Thảo Luận Chung Cắn rức quá các bác ui!!!

Hạng B2
12/12/07
312
244
63
RE: Cắn rức quá các bác ui!!!

em không có sợ. chỉ là em không tin thôi :D oan thì chưa bác, từ khi biết lái cho tới giờ em chỉ mới bị phạt vượt phải có 1 lần thôi (cách đây khoảng 1 tuần), mà cũng không có oan, chỉ là xui thôi :D

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.338
27.637
113

Khi đường có nhiều line, ngăn cách hai chiều với dãi phân cách, mỗi bên còn 2-3 line, có biển chỉ dẫn đường dành cho lọai xe gì...Thế mà chạy bên trong (phải) do chú bên ngòai nặng, chạy chậm không trả đường, chú chạy trong vượt thì vịn. Chán thế.:mad:

Hạng B2
1/9/07
165
20
18
Hoàng Quốc Việt

Bác cắn nát lương tâm của bác luôn thì người ta cũng bị phạt rồi, bài học kinh nghiệm hơi tồn tiền. Em chạy mà phía trước trống không cản trở ai xin là cho vượt ngay. Bác phải nghỉ nếu bác muốn vượt mà xe trước cứ rề rề như bác thì thành đoàn xe rùa mất.

Hạng B2
25/9/07
263
3
0

Mình có thắc mắc. Khi mình nhan đèn phăi nhường đường nhở xxx thấy ngoắc mình vào bảo rằng mình đang vượt phải thì sao?

Tập Lái
2/5/07
32
0
0

Em xin lỗi các bác trước , em chạy 80km/h theo đúng luật thì có bác nào muốn vượt thì xin cứ qua phải, bị xxx thì ráng chịu ! trừ trường hợp bật đèn ưu tiên và các loại xe ưu tiên thôi, em coi mọi trường hợp vi phạm pháp luật một cách cố ý là không có văn hóa lái xe !!!!!! xin lỗi các bác một lần nữa !!!!!

Hạng D
16/10/06
1.559
10.978
113
sites.google.com

Trích đoạn: tycorona85

Mình có thắc mắc. Khi mình nhan đèn phăi nhường đường nhở xxx thấy ngoắc mình vào bảo rằng mình đang vượt phải thì sao?

Thì tấp vô luôn, bảo làm em đang mắc đé, ghé vô lề đé cái, :D, chứ chẳng vượt phải ai hết:D.

Nhưng trường hợp em là sao khi Mai Linh nó đã vượt qua, đang tấp trở lại lane ngoài thì bị thổi, nên chẳng cải gì đc. thiệt tình là vì đang chạy nhanh nên em cũng ko dám cho nó vượt, vì phía trước trống trãi, mình tấp phải gặp thằng xe tải nào phía sau thằng Mai Linh nó chẳng thấy mà vọt lên là tèo em, hic hic!!!

Tập Lái
23/8/07
49
0
0

Cứ nhường đường là hơn hết các bác ạ, em chạy cứ theo đúng tốc độ quy định, nó phóng ẩu muốn vượt thì nhường cho nó vượt

Hạng D
16/10/06
1.559
10.978
113
sites.google.com

Trích đoạn: maihuu2001

Cứ nhường đường là hơn hết các bác ạ, em chạy cứ theo đúng tốc độ quy định, nó phóng ẩu muốn vượt thì nhường cho nó vượt

Nhường cho nó đôi khi lại nguy hiểm cho chính mình bác ạh, em sợ thế!!!

Tập Lái
23/8/07
49
0
0

Trích đoạn: dccouq

Trích đoạn: maihuu2001

Nhường cho nó đôi khi lại nguy hiểm cho chính mình bác ạh, em sợ thế!!!

Thì tất nhiên là phải quan sát phía trước xem có xe chạy trước bên phải không, vả lại thông thường chỉ nhường 1/2 làn, tức là mình qua phải 1/2 làn xe để nó vượt trái. Nó cũng phải xem bên trái của nó có xe ngược chiều không chứ

Hạng B2
26/3/07
266
0
16
Tp. HCM

Mới hôm qua thôi em đi Long Thành cũng gặp trường hợp như bác dccoup, Một em tải trước mặt em, em nhá đèn xin vượt em tải này không cho thế là em không vượt, một em tải đằng sau em vượt phải lên cả em và em tải trước mặt , thế là tèo :( , một con rắn rằn ri xỉa ra [8|]