Hạng C
26/9/12
856
305
63
Xin chào các cụ, chả là đêm qua đi chơi về gặp CSGT đội An Sương + Cơ động đứng bắt xe ngay ngã 3 này.Sáng nay, e ra làm vài tấm hình cảnh báo các cụ.
Vị trí trên bản đồ: Hướng từ An sương đi Củ Chi (đèn xanh đèn đỏ đầu tiên sau khi qua ngã tư An sương)
Hình 1:
Cảnh báo + hỏi thăm về vạch kẻ đường tại Ngã 3 Việt Hưng (QL22 giao với Trung Mỹ Tây 2A)

Em thấy một số lỗi mà có thể cảnh báo các cụ trước được ạ. Lỗi quay đầu (4b) Có bảng cấm quay đầu 4b (xe bus được quay). Tuy nhiên, nếu ban ngày đi thì sẽ khó thấy bảng này vì khi đi sát lane trái thì sẽ bị bus và tải ở lane giữa che khuất + thấy bus quay đầu là ta quay theo--dính đạn liền.
Cụ nào muốn quay đầu thì chịu khó chạy lên thêm ngã tư nữa nhé.
Hình 2:
Cảnh báo + hỏi thăm về vạch kẻ đường tại Ngã 3 Việt Hưng (QL22 giao với Trung Mỹ Tây 2A)

Tiếp theo có bảng 411:
Hình 3

Nhưng dưới đường thì vạch kẻ lại khác ah:
Hình 4

bảng 411 thì chỉ vẽ có 3 lane trong khi vạch kẻ dưới đường thì 5 lane???
Tối qua, lúc đứng hóng mấy anh xxx làm việc thì có 1 chú 2b bị vịn vì đi lane thứ 3(tính từ lề phải ra theo hình 4)--xxx lập biên bản là "đi vào đường cấm" với lý do là lane đó chỉ dành cho 4b. (mặc dù trc đó đã có bảng 411)
Em nghĩ xxx ghi lỗi như vậy là sai? Mong các cụ chỉ giáo?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/6/11
178
28
28
em thấy đoạn này tào lao lắm. có 2 lane quay đầu là lane 1 ( sát tim đường) và lane thứ 4 trong hình 4; có nghĩa là xe 4B quay đầu lane 1, xe 2B quay đầu lane 4; nhưng đoạn này cấm du lịch quay đầu, chỉ có bus được quay nhưng bus toàn quay đầu trên lane 4( vì lane 1 không đủ rơ tay lái). có nghĩa là lane 1 là cái bẫy ( du lịch quay đầu và chạy thẳng đều bị vịn).

Hạng D
11/6/11
1.166
2.178
113
Chỉ giỏi bắt nạt 2b thôi chứ em thấy ông 2b như bác chủ nói vậy cũng đúng đó chứ. Còn lập biên bản với lỗi đi vào đường cấm nữa mới kinh chứ

Hạng C
26/9/12
856
305
63
inmylife9999 nói:
Chỉ giỏi bắt nạt 2b thôi chứ em thấy ông 2b như bác chủ nói vậy cũng đúng đó chứ. Còn lập biên bản với lỗi đi vào đường cấm nữa mới kinh chứ
Chỉ vì hwa e lỡ làm vài chai sai gòn đỏ ko thì e vác xe ra coi các a í giải thích thế nào?
Ghi lỗi "đi vào đường cấm" còn nói là ghi vô chỗ ý kiến người vi phạm là "đúng lỗi"
Đa số các cụ 2b đều ko biết gì về bảng 411 nên kí rẹt rẹt hết.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Theo luật thì ta chạy theo biển báo. Thằng nào lộn xộn táng liền (trừ trường hợp có CSCĐ đứng chung :( )

Hạng C
26/9/12
856
305
63
Đêm wa chắc gần 30-40 cái bb về lỗi "đi vào đường cấm"
Vãi quá các a xxx đội An Sương. Hẹn các a 1 ngày ko xa nhé.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Thứ tự ưu tiên của tín hiệu giao thông: hiệu lệnh của CSGT - tín hiêu đèn - biển báo tạm thời - biển báo cố định - vạch kẻ đường.

Last edited by a moderator: