Hạng B2
11/8/08
105
1
0
Re: RE: Cần tuyển vợ hai là em Asia 7 chỗ

Dạ. Xe này thuộc loại chưa làm lại bao giờ, còn nguyên lắm, vì vậy sơn trắng xuống màu, còn lại tất cả đều còn của nó, chưa mục chỗ nào, ít trầy. Máy lạnh thì chủ cho biết là yếu lắm, máy móc thì mạnh, bốc (em chỉ nghe), chưa thử vì chưa biết lái. Các bác ơi có phải xe loại này không chiếc nào có máy lạnh đạt độ lạnh cho toàn xe phải không ạ ?
Còn trước bạ ở Đồng nai thì định giá xe mới là 130 triệu x 40% (đối với xe trên 10 năm) = 52 triệu x 10 % (thuế suất trước bạ) =5.2 triệu đó các bác. Ở SG có khi còn cao hơn vì thuế suất là do mỗi tỉnh thành qui định khác nhau từ 10-15%. Khoản này thì em rành lắm vì em làm ở cơ quan thuế ạ. Các bác nào cần tư vấn hay lấy hoá đơn gì thì alo với em.

Hạng B2
28/6/07
163
13
18
57
Xứ Dừa
google.com.vn
Re: RE: Cần tuyển vợ hai là em Asia 7 chỗ

phandoan nói:
Các bác mua xe loại này cẩn thận vì loại này rất nhiều trường hợp từ xe tải Van chuyển sang xe 7 chỗ nên niên hạn sử dụng là 17 năm. Hơn nữa rất nhiều xe không rút được hồ sơ chuyển vùng. Vì vậy khi mua xe cần xem xét kỹ.

Nếu là xe van chuyển lên xe khách thì ko có vấn đề vì cả.
Nếu là xe khách zin thì cẩn thận!!! thời điểm năm 95-96 chỉ cho nhập xe van ko cho nhập xe khách nên có một số xe khách zin nhập về bị tịch thu và sau đó vài năm được đem ra hóa giá!!!(xe van sau đó được phép chuyển công năng thành xe khách[:-]
[:-][:-]) xe của em khi đi rút hồ sơ thì mới biết là xe nằm trong lô 9 chiếc xe khách zin màu đỏ bạc của 1 Cty XNK tỉnh Khánh Hòa nhập về cuối năm 95 bị tịch thu, sau đó đến năm 97 đem ra hóa giá là 76 chai... sau khi rút hồ sơ và đem về đăng ký ở Bến Tre thì bị các bác xxx ở đây ngâm cứu cho 2 tuần !!! mới cho đăng ký và được các bác ấy cho biết xe tịch thu hóa giá rất là khó chỉ cần thiếu 1 văn bản, chử ký, con dấu ...là coi như xong phim[&:][&:][&:] hồ sơ gốc của xe em là 23 văn bản cả thảy!!! ko tính giấy tờ mua bán của chủ trước và em[&:][&:][&:]
các bác nếu mua em này mà gặp xe khách zin thì nên cẩn thận!!!

Hạng B2
11/8/08
105
1
0
Tình hình là đến tháng 12 vợ cả mới giải ngân tiếp, khi đó đủ sức "cuới vợ hai" được các bác ạ. Phải nhờ bác @hcivic giúp coi mắt thôi ạ, mong bác @hcivic giúp đỡ với. Mặc dù có thể cuối năm công việc bận rộn lắm nhưng tình hình là vậy thôi các bác ạ. Số đèo bòng là vậy đó. Nghĩ đến ngày "tân hôn" mà nôn nao không ngủ được

Hạng B2
11/8/08
105
1
0
Theo em được biết có một bác muốn bán cái máy lạnh của xe Daewoo LaBo, dạng xe giống con Asia nhà ta. Vậy bác nào co nhu cầu thì lên tiến nhé. Em không dám đưa số ĐT của bác ấy lên đây vì chưa được sự đồng ý.

Hạng F
7/7/06
5.633
733
113
HCM
www.otosaigon.com
vhv nói:
Em vừa mới cưới em ASIA đời 93 màu trắng giá 58triệu. Xe của 1 thầy tu. Hehe. :D Bề ngoài cũng tạm được ( chắc đắt sô quá nên thầy không chú tâm gì bề ngoài em nó ) chỉ được cái máy rất ok và khô ráo. Thầy đã gắn DVD + màn hình tinh thể lỏng + Loa SUB. Nay mai em sẽ post ảnh trình các bác xem.
Công nhận cái xe nào mà qua tay bác VHV thì cũng trở thành thiên nga hết đó nghen. Lúc trước tôi định lấy chiếc Kia Pride của bác, mà bác bán mất tiêu rồi, tiếc hùi hụi vậy đó.

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
bluehat nói:
Tình hình là đến tháng 12 vợ cả mới giải ngân tiếp, khi đó đủ sức "cuới vợ hai" được các bác ạ. Phải nhờ bác @hcivic giúp coi mắt thôi ạ, mong bác @hcivic giúp đỡ với. Mặc dù có thể cuối năm công việc bận rộn lắm nhưng tình hình là vậy thôi các bác ạ. Số đèo bòng là vậy đó. Nghĩ đến ngày "tân hôn" mà nôn nao không ngủ được

Bác Bluehat đã giải ngân chưa?Nếu còn "máu" Asia thì mời bác xem xét ý định ly dị Asia của một thành viên trong chi hội của tui nhé:Asia Towner màu đỏ đô,khách zin,rất hòan hảo...Bác này đang muốn lên đời Mazda premacy cho nên sẽ ly dị em Asia này.Tên nick celsior,bác hãy PM cho bác ấy nhé!Chúc thành công!

@Jungle: Chờ hòai chưa thấy hình xe bác post lên,chắc là một phần do giao diện mới của OS khiến bác không tiện làm chăng?

Hạng B2
11/8/08
105
1
0
Sau thời gian chờ đợi giờ em lại phải lòng em Fiat Siena thấy em nó cũng giá mềm mà đời cao, tuy nhiên nghe nói phụ tùng giá khá mắc. Lại tham khảo tiếp nữa thôi

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
bluehat nói:
Sau thời gian chờ đợi giờ em lại phải lòng em Fiat Siena thấy em nó cũng giá mềm mà đời cao, tuy nhiên nghe nói phụ tùng giá khá mắc. Lại tham khảo tiếp nữa thôi
Bác này...lại cả thèm chóng chán rồi nhé!:DChúc bác sớm tọai nguyện với giấc mơ 4B của mình!:)

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
Với tầm tiền đó mà bác cưới fiat thì nàng sẽ hành bác tơi bời luôn!
Bác xem bài chủa bác shippp rồi...

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0
Nếu không đặt nặng tính "hoành tráng" thì Asia là hợp lý đó bác mũ xanh.
Trong này cũng nhiều người đi xe đó nên bắt bệnh nhạy hơn, chứ anh fiat mới thì không nói, xuống tới tầm vài chục chai thì bệnh cũng gần nan y luôn.
Trong XNL có bác đang bán, nếu hợp thì làm ngay. Vì mua xe cũ, bất cứ hiệu gì cái quan trọng là gặp chủ nhân thật lòng, có bệnh gì thì họ nói lại cho mà ngừa, nên mua xe quen yên tâm cái khoản này.

@Hình như thớt nào có Asia là thớt đó nóng, bác Hcivic thấy đúng không :D