Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
Em xory anh cap11 vì sửa ảnh mà chưa xin phép, nhưng chụp như vậy thì ko đạt, anh có thể edit lại hay lần sau chụp canh AS lại cho nó nghiên về nghệ thuật hơn... vì cái thể loại này nó mong manh lắm, có thể gây hiểu lầm. Là em, em sẽ chụp ntn:

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
@bác Chevrolet_LT: để hội nhiếp ảnh GMFC off được thì không thể thiếu bác và bác Wanacar góp sức và kinh nghiệm rồi, trước mắt ta làm cái off chủ đề Xe & Mẫu để làm bộ lịch 2014 như ý tưởng của bác Dorive em thấy hay đấy. Các bác bóng bàn xem sao. Chứ vụ "chụp bảo vệ môi trường" đúng như bác nói chuẩn bị phức tạp lắm, chắc là để dành sau. Nhưng đi off xa, nơi hoang vắng, chụp nude kết hợp nghỉ ngơi khám phá nơi hoang dã cũng hay hay.
@bác Wanacar: cảm ơn bác đã Edit lại hình, đẹp và nghệ thuật hơn hẳn! Em thì không được học bài bản, chỉ học mỗi lớp ngắn ngày do bác Kamelot tổ chức, mà đúng buổi học về ảnh nude thì em lại vắng mặt ko học được, nên em ko hiểu gì về nghệ thuật cũng như các nguyên tắc của ảnh nude cả. Bây giờ cứ chụp theo cảm xúc của mình. Có lẽ em phải tự đào tạo thêm hoặc bữa nào off nhờ bác chỉ cho vài đường về món này. Mà thực ra em cũng không ham hố món này, chẳng qua adua đi theo mọi người để "xoa mù" ảnh nude thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/1/06
1.042
282
83
hòn ngọc viễn đông
@Cap_11:em cũng nghĩ trước hết làm bộ ảnh lịch cho năm 2014 cái đã.Chủ đề BVMT thật ra không nên public,vì dễ gây hiệu ứng ngược.Cùng một model,nhưng bác Wanacar đã edit lại AS,hình sẽ đậm chất nghệ thuật.Xét cho cùng ranh giới giữa nghệ thuật và phi nghệ thuật rất mong manh.Chúc bác Cap_11 sẽ có thêm album chủ đề BVMT nhé.

Hạng B2
12/5/13
280
14
18
wanacar nói:
Em xory anh cap11 vì sửa ảnh mà chưa xin phép, nhưng chụp như vậy thì ko đạt, anh có thể edit lại hay lần sau chụp canh AS lại cho nó nghiên về nghệ thuật hơn... vì cái thể loại này nó mong manh lắm, có thể gây hiểu lầm. Là em, em sẽ chụp ntn:

2 tấm, tấm nào cũng đẹp, nhưng tấm này có vẻ kỳ ảo hơn, không trần tục quá như tấm chính...

Hạng D
31/5/11
1.140
172
63
hayda. Hấp dẫn thế này mà iem hông bít. Từ hnay phải vô xem topic thường xuyên mới đc :D:D

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Mấy bác biết chỗ nào bán thẻ nhớ giá thơm chỉ em với (Nikon). Em mua chục cái để dành, hehe

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
chevrolet_LT nói:
@Cap_11:em cũng nghĩ trước hết làm bộ ảnh lịch cho năm 2014 cái đã.Chủ đề BVMT thật ra không nên public,vì dễ gây hiệu ứng ngược.Cùng một model,nhưng bác Wanacar đã edit lại AS,hình sẽ đậm chất nghệ thuật.Xét cho cùng ranh giới giữa nghệ thuật và phi nghệ thuật rất mong manh.Chúc bác Cap_11 sẽ có thêm album chủ đề BVMT nhé.

Thể loại này đúng là ranh giới rất mong manh, và 1 yếu tố ảnh hưởng nữa là tùy thuộc cách mỗi người xem nó: xem theo cách trần tục hay xem theo góc độ nhiếp ảnh. Nếu đứng ở góc độ cá nhân em nhìn, không hiểu sao em vẫn thích tấm ban đầu chưa edit hơn, hay là tại nó là tác phẩm của mình nên minh thích, hihi ...

Thứ 7 này bác có đi off bàn giao Hội trưởng không bác Vũ? Nếu bác đi, hôm đó mình thảo luận luôn vụ làm bộ ảnh lịch GMFC Mẫu & Xe 2014 luôn.

Hạng B2
1/6/12
318
16
0
39
cam on mon qua cua bac nha
em se co gang het minh de khong phu long cua cac bac da tin tuong em

Hạng D
5/8/07
1.636
50
48
captiva_11 nói:
chevrolet_LT nói:

Thể loại này đúng là ranh giới rất mong manh, và 1 yếu tố ảnh hưởng nữa là tùy thuộc cách mỗi người xem nó: xem theo cách trần tục hay xem theo góc độ nhiếp ảnh. Nếu đứng ở góc độ cá nhân em nhìn, không hiểu sao em vẫn thích tấm ban đầu chưa edit hơn, hay là tại nó là tác phẩm của mình nên minh thích, hihi ...

Thứ 7 này bác có đi off bàn giao Hội trưởng không bác Vũ? Nếu bác đi, hôm đó mình thảo luận luôn vụ làm bộ ảnh lịch GMFC Mẫu & Xe 2014 luôn.
Nếu "hội phó nhòm" làm được cái này cho anh em thì quá chuẩn các bác ơi.......