Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
Nissan89 nói:
Hehe, có chuyên gia vào rồi đó!
Chiên xào gì anh... mất học phí nhiều thì chia sẻ để anh em đỡ tốn :))

Hạng D
25/11/09
4.271
16
38
CADIVI
wanacar nói:
Nissan89 nói:
He he . Xưa giờ em vẫn nhớ câu : Đi học là phải đóng học phí .
Bác nào muốn nhờ thầy wancana thì mời thầy đi offKEn đê ... cho em theo với.

Hạng C
11/3/11
540
1
18
44
@cap_11: cám ơn bác đã mở thớt... Em sau hơn 1 tuần "long thể bất an" thì mới vào OS và đã bị hấp dẫn hay bới cái thớt của bác.... tại vì em cũng đã...kết hôn với 1 em D550 rồi nhưng mà .... ngay đêm đầu tiên với ....em nó đã .... thấy lười ...đọc quá nên đến giớ.... hai tuần trôi qua mà em vẫn không biết làm ...gì.... :(:(Cuối tuần rồi cũng bon chen làm 1 chiến ....chụp choạch ngoại cảnh nhưng mà ....bắt gặp ngay bác tranguyen ở đó thế là... em nó lại ở trong ....giỏ ....Bữa nào bác cap làm buổi ...sinh hoạt chỉ giao kinh nghiệm cho anh em đi ah.... Em đang rất muốn tham dự 1 lớp học chụp choạch nên bác nào có biết cho nào thì....chỉ em với..... Đừng bắt em đọc cuốn A-Z...nhiều chữ lắm mà em thì .... mù chữ ..... chị thích coi hình thôi ....:p:p

Hạng C
17/8/09
996
47
28
Hic, mới vào nghề chụp chọt mà bác Quăng a car kêu làm ngay con 60d thì chít
Mới thích chụp DSLR thì em đề nghị tìm mấy be se cần hen tầm 7 triệu, mày mò, vọc vạch cho đã rồi hãy tính lên

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
ngotuandat nói:
Hic, mới vào nghề chụp chọt mà bác Quăng a car kêu làm ngay con 60d thì chít
Mới thích chụp DSLR thì em đề nghị tìm mấy be se cần hen tầm 7 triệu, mày mò, vọc vạch cho đã rồi hãy tính lên
Nó cũng như sắm xe lần đầu thôi... có thể mua từ xe rẻ nhất đến con cao giá nhất! Rất nhiều người khuyên mua con nhỏ nhỏ... để đỡ tiền... Ngồi ngẫm lại, nên mua con khá để lỡ có mê thì xài luôn khỏi mua, có chán thì bán lại mất chút đỉnh gọi là học phí... Dòng máy khá, còn mới (used) bán ít mất giá hơn dòng thường bác ạ... Nhưng quyền quyết định là ở người dùng: chi bao nhiêu $$$ cho cái này, chứ đâu do em nói :))

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
Để học hỏi và chém gió khi chụp ảnh, mọi người hay dùng Facebook để show hàng... nếu các bác có Facebook thì gia nhập Group để có thể trao đổi cụ thể thêm...

[link]https://www.facebook.com/groups/142637782541325/[/link]

Hạng D
5/8/07
1.636
50
48
wanacar nói:
Nissan89 nói:
"Bánh khoái" nhất câu này, chuẩn. Em cũng thích chụp choạc (copyright by baby) dưng mà lại lười đọc, máy thì mua rồi, hiệu Nikon (seri gì chả nhớ) thấy chụp cũng đẹp phết (toàn để chế độ full auto
) Em khoái ghi lại những khoảnh khắc hay phong cảnh mà mình thấy đẹp. bác cap11 mở thớt này hay quá, lại có cả sniper chuyên ngghiệp wăng cà na nữa, hy vọng trình sẽ mau lên

vote 1 phiếu cho Nikon

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Đọc bài của bác Wanacar ngắn gọn và xúc tích, đủ thông tin cho các bác cân nhắc. Em cũng đang học hỏi và tìm hiểu, nhờ bác chia sẻ nhiều thông tin nữa cho em và anh em GMFCer!
Đúng là có nhiều bác nhiều mợ của GMFC ham hố món chụp choạch này. Tình hình này phải nhờ tiền bối Wanacar chủ xị tổ chức và thiết kế buổi offline cho anh em GMFC ra ngoài chụp hình & chia sẻ kinh nghiệm. Bác cứ chủ xị đi, hô em làm gì em làm cái đó.