Thảo Luật Chung Cầu sang Q7

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
24/8/11
22
0
0
49
Do năm tới em sang Q7 ở rồi mà hôm trước lúc đi thử sang Q7 theo đường Nguyễn Tất Thành tầm khoảng 5 giờ rưỡi chiều đông xe khủng khiếp các bác ạ, mà nó có xu hướng ngày càng đông hay sao í. Theo em biết hiện giờ qua đó chỉ có 2 cầu Tân Thuận và Kênh Tẻ, mà hình như cầu KT cũng đông y như vậy. Lúc trước em có nghe đâu đó sẽ mở thêm đường và cầu sang Q7 thẳng từ cầu Calmette đi xuống chạy qua Đoàn Văn Bơ không biết thông tin có đúng không các bác, nếu không chắc hết giờ chiều ngồi chơi đợi bớt xe mới về quá.

Hạng B2
2/7/11
107
4
18
36
5 rưỡi mấy đường từ SG ra Thủ Đức, Q2, Q7, Q12... ở đầu cũng không thoát kẹt xe đâu bác à. Cứ ngồi lai rai vài chai tới 7h về cho khoẻ :D

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
Em là em né ra đường trong tầm 7-9h sáng ( hên quá, toàn ngủ í mà) và 4h30-7h tối ( he he, cũng hên, vì em không có nhu cầu đi làm về nhà giờ này) ... may phước thật !! Không là mỗi ngày được ngồi thiền mấy tiếng liền luyện hít thở nín thở !!

Tập Lái
24/8/11
22
0
0
49
E_aero nói:
5 rưỡi mấy đường từ SG ra Thủ Đức, Q2, Q7, Q12... ở đầu cũng không thoát kẹt xe đâu bác à. Cứ ngồi lai rai vài chai tới 7h về cho khoẻ :D
Dạ hiện tại em về đường Đông Tây đâu có đông dữ vậy bác. Với lại F1 ở nhà mà gọi thì phải về chứ sao bác.
Ý em là có thêm cầu thì chia tải ra đó mà.

Hạng C
6/1/11
920
10
18
Tương lai sẽ có thêm 2 cầu, 1 cầu nối từ Lê Văn Lương Q.7 sang Tôn Đản Q.4. 1 cầu nữa từ đường số 1 khu HLKT Q.7 nối sang đường Nguyễn Khoái Q.4. Còn chừng nào có 2 cầu này thì... em chịu.

Tập Lái
25/10/10
33
0
6
Em đang ở Q7 nên cũng có cùng tâm trạng chờ mong "nhịp cầu nối những bờ vui" như bác chủ :D Hồi đầu năm 2009, khi mới dọn về đây ở thì bất cứ lúc nào đi cầu Kênh Tẻ cũng rộng rãi thoải mái lắm, bây giờ thì thôi rồi ...
Hai cây cầu như bác dungtc "vẽ" ra có vẻ ko khả thi vì em xem quy hoạch Q7 chả thấy nó xuất hiện. Hơn nữa, đường Tôn Đản và Nguyễn Khoái quá nhỏ, lại cụt đường, nối cầu qua thì cũng chả tăng tốc độ di chuyển thêm được mấy [:O]

Tập Lái
9/12/10
27
3
3
39
sắp tới có cầu Him Lam bắc qua khu Trung Sơn, bác có thể đi hướng này để né cầu Kênh Tẻ nhưng cũng phải qua cầu Nguyễn Văn Cừ thì mới ra được Q1. Nhưng dù sao cũng hy vọng khi khánh thành cầu Him Lam sẽ giảm bớt áp lực cho cầu Kênh Tẻ và tình hình sẽ đỡ hơn.

Hạng B1
7/6/11
85
0
0
38
Ngày nèo em cũng đi làm qua cầu Kênh Tẻ mà có thấy đông đâu nhỉ?
Lượn sang cầu Nguyễn Văn Cừ mỗi khi có nhu cầu lượn lờ sau giờ làm em cũng có gặp kẹt xe đâu nhỉ, hay là em ko đi trùng giờ với các bác (giờ em tan ca là 5h30 ợ) :cool: Còn về đến CMT8 thì quả là ... hít bụi tại chỗ, no bụng, tối đỡ tốn cơm nhà :D
Thui chít, em quên là em lượn 2 bánh, leo lề ngọt xớt nên chả sợ kẹt xe. Các bác 4 bánh thì.... hiiiii

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/8/11
22
0
0
49
Joyce nói:
Ngày nèo em cũng đi làm qua cầu Kênh Tẻ mà có thấy đông đâu nhỉ?
Lượn sang cầu Nguyễn Văn Cừ mỗi khi có nhu cầu lượn lờ sau giờ làm em cũng có gặp kẹt xe đâu nhỉ, hay là em ko đi trùng giờ với các bác (giờ em tan ca là 5h30 ợ) :cool: Còn về đến CMT8 thì quả là ... hít bụi tại chỗ, no bụng, tối đỡ tốn cơm nhà :D
Thui chít, em quên là em lượn 2 bánh, leo lề ngọt xớt nên chả sợ kẹt xe. Các bác 4 bánh thì.... hiiiii
Dạ em cũng 2 bánh, 4 bánh thì còn mệt nữa, đỡ cái không hít bụi thôi

Status
Không mở trả lời sau này.