Tập Lái
17/10/09
21
0
0
Chào các bác, em vừa cưới vợ 2 matiz nhập khẩu đời 2000. Nhìn chung xe chạy cũng tạm được, máy móc không thấy gì bấc ổn, nhưng có một điều em lo lắng là nước máy nhanh sôi và rất hao nước ( chạy 100Km bị hụt 0,5lit nước ). Đèn check thì luôn luôn báo, Em mới mua xe nên chưa biết gì về bệnh tật và cách khắc phục. Nhờ các bác tư vấn giúp đỡ . Em cảm ơn nhiều.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Re:Cầu cứu các bác, Matiz của em báo đèn check

Cái này là hư cảm biến nhiệt độ của két nước rồi, thông thường khi nhiệt độ lên gần 100 độ thì cái cảm biến dưới két nước sẽ đóng lại đưa dòng điện cấp cho quạt két nước quay, bác coi lại coi quạt két nước còn quay không?

Tập Lái
17/10/09
21
0
0

Cảm ơn các bác, hôm mới mua về em có nhờ anh thợ gần nhà vệ sinh ket nước và đấu dây trực tiếp cho quạt ket nước luôn luôn chạy chứ không qua cảm biến nữa. Nhưng trước khi đấu dây cho quạt ket nước thì đèn này nó vẫn báo.

Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM

Em kể ra trường hợp em đã gặp hy vọng có giúp gì cho bác chủ thớt không.Lúc trước em đi Matiz LD cũng báo đèn check như bác,em mò mẫm thì tìm ra có một cái ổ cắm ở chổ lọc gió bị rớt ra,mình ghim ổ cắm đó vào thì đèn báo check hết báo nữa.Bác chủ thớt thử kiểm tra xem sao?

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com

bác tìm 1 gara nào đó bảo họ cắm máy chuẩn đoán vào ( scan ) thì biết ngay thôi bác à. chứ mò mẫn từng cảm biến em nghĩ đã hư sẽ them hư hỏng. có những điều mình nên áp dụng thành tựa của công nghệ bác à.

Tập Lái
17/10/09
21
0
0

Cảm ơn các bác, em ở trên Lâm Đồng nên không biết gara nào có máy Scan để đem xe đến kiểm tra. Chắc đợi khi nào có dịp vế SG em sẽ sửa sau. Bây giờ xe em lại phát sinh bệnh mới: Khi xe ngụi máy thì vào số lên ga nó bị ngợp ra không chạy nổi, phải âm con và tăng ga vài nhịp nó mới chịu chạy. Em không biết có phải hư bộ phận bù ga không ( xe em chạy Pecphun) Bác nào biết chỉ giúp em với.

Hạng B2
29/9/09
133
0
16
thành phố nước mắm

theo em biet bo phan bu ga chi giup xe no garangty thoi bac a.co the xe bac kiem tra xem lọc xang.bô e.lai bugi.neu kok het thi kiem tra cai khac.ma xe bac có bi ra khoi den kok?

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com

xe vào số mà bị hụp ga thì có lẽ do mâm ép ăn k đều bác à. tuy nhiên khi máy nóng thì hiện tượng này hết phải k bác?? hay là do bác đệm ga???
có khi nào do lỗi của người lái xe k nhỉ???

Tập Lái
17/10/09
21
0
0

Em đã kiểm tra như bác Matiz_se rồi , mọi cái đều OK, xe không bị ra khói đen và chắc chắn không phải do người lái ( Vì người chủ trước nói cũng bị như vậy).