Hôm qua đi công chuyện, tạt qua Cần Thơ ăn Vịt nấu chao Thành Giao hẻm số 1 Lý Tự Trọng, Cần Thơ. Hẻm nhỏ nên phải đậu xe ở ngoài hẻm. Lái xe đã cẩn thận đậu ở chổ vắng, không che khuất tủ thuốc, tủ bánh và chỗ vá xe của bà con kiếm sống trên vỉa hè. Vậy mà khi ăn xong, ra về thì phát hiện cả hai xe đầu bị rạch vài đường thấu đến thịt ở bên sườn xe phía trong lề đường (xe biển xanh nhé). Có thằng sửa xe ngồi ngay đó, vậy mà hỏi nó, nó phán tỉnh rụi : em hổng bít !
Hai chú lái xe cơ quan tức ói máu mà chẳng biết thủ phạm !
Mình đoán : 1 là mấy quán vịt khác cạnh tranh không lành mạnh, làm vậy để khách lần sau không dám đến ăn nữa. Hoặc là cái thằng sửa xe nó làm, vì mình đậu ở lề đường chỗ nó chuyên kiêm luôn giữ xe cho mấy xe vào ăn vịt ở trong hèm.
Nói chung, bác nào có ghé đây ăn nên cảnh giác nhé. : Lần sau mà xuống đây, chắc phải tổ chức mai phục tóm mấy thằng mất dạy này!

Last edited by a moderator:
Hạng C
31/8/12
627
68
28
Hehe....xe em để trong hẻm trc nhà bị mấy nít quỷ hàng xóm lấy gạch vẽ vài đường mà e còn chẳng làm ji đc kìa bác chủ ơi....

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
1. Bác quá xui vì ở ct đậu xe không lo cắp vặt, dân bán quán ở ct không có trò phá khách quán khác.
2. Bác có thể coi lại cách đậu xe của anh "biển số xanh"
3. Quán vịt nấu chao hẻm 1 dở chưa từng thấy.

Hạng D
14/6/12
1.608
95
48
51
asiantiger nói:
Hôm qua đi công chuyện, tạt qua Cần Thơ ăn Vịt nấu chao Thành Giao hẻm số 1 Lý Tự Trọng, Cần Thơ. Hẻm nhỏ nên phải đậu xe ở ngoài hẻm. Lái xe đã cẩn thận đậu ở chổ vắng, không che khuất tủ thuốc, tủ bánh và chỗ vá xe của bà con kiếm sống trên vỉa hè. Vậy mà khi ăn xong, ra về thì phát hiện cả hai xe đầu bị rạch vài đường thấu đến thịt ở bên sườn xe phía trong lề đường (xe biển xanh nhé). Có thằng sửa xe ngồi ngay đó, vậy mà hỏi nó, nó phán tỉnh rụi : em hổng bít !
Hai chú lái xe cơ quan tức ói máu mà chẳng biết thủ phạm !
Mình đoán : 1 là mấy quán vịt khác cạnh tranh không lành mạnh, làm vậy để khách lần sau không dám đến ăn nữa. Hoặc là cái thằng sửa xe nó làm, vì mình đậu ở lề đường chỗ nó chuyên kiêm luôn giữ xe cho mấy xe vào ăn vịt ở trong hèm.
Nói chung, bác nào có ghé đây ăn nên cảnh giác nhé. : Lần sau mà xuống đây, chắc phải tổ chức mai phục tóm mấy thằng mất dạy này!

<span style=""color: #0000ff;"">Vậy lần sau phải bo trước cho người này :)</span>

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
cách đây vài tuần em đón 1 bác trong OS xuống CT chơi, bác ấy chạy con Mec C đậu xe bên này đuờng để qua bên kia đuờng gặp khách, lúc đậu xe truớc cả dải quán xá..em xuống xe buớc đại vô 1cửa hàng nói dì ơi con đậu cái xe qua bên kia đuờng có chút việc.Em với bác đó qua đuờng gặp khách cà kê dê ngỗng phải 30p có hơn quay lại thấy bà dì còn ngồi bắt ghế canh chừng cái xe, còn nói là tui ngồi canh vì sợ mấy thằng xây dựng kế bên lỡ nó chạy ra chạy vô trầy xe chú.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Lần sau pác chủ chay tới tí vô Công viên Lưu Hữu Phước đậu luôn đi (không thu phí ). Vừa lên dốc là tạt qua trái phải đều đậu được, em hay làm vậy. Tuy nhiên bên tray trái thì xe 4B của khách quán phở Thuỷ hay đậu

Hạng C
17/5/07
623
25
18
48
Hờ Cờ Mờ
hehe, em thì đậu tạm xe trước nhà, mấy cháu nhỏ thấy nắp ca-pô ấm ấm, lên lên đó ngồi chơi. giờ nó sụm xuống 1 lỗ mà vẫn......... cười trừ, chỉ biết