Thảo Luận Chung Cắn rức quá các bác ui!!!

Hạng B2
25/9/07
263
3
0
RE: Cắn rức quá các bác ui!!!

theo em với thái độ chạy xe như thế thì chả có gì phải cắn rứt cả bác ạ. trên đường nhiều tài xế kỳ lắm các bác ạ

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia

Em thấy các bác tài của ML chạy nhanh nhưng cũng lịch sự lắm:D.Em là dân miềntây nên gặp ML hoài,xe ML ít khi đôn đích mình lắm (chắc hôm nọ bác gặp tài mới :D),nếu họ thấy mình không cho qua mặt là vượt phải liền.Nhưng cái này phạm luật.Ra đường xui thì gặp XXX thôi mà.:DAi cầm lái trường kỳ mà chẳng thế phải không bác.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.512
2.289
113
49
TP.HCM

Nếu có tai nạn thì hơi áy náy chút thôi ;)

Còn sai luật thì bị phạt thôi, bác chả có gì phải lăn tăn hết. Mà cũng chả phạt được các chú í đâu, có tuyến hết rồi :D

Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng

Nếu xe sau xin vượt khi phía trước không chướng ngại vật thì cho người ta vượt chớ. Bác chạy 90 nhưng không muốn tăng tốc thêm thì cho nó vượt đi - chắc chắn nó chạy trên 100.
Như em đây nè, cách đây vài hôm có chuyện chạy trên QL1A đoạn đường tránh Vĩnh Điện -Qnam , xe em đang chạy 100, nhìn gương hậu thấy chiếc xe khách biển 81 bám sát mông nhưng chả có tín hiệu xin vượt nhưng em cũng tấp phải cho nó vượt cho rồi kẻo có gì bất trắc xe mình thắng phát đứng nhanh hơn nó, nó còn phải trượt một đoạn thì thôi còn gì cái mông xe nữa nhỉ. Thôi nhường tí cho nó lành.:)

Hạng D
25/8/06
1.341
390
83

Em đi đường này hoài luôn , hôm qua mới từ Châu Đốc phi về nũa nè , thường thì mấy bác tốc hành nhá đèn 1 đến 2 lần không thấy nhường đường là phi vô trong vọt liền . Nhưng mà em thấy ngạc nhiên quá , các bác tốc hành dễ gì bị xxx túm :D , các bác ấy biết có xxx từ xa mấy km rồi , tới nơi có xxx đứng là mấy bác ấy bò thật là châm rãi luôn ( em hay nhá đèn hỏi mấy bác ấy mà :D ) . Chắc bác này gặp xui rồi :D

13/3/08
184
1
0

NẾU PÁC K GẤP THÌ CỨ CHO ML QUA....NHƯNG MÀ ĐÚNG LÀ MẤY CHA CHẠY ĐƯỜNG DÀI CHẠY KINH LẮM ...ĐỒNG Ý VỚI BÁC NÀO NÓI"K THỂ VÌ CHÉN CƠM MANH ÁO MÀ COI THƯỜNG TÍNH MẠNG CỦA HÀNH KHÁCH ĐƯỢC"

Hạng B2
12/12/07
312
244
63

em thì ghét nhất ra đường gặp ai đi chậm mà xin đường thì không chịu nhường :mad: khi naò em không cần đi nhanh, nhìn vô kiếng chiếu hậu mà thấy xe khác đang chay tới là em chủ động né qua liền, chả đợi ngu72i ta xin (nếu không có chướng ngại vật)

@bác dccouq: không cần cắn rứt bác ạ. trường hợp của bác là trường hợp đặc biệt, vì lúc đó bác mà né qua nhường đường là bác bị xxx toét còi lại liền, lúc đó còn cắn rứt hơn :D

Hạng D

Trích đoạn: higher

em thì ghét nhất ra đường gặp ai đi chậm mà xin đường thì không chịu nhường :mad: khi naò em không cần đi nhanh, nhìn vô kiếng chiếu hậu mà thấy xe khác đang chay tới là em chủ động né qua liền, chả đợi ngu72i ta xin (nếu không có chướng ngại vật)

@bác dccouq: không cần cắn rứt bác ạ. trường hợp của bác là trường hợp đặc biệt, vì lúc đó bác mà né qua nhường đường là bác bị xxx toét còi lại liền, lúc đó còn cắn rứt hơn :D
Nếu xi-nhan phải, cho phép xe khác vượt đúng luật và ko quá tốc độ cho phép thì ko bị vịn đâu bác.

Hạng B2
12/12/07
312
244
63

@dvdkny: hên xui bác ơi. em không tin lắm vào cái gì mà gọi là "nhường đường đúng luật", xxx co bao giờ dùng đúng luật đâu :mad: . cứ để cho chắc ăn thì qua khỏi trạm mới nhường :D

Hạng D

Trích đoạn: higher

@dvdkny: hên xui bác ơi. em không tin lắm vào cái gì mà gọi là "nhường đường đúng luật", xxx co bao giờ dùng đúng luật đâu :mad: . cứ để cho chắc ăn thì qua khỏi trạm mới nhường :D
Chắc bác bị xxx vịn oan nhiều nên đâm ra ác cảm. Cái gì cũng có cái lý của nó. Bác hiểu luật và làm đúng luật thì ko việc gì phải sợ xxx. :D:D