Thảo Luận Chung Cắn rức quá các bác ui!!!

Hạng D
16/10/06
1.559
10.976
113
sites.google.com
Số là cuối tuần em về Tiền Giang, như các bác biết thì trên quốc lộ các bác xe chất lượng cao cứ phi như ngựa, vượt phải ào ào, nên chạy thì chạy nhưng em cũng nể các bác đó mấy phần. Khi gần về đến đoạn cầu bến chùa - trung lương, đường có dãy phân cách, khá rộng, ít xe, em đi với tốc độ 90 cây chuối, trước mặt trống trải, nhưng từ phía sau một bác Mai Linh trờ tới. Bác ấy theo thói quen dùng đủ chiêu: xi nhan, pha đèn, bóp kèn tùm lum, làm em cũng hơi bực, nhưng nghĩ đang chạy nhanh mà phải nhường cho nó vượt trái thì cũng hơi nguy, nên em cứ ôm sát dãy phân cách, đạp thêm ga vào. Thế là Mai Linh nó vượt phải các bác ạh, chuyện bình thường thui, nhưng xui cái nó vừa vượt lên, em giảm tốc độ xíu cho nó trở lại lane thì từ đâu trong lề 1 bác xxx nhảy ra ngoắc em nó vào, em nghĩ thế là tèo em nó rồi, hic. Nghĩ lại cứ thấy cắn rứt mãi bác ạh, nếu em nhường cho nó vượt trái chắc là ko sao rồi hả các bác, xin lỗi bác tài Mai Linh nhá, hic hic:(:(!!!

Hạng B1
14/2/08
65
1
6
40
RE: Cắn rức quá các bác ui!!!

chẳng có gì hết bác ạ. Thái độ chạy xe mà thúc vào đít người khác ấy gặp em cũng chẳng nhường luôn. CÒn nó lấn phải bị túm là do lỗi của nó thôi bác. chẳng có gì.

Em ghét mấy thèng xe khách thế này lắm - bất kể của hãng nào - ghét tất.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

chẳng có gì hết bác ạ. Thái độ chạy xe mà thúc vào đít người khác ấy gặp em cũng chẳng nhường luôn. CÒn nó lấn phải bị túm là do lỗi của nó thôi bác. chẳng có gì.

nếu ai cũng nghĩ như bác, hôm nào bác có chuyện gấp (vd: chở vợ đi sinh) người ta không cho vượt thì bác nghĩ sao [8|]

Hạng B1
14/2/08
65
1
6
40

em nói xe khách bác ạ. Còn xe thường thì khác. :)

Hạng D
16/10/06
1.559
10.976
113
sites.google.com

Trích đoạn: qha_vn

nếu ai cũng nghĩ như bác, hôm nào bác có chuyện gấp (vd: chở vợ đi sinh) người ta không cho vượt thì bác nghĩ sao [8|]

Em nghĩ chở vợ đi sinh mà đi bằng xe nhà cũng ko ổn, kêu đại chiếc xe cấp cứu cho nó tiện,được ưu tiên, xe nào cũng phải nhường!!!

Hạng D
29/10/07
2.005
9.467
113
HCM
www.bsdinsight.com

hên xui thôi bác ơi

hên cho bác, là bác phi 90km/h mà xxx không tóm bác
xui cho bác ML vì đã bị tóm

Với mấy bác ML, xe chở khách,... nhiều lúc là tài xế, họ cũng chẳng muốn chạy thế đâu, nhưng vì chén cơm manh áo của họ thôi mấy bác ạ. Đành rằng trên xe có trên chục mạng sống trên đó nữa, nhưng con của tài xế cũng phải học, cũng phải ăn, vợ của họ ở nhà nữa. Đâu ai muốn thế.

Em gặp mấy bác xe khách như thế, đá nhanh phải, giảm tí tốc độ là bác chờ mình ép vào tì là vượt trái thôi bác ơi

Nói là nói thế, nhưng không phải không bực mấy bác xe khách đâu, trên đường phóng như điên, thúc đít mình như là gì gì, nhiều lúc cũng chán lắm

LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa

Trích đoạn: dccouq

Bác cắn rứt mà làm gì, đâu phải vì chén cơm manh áo mà xem nhẹ tính mạng của hành khách trên xe. Đạo đức nghề nghiệp và lương tâm đâu có cho phép. Gặp em thì em ML ấy chỉ có mà bám đuôi cho tới khi về tới TP luôn chứ đừng nói chuyện mà lách phải để qua mặt. Đã là lái xe thì phải nhìn hoàn cảnh, tình huống mà xin đường chứ cứ nghĩ mình quen đường muốn chạy kiểu gì thì không được rồi. Nhưng nếu bác đang chạy mà không có xe hoặc vật cản phía trước mà bác không cho em ấy qua thì bác cũng sai luật rồi đấy nhé :D.

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Với em thì nếu đường trống không có chướng ngại lẫn lane mình và lane trong thì em signal phải cho xe sau qua mặt (nếu có xin đường bằng signal và đèn). Đoạn Trung Lương mà phi 90 kể cũng nhanh bị "bắn" :).