Thảo Luận Chung Cao su giảm chấn bị bể.

Hạng C
3/9/14
530
130
43
Xe Focus của mình nó bị bể cái cục cao su này. Không biết gọi nó là cục gì, giá bao nhiêu ? Các bác biết chỉ giúp nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
30/4/11
578
530
93
Sì phố
Cái này em gọi nó là cục cao su thanh giằng (tại nó giữ cho thanh giằng). Ra tiệm đồ ô tô thường không có đúng loại của Focus mà có thể bác phải mua vài cục nhỏ xếp lại cho đúng chiều cao.
Hôm trước em bị bể khi đang đi trên quốc lộ, kêu lạch cạch thấy ghét. Ghé garage thay vô mà... tiếc mười mấy 2 chục ngàn thay có 1 bên, được 1 ngày nó bể luôn cục còn lại do chênh lệch áp lực cục cũ và mới => Bác thay thì thay đều 2 bên luôn.
Đồ này đơn giản, bác mua về tự thay luôn, cứ cái nào cao su mà đút lọt là ổn.

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Cái này em gọi nó là cục cao su thanh giằng (tại nó giữ cho thanh giằng). Ra tiệm đồ ô tô thường không có đúng loại của Focus mà có thể bác phải mua vài cục nhỏ xếp lại cho đúng chiều cao.
Hôm trước em bị bể khi đang đi trên quốc lộ, kêu lạch cạch thấy ghét. Ghé garage thay vô mà... tiếc mười mấy 2 chục ngàn thay có 1 bên, được 1 ngày nó bể luôn cục còn lại do chênh lệch áp lực cục cũ và mới => Bác thay thì thay đều 2 bên luôn.
Đồ này đơn giản, bác mua về tự thay luôn, cứ cái nào cao su mà đút lọt là ổn.
Thế thì lấy cái dép cao su cắt ra mà thay được không!

Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
Em đi bảo dưỡng nhờ họ thay. Nhưng vụ này bác cẩn thận, xe em bể một bên do bên thợ họ tháo ra kiểm tra khi gắn vào kiểu gì bể hết 1 bên (đại lý ford luôn nhá). Cục cao su focus dạng cứng.