Hạng B2
16/7/10
129
0
18
Re:Cảnh báo các Bác bảo dưỡng tại Cường Thanh

caheo5868 nói:
Nissan Cường Thanh chỉ lảm việc với những cty và khách hàng ít biết j về xe thôi...e đi làm chìa khóa xe mà làm cùi bắp wa' trời...lần đầu vô lấy mã pin mà mất tới 1 tiếng đồng hồ...lần sau vô làm chìa thì mất hết 4 tiếng mà ko dc j hết..lúc đầu thì nói ngon ngọt lắm...mất khoảng 20 -30 phút là xong.....làm mất hết cả buổi làm việc.....nó làm như khách nào cũng rảnh rỗi lên đó uống cà phê chơi vậy....

bác này quá khích quá.....

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

newbieppc nói:
Em chuẩn bị đi bảo dưỡng 10k. Chắc phải cẩn thận kiểm tra kỹ.
Bác đi bão dưỡng chưa? có gì nói cho AE biết nhé :D

Hạng D
6/11/07
2.412
6.626
113

CDW nói:
EM chắc cuối tuần này cũng đi BD CT.có gì em về thông báo bác Nghĩa biết nha

Có gì anh em mình tìm gara ở ngoài làm ok đem xe đi bảo dưỡng đi các bác ui , e thấy thay nhớt + đảo bánh k mà công hơn 500k là bực rùi ;)

Tập Lái
28/3/12
8
1
3

samly40 nói:
caheo5868 nói:
Nissan Cường Thanh chỉ lảm việc với những cty và khách hàng ít biết j về xe thôi...e đi làm chìa khóa xe mà làm cùi bắp wa' trời...lần đầu vô lấy mã pin mà mất tới 1 tiếng đồng hồ...lần sau vô làm chìa thì mất hết 4 tiếng mà ko dc j hết..lúc đầu thì nói ngon ngọt lắm...mất khoảng 20 -30 phút là xong.....làm mất hết cả buổi làm việc.....nó làm như khách nào cũng rảnh rỗi lên đó uống cà phê chơi vậy....

bác này quá khích quá.....
e không có quá khích đâu...tại công việc mỗi người khách nhau....hehe

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

@CDW: Bác bảo dưỡng về cho AE thông tin nhé.
@Huy: Em thấy bảo dưỡng 10K km có mục vệ sinh thắng nhưng chắc chắn họ chỉ ghi thôi chứ chẳng làm gì cả. Phần vì 10k km có quái gì mà phải vệ sinh thắng?...Phần chênh lệch tiền công so với làm ngoài để mua nhớt tổng hợp xài còn ngon hơn :D

Bảo dưỡng ngoài thì dễ rồi, mình lấy cái service manual rồi đến gara quen làm thôi. Vấn đề là trong thời hạn bảo hành 3 năm nếu làm ngoài có được bảo hành ko ??

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

tonngocnghia nói:
@CDW: Bác bảo dưỡng về cho AE thông tin nhé.
@Huy: Em thấy bảo dưỡng 10K km có mục vệ sinh thắng nhưng chắc chắn họ chỉ ghi thôi chứ chẳng làm gì cả. Phần vì 10k km có quái gì mà phải vệ sinh thắng?...Phần chênh lệch tiền công so với làm ngoài để mua nhớt tổng hợp xài còn ngon hơn :D

Bảo dưỡng ngoài thì dễ rồi, mình lấy cái service manual rồi đến gara quen làm thôi. Vấn đề là trong thời hạn bảo hành 3 năm nếu làm ngoài có được bảo hành ko ??
em đã bảo là hành mà:D

Hạng F
15/11/06
6.383
1.287
113
Tp Hồ Chí Minh

Chỉ có Na mập là Tốt đẹp bền thôi , nên nhằm gì ba cái bảo dưỡng bảo hành .

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

2 Lão 4 Già "Váy" vào kiếm chuyện hoài nha, lo về sửa bá bệnh của cà-rem đê :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/11/07
2.412
6.626
113

10k km , 20k km : đều có bảo dưỡng thắng + đảo bánh hết bác ui
e đang kiếm gara nào ở ngoài , mai mốt đem đi bảo dưỡng . Hehehe , để xiền đó mua cho e nó nhớt Castrol mà ực :)