Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
Khoannnnnnnnnnnn stop thầy 7. Có thớt off chụp hình mở riêng rồi. Qua đó post đi thầy.

Hạng B2
17/10/13
177
96
28
Có nhiều cách để làm cái này đó mợ:
1- Chụp buổi tối và dùng đèn flash (flash theo máy cũng được)
2- Chụp ban ngày nhưng canh làm sao để phía sau chủ thể có bóng râm (bóng của tòa nhà hay lùm cây)
3- Dùng một miếng vải đen giăng ngang phía sau chủ thể.
Dùng flash bất cứ lúc nào có thể.

Cái hình này em chụp, không phải buổi tối, cũng chẳng có bóng râm, miếng vải cũng không có màu đen mà là màu xanh có chấm bi xám. Do vậy em phải dùng photoshop giảm brightness xuống :D
Câu lạc bộ chụp hình GMFC
đúng kiểu em thích đây rồi. Bác hôm nào chỉ em photoshop vụ này được ko ạ? Chứ em thử rồi, nó có hình nguyên miếng vải đen chứ ko được đen tuyền và mịn như thế này !

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
đúng kiểu em thích đây rồi. Bác hôm nào chỉ em photoshop vụ này được ko ạ? Chứ em thử rồi, nó có hình nguyên miếng vải đen chứ ko được đen tuyền và mịn như thế này !
Mợ cứ đưa hình gốc lên đây em xử lý xem có được hay không đã :)

• Like
Reactions: mongmanh
Hạng B2
17/10/13
177
96
28
Thôi em post lên trước vụ chụp hôm qua để các bác chém, đây là lần thứ 2 em off và học được nhiều điều (mặc dù cũng bấm loạn xạ và lăn lê bò trườn cùng mẫu :) )
#1: đúng 2h50 em có mặt thì đã thấy bác Cap & chubelangthang có mặt đồng thời mẫu này cũng đã chuẩn bị xong

#2: thế là bắt đầu bấm loạn xạ :) cùng bác Cap & chubelangthang

#3 Các mẫu này cũng chuẩn bị kỹ với bó hoa mang theo
View attachment 191669
hình này mẫu có khuôn mặt trắng quá, nhìn ko tự nhiên ạ, em thích mấy tấm chụp xa mặt mẫu hồng hồng đẹp !

Hạng D
Em đã nói ngay từ đầu em là hiếp ảnh mà chứ đâu phải nhiếp ảnh, nói vậy chứ không chỉ học bác Cap đâu mà còn các bác khác nữa: Kye, chubelangthang, ... các bác ấy thực sự chuyên nghiệp, em là ham vui. Chổ nào vui là có em

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Trong lúc đồng bọn đang say mê cùng người đẹp ở Bến Xưa thì em đang làm nghĩa vụ tại Kê Gà. Suốt ngày lu bu với F1 nên tranh thủ 5h sáng vác súng đi. Trời vừa hừng đông, vẫn còn tối:

Sáng hơn 1 tí, ánh sáng đã hắt vào khu resort:

Và nắng đã lên, em chuẩn bị về:

Ngang hồ bơi tiếc rẻ làm thêm 1 tấm:

Lên balcony tranh thủ tấm cuối cùng:

Xong, cất súng vô bao, chuẩn bị cho buffet sáng. 1 ngày làm osin lại bắt đầu :D