Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
captiva_11 nói:
Thể loại này đúng là ranh giới rất mong manh, và 1 yếu tố ảnh hưởng nữa là tùy thuộc cách mỗi người xem nó: xem theo cách trần tục hay xem theo góc độ nhiếp ảnh. Nếu đứng ở góc độ cá nhân em nhìn, không hiểu sao em vẫn thích tấm ban đầu chưa edit hơn, hay là tại nó là tác phẩm của mình nên minh thích, hihi ...
- Anh cứ xem hình của các nhiếp ảnh gia nước ngoài hay có danh ở VN (Thái Phiên) để cập nhật cái nhìn về thể loại này! Người chụp chụp gì thì người xem xem cái đấy!
- Chụp ảnh nói cho cùng là ghi nhận ánh sáng, AS đẹp sẽ cho bức ảnh đẹp. Bức ảnh có mẫu đẹp, cảnh đẹp, góc chụp đẹp... là niềm mơ ước của ai cầm máy. Thể loại nào cũng vậy!
- Về thể loại ảnh này, em chưa chụp bao giờ cũng vì cái ranh giới rất mỏng manh, em vẫn đang học để có cơ hội sẽ thử (ko biết bao giờ).
- Về ý kiến cá nhân (đến giờ) thì với em, bức ảnh sẽ mô tả những đường cong đẹp của phụ nữ. Để mô tả đường cong, em sẽ dùng ánh sáng để mô tả. Vì chủ đề chính là đường cong nên setup AS để làm sao nó nổi bật, nhìn vào người xem sẽ chú ý đến nó trước tiên.
- Giữa 2 cách edit tấm ảnh trên, nó chỉ khác nhau về vấn đề ánh mắt sẽ thấy cái gì trước khi nhìn bức ảnh.

Gửi anh link tham khảo: (1 bức ảnh = ngàn lời nói) http://500px.com/search?utf8=%E2%9C%93&q=nude

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Cảm ơn các ý kiến và sự phân tích như trên của bác Wanacar! Ngoài việc có ý nghĩa cho em để tìm hiểu thêm về thể loại này, em thấy các ý kiến của bác rất có ý nghĩa cho Box Nhiếp Ảnh nữa - là nơi để các thành viên trao đổi và học hỏi thêm vê Nhiếp Ảnh.

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
dorive nói:
captiva_11 nói:
chevrolet_LT nói:
@Cap_11:em cũng nghĩ trước hết làm bộ ảnh lịch cho năm 2014 cái đã.Chủ đề BVMT thật ra không nên public,vì dễ gây hiệu ứng ngược.Cùng một model,nhưng bác Wanacar đã edit lại AS,hình sẽ đậm chất nghệ thuật.Xét cho cùng ranh giới giữa nghệ thuật và phi nghệ thuật rất mong manh.Chúc bác Cap_11 sẽ có thêm album chủ đề BVMT nhé.

Thể loại này đúng là ranh giới rất mong manh, và 1 yếu tố ảnh hưởng nữa là tùy thuộc cách mỗi người xem nó: xem theo cách trần tục hay xem theo góc độ nhiếp ảnh. Nếu đứng ở góc độ cá nhân em nhìn, không hiểu sao em vẫn thích tấm ban đầu chưa edit hơn, hay là tại nó là tác phẩm của mình nên minh thích, hihi ...

Thứ 7 này bác có đi off bàn giao Hội trưởng không bác Vũ? Nếu bác đi, hôm đó mình thảo luận luôn vụ làm bộ ảnh lịch GMFC Mẫu & Xe 2014 luôn.
Nếu "hội phó nhòm" làm được cái này cho anh em thì quá chuẩn các bác ơi.......

Bác Wanacar ơi, bác cho ý kiến về vụ này đi!
Tối thứ 7 này bác có tham gia off được không? Nếu có thì bóng bàn luôn bác ạ!

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
captiva_11 nói:
Bác Wanacar ơi, bác cho ý kiến về vụ này đi!
Tối thứ 7 này bác có tham gia off được không? Nếu có thì bóng bàn luôn bác ạ!
Em chưa confirm được :))

Hạng B2
12/6/13
151
0
16
Phê bình bác Cap vì chụp nude mà không gọi em ra trợ giúp phần ánh sáng.....

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
TNLSolutions nói:
Phê bình bác Cap vì chụp nude mà không gọi em ra trợ giúp phần ánh sáng.....

Haha, lần sau off chụp nude em không dám chụp nữa, sẽ xin làm chân hắt sáng thôi.

Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
Em khoái hình bác Cap11 hơn bác Wanacar. Lý do: Rõ ràng