Hạng B2
11/10/07
248
5
18
Hà nội
www.aumodulo.com
các bác ơi cái đầu CASKA317 lắp trên SantaFe của e khi kết nối với ipod 5th gen chạy rất ngọt nhưng có 3 lỗi rất khó chịu:
1. Đang nghe nhạc mà đề máy là quay về bài đầu tiên ngay?
2. Khi kết nối là defaut chạy MP3 tuần tự bất kể là IPOD đang chạy playlist nào ?
3. Màn hình trên Caska317 chỉ cho phép hiển thị các song hay artist vần A trong list của IPOD còn lại thì không thấy đâu nữa?

Có bác nào bị trường hợp này chưa ? Có cách xử lý nào không ? giúp e với chứ ngày nào lên xe cũng nghe đi nghe lại đúng 1 đoạn nhạc mới bực chứ!
Thank các bác!

Hạng B2
23/11/04
309
5
18
RE: caska317 gặp lỗi với ipod 5thgen

He he ... lại gặp bác ở đây! Chơi con này có nhiều vấn đề nhẩy?! Trên OF cũng có mấy người kêu ca vấn đề tương tự đấy bác ạ.

Bác nào chuyên gia vào giải đáp cái nào

Hạng C
21/4/07
992
133
43

Em củng bị với caska này nửa ,lúc trước thì vẩn điều khiễn file nhạc và phim trên màn hình caska lúc này không biết nó làm sao ấy, không thể điều khiễn trên caska mà phải điều khiễn trên ipod không hà, thế mới chết không chứ mà em đả reset trên caska zồi ,bác nào có bị trường hợp nầy chưa ..................help me

Hạng B2
11/10/07
248
5
18
Hà nội
www.aumodulo.com

khi IPOD kết nối vào Caska thì mọi điều khiển thuộc quyền Caska, chỉ khi chọn video thì Caska sẽ chuyển quyền điều khiển cho IPOD (chắc vì thằng Caska trình nó thấp quá ko đk được) bác ợ!

Hạng B2
20/2/08
448
1
16
Sài Gòn
www.atim.com.vn

Trích đoạn: blacksuv

các bác ơi cái đầu CASKA317 lắp trên SantaFe của e khi kết nối với ipod 5th gen chạy rất ngọt nhưng có 3 lỗi rất khó chịu:
1. Đang nghe nhạc mà đề máy là quay về bài đầu tiên ngay?
2. Khi kết nối là defaut chạy MP3 tuần tự bất kể là IPOD đang chạy playlist nào ?
3. Màn hình trên Caska317 chỉ cho phép hiển thị các song hay artist vần A trong list của IPOD còn lại thì không thấy đâu nữa?

Có bác nào bị trường hợp này chưa ? Có cách xử lý nào không ? giúp e với chứ ngày nào lên xe cũng nghe đi nghe lại đúng 1 đoạn nhạc mới bực chứ!
Thank các bác!

Theo em biết khi dừng xe tắt máy, trước tiên cần tắt Caska để máy lưu lại cấu hình trước đó. Còn nếu đề đột ngột, khi đề, máy ngắt điện đột ngột toàn bộ thiết bị trong xe và khi có lại Caska không còn lưu được cấu hình trước đó. Có bác còn khuyến cáo là đề xe như vậy sẽ tạo xung điện khi máy đã nổ có thể gây hỏng các thiết bị (không biết có đúng không).
Màn hình Caska kết nối IPOD có một thanh trượt ngăn cách giữa phần bảng điều khiển Ipod và List, bác kéo thanh trược xuống sẽ thấy các bài khác. Ipod sắp xếp danh mục theo thứ tự Alphabet nên vần A sẽ hiện lên đầu tiên.
Bác thử lại xem.

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Em đang muốn mua 1 chú ipod dùng cho caska 317, pác nào có để lại cho em hoặc chỉ chỗ em mua với.
Pác Hòa ơi cho em lại địa chỉ chỗ Thụy Khuê lần trước pác nói để em tham khảo với.

Hạng B2
28/11/07
135
1
0

Trích đoạn: kaka1146

Em đang muốn mua 1 chú ipod dùng cho caska 317, pác nào có để lại cho em hoặc chỉ chỗ em mua với.
Pác Hòa ơi cho em lại địa chỉ chỗ Thụy Khuê lần trước pác nói để em tham khảo với.
E cung tinh mua 1 cai ipod cu,dung luong khoang 80GB,co Bac nao biet chi cho e luon,tks

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

@choycheng: Trong SG cái này rất nhiều mà HN thì em tìm đỏ mắt mà cũng chỉ có 1 cửa hàng có loại này (trang 5giay.vn có rất nhiều người bán). pác mua rồi gửi cho em 1 cái thì hay biết mấy, hix

Hạng B2
11/10/07
248
5
18
Hà nội
www.aumodulo.com

Trích đoạn: ATIM

Theo em biết khi dừng xe tắt máy, trước tiên cần tắt Caska để máy lưu lại cấu hình trước đó. Còn nếu đề đột ngột, khi đề, máy ngắt điện đột ngột toàn bộ thiết bị trong xe và khi có lại Caska không còn lưu được cấu hình trước đó. Có bác còn khuyến cáo là đề xe như vậy sẽ tạo xung điện khi máy đã nổ có thể gây hỏng các thiết bị (không biết có đúng không).
Màn hình Caska kết nối IPOD có một thanh trượt ngăn cách giữa phần bảng điều khiển Ipod và List, bác kéo thanh trược xuống sẽ thấy các bài khác. Ipod sắp xếp danh mục theo thứ tự Alphabet nên vần A sẽ hiện lên đầu tiên.
Bác thử lại xem.

báo cáo bác: cái thanh trượt này e cũng đã biết rùi, nó có hai mũi tên (một chỉ lên , một chỉ xuống), nhưng mà trượt hết xuông cũng chi có vần A thôi ?

Hạng B2
9/7/08
183
0
16

Trích đoạn: kaka1146

@choycheng: Trong SG cái này rất nhiều mà HN thì em tìm đỏ mắt mà cũng chỉ có 1 cửa hàng có loại này (trang 5giay.vn có rất nhiều người bán). pác mua rồi gửi cho em 1 cái thì hay biết mấy, hix

@kaka1146: kaka nhờ mấy bác trong sài gòn mua hộ cũng được. Đợt tới chắc mình hoãn chuyến đi SG rồi.