Hạng D
25/2/05
1.385
16.400
113
سايغون
XaGan nói:
Nếu đi vào làn trong (hỗn hợp với 2B) thì vẫn được rẽ phải liên tục từ TĐT vào NHC (vì đèn rẽ phải luôn xanh).
Còn nếu đi ở làn chính 4B mới phải chờ đèn.
Mời xem lại hình ảnh (đã post ở một thớt nào đó trước đây)
1. Tôn Đức Thắng (phía trước là đường cong chỗ nhà máy Ba Son). Biển cấm rẽ trái vào Ngô Văn Năm

Biển báo ở làn chính 4B và làn hỗn hợp phía trong chỗ đường cong này.

Làn hỗn hợp có mũi tên đi thẳng và rẽ phải. Đèn rẽ phải luôn xanh.
Em chiều nào cũng bị kẹt gần 5 phút ở khúc này. Thấy cái vụ này hay thèm quá mà không dám thử. Bác nào hay đi như vậy mà an toàn cho em xin ý kiến với.

b:z confirmed
Hạng D
24/11/09
1.129
52
48
em hóng hết 7 trang của topic, vậy là đi làn ngoài cho ôtô và làn hỗn hợp rẽ phải đều được, dĩ nhiên là tuân theo tín hiệu đèn :)

Hạng B2
17/3/10
288
57
28
Minh nghi neu trong lane xe 2B co nha dan hay shop thi minh chay vo duoc kieu nhu minh tap vo le.
Trong truong hop nay minh nghi ko di duoc.

Hạng B2
25/10/07
218
1
16
Như bác chủ thớt là may rồi, hôm qua e gặp 1 mợ chạy Civic qua ngã tư đèn vàng xỉa 2 chai mà còn ko chịu kìa, e biết vì đứng mua đồ ngay đó. Vụ đèn vàng mà ko có camera hành trình thì thua với các chú! Trước giờ ko lắp, giờ e phải lắp thôi.

Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
em cũng bị các chú lụm vụ đèn vàng.... em núp sau em xe công to đầu dài ngoàng mà các chú vẫn thấy, ngoắc cả công lẫn em

cũng vì đèn đỏ ở đây cũng bá đạo lắm, bộ đếm ngược còn 15 giây là đã chuyển sang vàng rồi, ai không quen hay phản ứng kịp là chết liền

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
ToanSaigon nói:
Sáng nay lúc 4H30 sáng tài xế của em chạy xe theo hướng từ  Ba son quẹo phải ra hướng Nguyễn hữu Cảnh.xe vừa quẹo vào đường Nguyễn hữu Cảnh theo tín hiệu đèn quẹo phải  vẫn còn màu xanh thì bị XXX thổi vào.XXX nói vượt đèn đỏ.tài xế xe của em nói với XXX lúc tôi quẹo phải thì đèn rẽ phải vẫn còn màu xanh.nhưng XXX vẩn không chịu.cuối vì phải đi gấp nên tx của em đưa 3 xị nhưng XXX nói bọn tao 4 thằng mày đưa 3 xị thì chia làm sao?.cuối cùng phải móc thêm 1 xị nưa đưa cho bọn nó để đi.
em viết cho các bác xe không có camera hành trình đi qua đây nên cẩn thận vì đèn rẽ phải  ở đây chỉ có màu xanh và đỏ không có đèn vàng và đồng hồ đếm ngược.nên rất khó cãi với bọn xxx

Cẩn thận nhe Bác, nếu Bác là chủ xe thì nên nghĩ thêm kiểu khác nhé.
Cty cũ e cũng có sa thải 1 anh Tài vì .... Ảnh chơi chiêu vậy Hoài à... :))