cao tốc đó nhưng muốn lên cao tốc thì cũng phải đi ngược ra cổng trên đường vành đai, gần Hưng Phú. Tính ra gần nhà mà xa ngõ thì cũng vậy.

Đông dương thì miễn bàn.

3/ Bảo vệ 24/7. Không có vụ trâu bò nhởn nhơ vô ăn cỏ và đại tiện như vài dự án mở banh xung quanh như Kiến á, Nam long...

4/ Quy mô vừa phải, số lượng biệt thự và nhà phố không quá lớn, cuộc sống thư nhàn, không xô bồ và đúng nghĩa biệt thự nghỉ dưỡng.

5/ Chất lượng: Hơn hẳn Nam Long sát bên nhờ có điện ngầm, đường cao hơn nên không ngập nước. Nam long cũ xì, điện nổi mà giá cao hơn mấy triệu/m2. Không so với Gia hoà nhé :)

6/ Hạn chế: Do dự án này nhiều người trước kia mua đầu tư cho nên tốc độ xây dựng chậm hơn Nam Long, Gia hoà. Tuy nhiên cũng chẳng chậm hơn Khang An, Kiến Á và thậm chí còn hơn Bách Khoa, Trí Kiệt, Đông dương...Bây giờ có khu River Terrace do Hưng Phú xây bán thì khả năng sẽ khởi sắc nhanh hơn tí thôi. Mua ở Hưng Phú thì phải chờ 3-5 năm nữa mới ngon.

Bác chủ nên xem qua khu này rồi hãy quyết.

• Like
Reactions: anh3hung
Hạng B2
27/6/15
472
4.659
93
36
Em chưa coi Hưng Phú, mà có ý warning các bác thế này sang 2016 xe container đi vào Vành đai thì việc di chuyển theo vành đai lên cao tốc hay ra đường Liên phường, Nguyễn Duy Trinh rất cực nhé. Nếu bác nào quan tâm thì nên chờ sang năm xem tình hình xe container có vào ko rồi quyết. Chân thành.

Hạng D
9/7/12
2.305
6.237
113
Nghe Bác phân tích 05 ưu mà chỉ có 01 nhược, ngon quá giống như $ nằm trong túi vậy mua đi Bác, mua nhiều lời nhiều

Sửa sai cho Bác nè NL điện ngầm, KA mới điện nổi. NL, KA, MGTW 3 đi vê Q 2 bằng đường dẫn chỗ DXH chứ ra VD II làm gì

Hạng B2
27/6/15
472
4.659
93
36
Nghe Bác phân tích 05 ưu mà chỉ có 01 nhược, ngon quá giống như $ nằm trong túi vậy mua đi Bác, mua nhiều lời nhiều

Sửa sai cho Bác nè NL điện ngầm, KA mới điện nổi. NL, KA, MGTW 3 đi vê Q 2 bằng đường dẫn chỗ DXH chứ ra VD II làm gì

Em bơm thêm, NL, KA, HAMT, BK sang 2017 đi xe máy về cầu thủ thiên 20p = song hành và Lương Định Của mở rộng, còn phía bên vành đai thì bơi với xe container :)

• Like
Reactions: z3nguyenphong
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
4.084
93
Nền dạng hợp đồng, xây xong thì ra sổ hồng bác ơi.

NL thì hạ tầng xuống cấp do CĐT không chăm lo, bác qua bên này khác hẳn :D
Giá nền BT hiện nay tầm bao nhiêu tiền bác? Có sổ đỏ riêng từng nền chưa. E ngán vụ hợp đồng

Tập Lái
2/2/15
5
5
3
51
NL nen biet thu duoc cai la co so do nen de lau dai yen tam va thich nhat la xay theo mau tu do. Moi nha moi kieu do nham chan. Tuy vay gia 14tr la cung qua so voi dau nam, 13tr mua duoc.

Status
Không mở trả lời sau này.