Thảo Luận Chung Cập nhật kiến thức ???

Hạng B2
28/3/07
205
1
0
47
Ha Noi
vnexpresss.net
RE: Cập nhật kiến thức ???

Hi hi, P mà dùng để lùi thì sao bác không hỏi thầy bác xem khi đi xe số tự động lúc dừng xe rồi thì gạt cần số về vị trí nào. Xe số tự động có cả P và R thì vị trí nào để lùi hả bác, chắc bác học phải ông thầy dỏm rồi , hay thầy bác chưa bao giờ đi xe số tự động ( mà chưa đi bao giờ thì làm sao mà giảng bài được.) Mà bác đã đóng tiền học phí chưa vậy....quan trọng là có bằng lái xe được rồi.

Hạng C
9/4/06
576
357
63
49
Quận 2

Chủ yếu là bác học để lấy tấm bằng B2 thôi, chứ đừng nghe những gì ông thầy này nói nhé.

Học trên OS là tốt nhất :D:D

Nhưng trên hết vẫn là những bài học kinh nghiệm (đôi khi phải trả giá) khi thực tế lái xe trên đường.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: lovecars

Trích đoạn: vndnguyen

, P (có xe ghi là R) dùng để lùi xe".

Theo các bác thì có nên mời các thầy này tham gia vào OS để cập nhật thêm thông tin không???
P va R khac nhau hoan toan chu bac...
thế thì mới có chuyện để kể chứ bác :D

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: taxi 0000

Hi hi, P mà dùng để lùi thì sao bác không hỏi thầy bác xem khi đi xe số tự động lúc dừng xe rồi thì gạt cần số về vị trí nào. Xe số tự động có cả P và R thì vị trí nào để lùi hả bác, chắc bác học phải ông thầy dỏm rồi , hay thầy bác chưa bao giờ đi xe số tự động ( mà chưa đi bao giờ thì làm sao mà giảng bài được.) Mà bác đã đóng tiền học phí chưa vậy....quan trọng là có bằng lái xe được rồi.
bác ạ, những kiến thức về công nghệ mới như ABS, EBD, số tự động... không có trong chương trình học, nên thầy không bắt buộc phải biết. Có điều làm thầy đứng lớp mà không chịu cập nhật kiến thức thì hơi buồn ... cười.

Em cũng ngứa mồm lắm, định đứng lên cãi :D nhưng nghĩ đi nghĩ lại thấy không lợi lộc gì nên ... thôi [&:]:mad:

Last edited by a moderator:
Tập Lái
29/3/07
21
0
1
dantri.com.vn

Sự khác nhau giữa phanh tang trống và phanh ABS" (!?!), thầy trả lời như sau:

"Trong quá trình sử dụng xe thì các bố/má phanh mòn không đều, nên khi phanh xe dễ bị trượt. Nhờ có ABS mà lực phanh được tính toán và phân bố đồng đều lên tất cả các bánh, nên khi phanh thì xe ổn định hơn".

Lại 1 hôm khác học môn Kỹ thuật lái, khi học đến bài cách tăng và giảm số, có 1 học viên hỏi thầy cách sử dụng hộp số tự động như thế nào, thầy bảo:

"Hộp số tự động bao gồm các vị trí: N là số mo, 1 là số tiến, 2 là để leo dốc, P (có xe ghi là R) dùng để lùi xe".

Bác nên chuyển sang thầy khác mà học, ko thì hỏi thầy cái dùi trống ở đâu...........

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

hì hì, bác cứ đùa. Em đang học B2 mà, dĩ hòa vi quý cho nó được việc

Các thầy cứ luôn miệng bảo nếu đã không thích thì kiểu nào người ta cũng có cách đánh rớt được [:-]:mad:
vậy cứ dĩ hòa vi quý thì hơn. Em bức xúc tí nên trao đổi ở đây thôi [8D]

Hạng B2
4/8/06
312
10
18
otosaigon.com

Đọc bài các bác tôi ngạc nhiên quá. kg phải chuyện của ông thầy mà là chuyện bác vndnguyen còn đi học B2... lâu nay đọc bài bác ý cư tưởng bác ý là tay lái Lụa kia đấy... nhưng bác phải cẩn thận đấy ôm cái vô lăng như trên avata của bác mà gặp bài thi cảm ứng thì coi chừng.............!:D:D:D

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: dongnt

Đọc bài các bác tôi ngạc nhiên quá. kg phải chuyện của ông thầy mà là chuyện bác vndnguyen còn đi học B2... lâu nay đọc bài bác ý cư tưởng bác ý là tay lái Lụa kia đấy... nhưng bác phải cẩn thận đấy ôm cái vô lăng như trên avata của bác mà gặp bài thi cảm ứng thì coi chừng.............!:D:D:D
hihi, bác quá "khen", em vào 4rum học hỏi là chính chứ đâu có dám múa rìu đâu. Em chỉ tham gia vào mấy cái bài về xe cộ thôi, còn về kinh nghiệm lái xe em đâu có dám phát biểu gì đâu mà bác bảo em là "tay lái lụa" [8|]

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Mình mà làm thầy thì mình sẽ nói: Phanh tang trống và phanh dĩa khác nhau như thế nào thì thầy giải thích được còn so sánh phanh tang trống với ABS thì thầy chịu,vì nó khập khiểng quá. ABS là Automatic brake system không phải là cái phanh.Mình nói mò thế không biết có đúng không vì xe mình chưa kịp lắp ABS...!

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Bac việt nam đồng học B2 ở đâu vậy chỉ cho em đi để mai mốt em không cho con em học trường này nữa :D:D:D, vụ này thì em bó nguyên người làm xác ướp luôn :)