Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
28/7/10
680
5
18
11
Em đang tính xây cụm căn hộ cho thuê đợt 2: tầng trệt có tích hợp kioque, lầu 1 là căn hộ dùng để ở thôi ạ. (Đợt 1, em có lên đây hỏi và đã xây nhà trọ cao cấp 3m x 5,5m với lững BTCT 3m x 2,5m đã xong và khai thác)
- Khách hàng mục tiêu: các cặp gia đình có thu nhập trung bình - khá
- Diện tích: 3,5m x 7,5m, có lững BTCT
- Tiêu chí: giá thành xây dựng càng thấp càng tốt để nhanh thu hồi vốn.

Thế nên em cần tư vấn:
1/ Chọn tấm lợp sinh thái onduline có ổn không ạ vì đợt 1 em đã sữ dụng tole lạnh dán cách nhiệt với giá thành 110k/md
2/ Thiết bị vệ sinh gồm: bàn cầu, lavabo và sen tắm nên xài loại nào? với tiêu chí rẻ, bền và nhìn được mắt ạ.
3/ Mặt bếp nên xài loại đá nào mà giá rẻ mà chất lượng tương đối (đá mà làm cho nhà ở thì giá cao quá, em không kham nỗi).
4/ Cửa đi nên xài loại nào? Ở trệt tích hợp kioque nên em định làm cửa cuốn 6dem, lầu 1 là căn hộ thôi ạ.

Vì là căn hộ nhưng không thực sự là căn hộ như ở Sài gòn, giá cho thuê hạt dẽ nên em phải tính toán thật kỹ.

Các bác nhón tay giúp dùm em phát, em cám ơn ạ.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
17/4/11
7
3
3
Em can bác dùng tấm lợp onduline, bị nắng nóng mềm ra tạo ngấn với đòn tay dẫn đến đọng nước, em đã bị và tởn, cứ tôn dán pu cách nhiệt là chuẩn. Mấy phần kia em nghĩ bác tự cân đối được, đá muốn rẻ chỉ có lên tận kho mà khuân về tự làm, khổ đá bếp cũng hạt dẻ thôi có loại còn rẻ hơn gạch.

Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM
Bác có nhu cầu mua TBVS giá rẻ, đẹp thì cho e cái địa chỉ email e gửi bảng giá cho bác

Hạng C
28/7/10
680
5
18
11
BOTHOC nói:
Em can bác dùng tấm lợp onduline, bị nắng nóng mềm ra tạo ngấn với đòn tay dẫn đến đọng nước, em đã bị và tởn, cứ tôn dán pu cách nhiệt là chuẩn. Mấy phần kia em nghĩ bác tự cân đối được, đá muốn rẻ chỉ có lên tận kho mà khuân về tự làm, khổ đá bếp cũng hạt dẻ thôi có loại còn rẻ hơn gạch.
Em chiều qua cũng đi Biên Hòa và tận mắt nhìn 1 nơi lợp onduline là Phố Ốc (mà không có điện cho bravia và mấy bác ở đó ;), và em cũng đã nghĩ đến việc không lợp vật liệu này nữa mà quay lại với tole lạnh dán PU.
Về đá, bác chỉ em cách nào làm bác ơi. Kho đá ở đâu ạ, bác chỉ em với.

Blackstorm1317 nói:
Bác có nhu cầu mua TBVS giá rẻ, đẹp thì cho e cái địa chỉ email e gửi bảng giá cho bác
Bác mail dùm em vào jeany.huynh a còng gmail chấm cơm ạ.

tranvietanhtuan nói:
mái ngói đi bác ơi. Mát bền, chả đắt hơn tôn lạnh mấy đâu.
Thật sự là mái ngói không đắt hơn mái tole, nhưng khoản khung xương để lợp mái thì đắt hơn, khoản móng cũng phải gia cường. Vì ngói loại 15viên/m vuông (hình như vậy), riêng khoản này, thì đã trên 15kg/mét vuông rồi ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
bác khéo lo nhỉ, xây tường 10 không có cột đã dư sức chịu lực để lợp mái ngói rồi.
Nhà cho thuê mái ngói lúc nào cũng đông khách hơn mái tôn vì ...mát hơn :D

Hạng C
28/7/10
680
5
18
11
tranvietanhtuan nói:
bác khéo lo nhỉ, xây tường 10 không có cột đã dư sức chịu lực để lợp mái ngói rồi.
Nhà cho thuê mái ngói lúc nào cũng đông khách hơn mái tôn vì ...mát hơn :D
Em cám ơn bác. Em sẽ suy nghĩ. Ah nhân đây, bác Tuấn cho em hỏi là bây giờ thì chi phí để làm khung xương lợp ngói, chỉ cần đòn tay - xếp ron - mè vì phòng bề ngang chỉ 3,5m thôi, thì khoảng bao nhiêu 1 mét vuông ạ? (vật tư, tiền công gia công)

Tập Lái
17/4/11
7
3
3
Em chỉ biết đc ở Sài gòn thôi nhe bác, nhưng mà cái đc chính xác để mua đá granite loại mặt bếp em để đâu chưa tìm ra, bác theo đc này là anh em của nó, chỗ này chuyên lap marble:
90/8 Phan Văn Hớn, kp 5, p. Tân Thới Nhất, q.12, tphcm
rồi hỏi kho đá granite loại mặt bếp nó sẽ chỉ cho.
Làm mặt bếp nhà cho thuê nếu muốn rẻ tìm chú thợ làm đá khoán công theo m2 cho nó hoặc rẻ nữa thì coi chú thợ hồ nào chuyên lót gạch nhanh trí sắm cho cái máy cắt tay với vài cái lưỡi mài lôi đi học lỏm ở ch đá là làm được rồi. Đảm bảo hạt dẻ

Status
Không mở trả lời sau này.