Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
singapore12 nói:
Chà chà, cái tiết mục " Câu lạc bộ Hiếp Ảnh" này là đúng sở trường của bác Wanacar rồi, bác Wanacar này là một cao thủ trong chụp ảnh và hậu kỳ, phải học hỏi nhiều từ bác ấy, Bác Hùng cho vài tấm ảnh lên để anh em học hỏi đi !

Chúc mừng bác Wannacar có ảnh trong Top ten của Số hoá trong tuần này nhé ! D90 của bác bắn cũng ác liệt nhể, phơi sáng 30second nên sóng trở nên mềm mại quá !
Em chỉ mong đúng được 1 chữ cái trong cái câu bôi đậm trên thôi... tiếc là không trúng... chữ nào cả!

Chẳng qua thích món này nên chia sẻ để đỡ mất tgian các bác muốn tham gia... và gầy hội cho nó đông thêm í mà! Chụp choẹt thì phải máy trên tay các bác ạ... chứ chụp bằng bàn phím thì ko có tác dụng...

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
Chả Lụa Bình An nói:
box mới mở xôm tụ quá hehe, lót dép theo dõi
Quy định của box là phải đặt máy ảnh mới cho theo dõi... còn dép thì để ném...

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
wanacar nói:
Chả Lụa Bình An nói:
Quy định của box là phải đặt máy ảnh mới cho theo dõi... còn dép thì để ....tạt lon .... <span style=""color: #000000;"">khì khì !</span>

Hạng D
25/11/09
4.271
16
38
CADIVI
singapore12 nói:
wanacar nói:
Chả Lụa Bình An nói:
Quy định của box là phải đặt máy ảnh mới cho theo dõi... còn dép thì để ....tạt lon .... <span style=""color: #000000;"">khì khì !</span>
Lâu quá em không gặp cụ Sing này rùi .. từ cái bữa off Cần Thơ đến giờ . Bữa nào cụ bay vào đây em sẽ tổ chức cho cụ trò chơi " Tạt lon " .. he he
Các bác phóng viên ui ... cho em xem mấy hình mẫu nào mà long lóng một tí cho máu coi. Hình như chưa thấy badboyvn vào đây thì phải . Bác ý cũng có nhiều mẫu lém .

Hạng D
14/10/09
1.967
202
63
Giờ thanh lý cái G10 được nhiêu vậy bác, chắc e phải chạy đua vũ trang quá

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
babyugiveit2meeh nói:
@cap_11: cám ơn bác đã mở thớt... Em sau hơn 1 tuần "long thể bất an" thì mới vào OS và đã bị hấp dẫn hay bới cái thớt của bác.... tại vì em cũng đã...kết hôn với 1 em D550 rồi nhưng mà .... ngay đêm đầu tiên với ....em nó đã .... thấy lười ...đọc quá nên đến giớ.... hai tuần trôi qua mà em vẫn không biết làm ...gì.... :(:(Cuối tuần rồi cũng bon chen làm 1 chiến ....chụp choạch ngoại cảnh nhưng mà ....bắt gặp ngay bác tranguyen ở đó thế là... em nó lại ở trong ....giỏ ....Bữa nào bác cap làm buổi ...sinh hoạt chỉ giao kinh nghiệm cho anh em đi ah.... Em đang rất muốn tham dự 1 lớp học chụp choạch nên bác nào có biết cho nào thì....chỉ em với..... Đừng bắt em đọc cuốn A-Z...nhiều chữ lắm mà em thì .... mù chữ ..... chị thích coi hình thôi ....:p:p

Mợ ơi, đã chơi món này thì mợ không được ngại ngùng xấu hổ, mà mợ phải vác súng xông pha trận mạc, thấy gì hay & đẹp (theo cảm nhận của mợ) là phải bắn luôn, chộp luôn, chứ mợ gặp người quen rồi ... cất súng vô giỏ thì không được.
Mợ cứ chộp nhiều, chộp xong ngắm => không ưng => điều chỉnh và chộp tiếp. Giai đoạn đầu chắc chắn có nhiều hình bản thân mợ cũng không ưng. Có tấm nào mợ ưng ý thì quăng lên đây cho anh em thưởng thức và "chém". Các bác cao thủ sẽ chỉ ra những cái được và chưa được trong tấm hình của mợ, như thế trình chụp của mợ sẽ lên nhanh lắm ạ.

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Nissan89 nói:
Hehe, trúng đề tài bác Wanacar roài!

Em bắn thử cái D5100 ra thế này! Nhân tiện khoe công chúa của em luôn:

Bác hội trưởng ơi, công chúa nhà bác xinh quá! Công chúa mấy tuổi rồi bác?