Hạng B2
28/6/07
163
13
18
57
Xứ Dừa
google.com.vn
RE: Cần tuyển vợ hai là em Asia 7 chỗ

@vhv: Bác chạy ra đường Thái Phiên - 3/2 ở đó nắp bình xăng họ bán cả rổ :):):)
Riêng về ngoại thất vợ hai của bác em xin góp ý :
_ Bác sơn lại nguyên con màu trắng (Camay hay Ngọc trai đều được) ko nên sơn phần dưới khác màu!!! phần dưới sơn khác màu chỉ dùng cho các màu khác (đỏ, xanh, nâu...) vợ hai mà khoác áo toàn trắng nhìn đài các lắm bác ạ ( giống như vợ hai của Hcivic và Mr.Thiet)
_ Bác nên lột bỏ hết các decal (nhìn rối mắt quá!!!) và bác mua 1bộ decal zin Asia towner dán lên, em nó trông khác hẳn đấy bác
Tuy nhiên việc làm đẹp cho em nó ko quan trọng bằng việc tu bổ máy móc, gầm bệ... khi em nó ngọt ngào rùi bác design lúc nào chả được:)
:):)

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Nắp xăng Asia có bán hàng mới. Xe mình cũng đã thay khi mua về được vài tháng. Có 1 loại nắp xăng giống i chang,cùng nhãn hiệu với loại của Asia, nhưng vòng trong lớn hơn 1mm (không hiểu của xe nào?). Tháo cái vòng của nắp cũ lắp qua nắp mới là xài tốt. Mình đã làm như vậy.
NT còn có thì SG khỏi lo tìm không ra..!

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Chíêc màu xanh 55 chai kia ngó xa xa thấy liền lạc lắm,ông già chủ tiệm sửa xe nói về chỉ việc chạy thôi,dặm vá từ từ.Máy lạnh thì sạc ga vệ sinh không bao nhiêu...Tui khoái nhất bộ cửa sổ zin -quay xuống hết nguyên cánh giúp hành khách ngồi bên trong được mát trời ông địa luôn.Kẹt kẹt rinh cả cái vali bỏ vô mà không cần kéo cánh...Xe đó chắc là khách zin phải không bác Thiết?Giống xe bác Huy Celsior vậy đó.

@Bluehat:Bác kể chuyện làm tui nhớ lại hồi đó lấy bằng xong vui sướng lắm.Nhưng sau đó nằm nghĩ biết bao giờ mình mới có xe để chạy nhỉ?[8|]Có thể nói là bế tắc đó bác,niềm đam mê cứ nguội dần khi thông tin giá cả thuế má xe nhập về quá cao ,lại giới hạn niên hạn xe nữa chứ (xe bãi bên Mỹ định nhờ thằng em mua dùm)...Bẵng đi cả năm,bỗng biết ông bác có ý định dổi đời từ DAIHATSU (cải tạo từ tải sang khách) lên Kia CD5.Thế là tui gạ ổng nhường lại mãi mới được xe với giá 30 chai(vì ổng chưa muốn bán do chưa đủ tiền mua CD5).Mừng quá về bàn vợ Cả bán Future 110 đi,trả chậm gần chục nữa cho ông bác thế là được xe 4B. Hôm lấy xe,ông bác dắt ra khu dân cư Bình Hòa cho chạy thử xe 20 vòng trong khu đó rồi giao xe cho tui chạy thẳng về nhà luôn.Mặc dù đã quen chân quen tay quen mắt rồi và có ông bác ngồi bên cạnh nhưng chạy ngoài đường chung với thiên hạ nó run muốn xỉu!Về tới nhà, ông bác khen "xử lý tốt,cẩn thận như thế là chạy tốt thôi"...Tối hôm đó loay hoay mãi mới đậu được em nó lên vỉa hè phía đầu nhà rồi nhờ bọn dân phòng nó gác bảo vệ cho báu vật của mình.(hồi đó chưa sửa quán cho xe vô nhà được).Mỗi buổi sáng sớm 4h30 dậy lái xe đưa bà Cả ra cv Lê Văn tám tập đi bộ,xe đậu trước CV chẳng sao.Sớm đi vắng khoái lắm,tập xong là 6giờ chạy về nhà đường đông hơn cũng run vã mồ hôi nhưng không có chuyện gì xảy ra vì mình cẩn thận lắm.Bà Cả ngồi bên thì cứ né né 2B hòai,buồn cười thật!:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

@ Hcivic: Bác ở SG, chạy quanh tìm coi,có thể mua thoặc đổi bù 2 cánh cửa khách gin được đó.

Hạng B2
11/8/08
105
1
0

Chiều qua em vừa coi chiếc Asia đời 92 màu trắng khách zin, thấy còn liền lạc lắm (theo ý em) mua về chạy liền không phải trang điểm gì nữa chỉ hỏng gạt nước phía sau và tay mở ngoài của cửa lùa sau bên tài còn lại gần như nguyên vẹn, đặc biệt là thảm nỉ trải sàn còn sạch nguyên vì có trải thêm tấm sàn bằng nhựa, 4 bánh không ruột ... chủ xe đòi 60 chai, em cảm thấy hơi cao nên chưa quan tâm lắm, trong khi xẻng chỉ mới có 50 chai thôi, số SG nếu lấy phải sang tên trước bạ gần 6 chai nữa thì cao quá phải không các bác. Về máy thì em chưa coi nhưng chủ xe nói sạch sẽ lắm, như máy honda vậy, các bác thấy thế nào ạ ?

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Chắc họ mới làm lại năm ngoái giờ đẩy giá đó cho người mua về dùng luôn nhưng mới hư thêm mấy món như bác kể.Máy lạnh còn hoạt đông không bác?Sao giờ sang tên nhưng 6 chai nhỉ?

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Thật ra,nếu khách gin,máy móc tốt thì cũng không mắc, nếu quy đổi theo giá vàng. Nhiều xe Asia trong hội, mua thấp hơn (nếu tính theo chai) nhưng cũng phải tốn thêm trong thời gian đầu mới lấy. Bác có thể "cò kè" bớt với lý do xe 92...
Xe mình hồi mua 51 "chai" : 12t=4,25 "cây". Nếu giờ x 17t thì đã hơn 70 "chai" rồi.
Có điều ngân sách bác hạn hẹp, nếu bà cả không thương mà chi thêm...thì cũng "khó khăn",cố tìm cách "khắc phục",để mau cùng hội cùng thuyền cho vui..:).!

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Ngay đầu nhà em, chú gara thường có mấy chiễc asia bán giá 60-70m(sau khi làm lại). Mấy hôm nay kô thấy đạu, chắc bán rồi.
Em suy ra: Asia 92 đã làm lại giá chỉ 60
Các bác coi là một thí dụ nhỉ:D:D:D

Hạng B2
10/3/08
178
0
16
Re: RE: Cần tuyển vợ hai là em Asia 7 chỗ

Các bác mua xe loại này cẩn thận vì loại này rất nhiều trường hợp từ xe tải Van chuyển sang xe 7 chỗ nên niên hạn sử dụng là 17 năm. Hơn nữa rất nhiều xe không rút được hồ sơ chuyển vùng. Vì vậy khi mua xe cần xem xét kỹ.

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83
Re: RE: Cần tuyển vợ hai là em Asia 7 chỗ

Xe chạy kinh doanh vận tải,hành khách (tem xanh) mới tính niên hạn,bất kể loại xe nào. Xe gia đình, không kinh doanh (tem vàng), chưa tính niên hạn, nên mấy cái xe Bọ cũ mèm vẫn chạy phây phây đó thôi ..!