Thảo Luật Chung Cầu sang Q7

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
24/10/11
25
0
0
45
Em ngày nào cũng đi qua cầu Tân Thuận, buổi sáng đi từ 8h và buồi chiều từ 6h trở đi không kẹt các bác ah.

ITW confirmed
Hạng B2
10/4/10
251
1.243
123
Q7 đi qua Q1 = cầu tân thuận lúc 8h sáng khoang 25-30p bác ah.. thỉnh thoảng có 1 vài bữa hên ko gặp kẹt xe ở NTThanh - Tôn Đản & NTT - Xóm Chiếu thôi chứ bình thường thì... :oops::oops:

Hạng D
29/11/06
2.951
38.614
113
53
ngotrangthd nói:
Em ngày nào cũng đi qua cầu Tân Thuận, buổi sáng đi từ 8h và buồi chiều từ 6h trở đi không kẹt các bác ah.

Hôm nào đi chung với mợ Trang cho vui, em cũng đi giờ này. Sáng 8h vô cảng phía sau KCX Tân Thuận, chiều 6h về 2 năm nay ít kẹt xe lắm. Lúc trước cũng có kẹt do vài ngày có mấy chiếc xe buýt đứt thắng...

Hạng C
31/7/09
516
921
93
em thấy về Q7 qua cầu Tân Thuận vẫn là giải pháp tốt, vì đường Q4 dẫn ra cầu này chủ yếu là ngã ba nên chỉ chậm + kiên nhẫn tí là về nhà !

Tập Lái
24/10/11
25
0
0
45
:)
nvquangcm nói:
ngotrangthd nói:

Hôm nào đi chung với mợ Trang cho vui, em cũng đi giờ này. Sáng 8h vô cảng phía sau KCX Tân Thuận, chiều 6h về 2 năm nay ít kẹt xe lắm. Lúc trước cũng có kẹt do vài ngày có mấy chiếc xe buýt đứt thắng...
:D:D:D

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Bác chủ còn lựa chọn khác là có thể đi cầu Nguyễn Văn Cừ, tuy hơi xa tí nhưng rất ít kẹt xe, bất tiện là phải tốn phí ở trạm RMIT.

Hạng B2
29/12/10
278
18
18
47
Em lo lắm cái vụ giao thông kết nối Q1-Q7. Dân khu Nam bây giờ còn thưa thớt, rừng chung cư, dự án ở Q7, Nhà bè còn ếm ẩm bỏ hoang hoặc đang xây dở, mà giao thông đã thấy căng thẳng. 5-10 năm nữa, cùng với chiến lược tiến về phía Nam, mật độ dân cư cao gấp nhiều lần bây giờ, thì trông vào 2 cái cầu Tân Thuận và Kênh Tẻ để về Q1, tắc nghẽn nghiêm trọng là cái chắc.
Lạ một cái, dù bây giờ không có tiền làm ngay, mà nhà nước cũng không vẽ ra vài cái dự án, kế hoạch phóng cầu, đường. Em nghĩ cần phải một cái đường cao tốc trên cao nối từ Nhà bè , đi trên đầu Q4, đến Q1 và chạy tuốt lên các Quận phía bắc thì mới ổn. Chứ bây giờ di chuyển theo hướng Gò Vấp về Quận 1 hoặc Quận 7 lên Q 1 đều khá mệt mỏi, dù khoảng cách gần hơn từ Bình Tân hoặc Q9, Thủ Đức về Q1.
Làm đường trên cao dọc theo Huỳnh Tấn Phát thì đỡ phải nâng đường HTP, chấp nhận HTP ngập 1 số ngày trong năm. Nếu nâng đường HTP, các khu dân cư 2 bên đường sẽ thành tôm cá cả.
Nếu nhà nước vẫn không có kế hoạch nâng cấp giao thông theo hướng Bắc Nam, có lẽ em sẽ phải xem xét lại kế hoạch định cư Quận 7 để chuyển hướng về các vùng sử dụng Đại lộ Đông Tây.

Hạng D
15/11/07
2.539
11.205
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
laonong nói:
Bác chủ còn lựa chọn khác là có thể đi cầu Nguyễn Văn Cừ, tuy hơi xa tí nhưng rất ít kẹt xe, bất tiện là phải tốn phí ở trạm RMIT.
Bác lâu quá không di nên không biết ...giờ cao điểm thì qua được cầu xe máy cũng phải 15p còn xe hơi thì gấp dôi nhé bác ..tuy thế chỉ là ùn ứ chứ không kẹt ....

Hạng C
6/1/11
920
10
18
Papillon nói:
Em đang ở Q7 nên cũng có cùng tâm trạng chờ mong "nhịp cầu nối những bờ vui" như bác chủ :D Hồi đầu năm 2009, khi mới dọn về đây ở thì bất cứ lúc nào đi cầu Kênh Tẻ cũng rộng rãi thoải mái lắm, bây giờ thì thôi rồi ...
Hai cây cầu như bác dungtc "vẽ" ra có vẻ ko khả thi vì em xem quy hoạch Q7 chả thấy nó xuất hiện. Hơn nữa, đường Tôn Đản và Nguyễn Khoái quá nhỏ, lại cụt đường, nối cầu qua thì cũng chả tăng tốc độ di chuyển thêm được mấy [:O]
Bác chưa chịu tìm hiểu kỹ mà đã nói em vẽ.
Thông qua quy hoạch chung quận 7
"...
Riêng đối với định hướng hạ tầng kỹ thuật giao thông đường bộ, sẽ hoàn chỉnh các tuyến đường cấp khu vực hiện hữu theo lộ giới quy định, xác định 12 tuyến động lực phát triển của quận theo thỏa thuận giữa UBND quận và Sở QHKT. Đồng thời bổ sung các trục đường khu vực: cầu Phú Mỹ và nút giao thông khu A (trên tuyến đường vành đai); cầu Thủ Thiêm IV (trên đường Huỳnh Tấn Phát và Lưu trọng Lư nối dài); mở rộng đường Lê Văn Lương (lộ giới 40m); <span style=""color: #ff0000;"">các cầu qua Kênh Tẻ nối quận 4 (trên tuyến đường Lê Văn Lương và đường Nguyễn Khoái nối dài;</span> đường Nguyễn Thị Thập và đường 15B nối dài.
..."
http://www.quan7.hochimin...ItemID=1236&Mode=1

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
dungtc nói:
Papillon nói:
Em đang ở Q7 nên cũng có cùng tâm trạng chờ mong "nhịp cầu nối những bờ vui" như bác chủ :D Hồi đầu năm 2009, khi mới dọn về đây ở thì bất cứ lúc nào đi cầu Kênh Tẻ cũng rộng rãi thoải mái lắm, bây giờ thì thôi rồi ...
Hai cây cầu như bác dungtc "vẽ" ra có vẻ ko khả thi vì em xem quy hoạch Q7 chả thấy nó xuất hiện. Hơn nữa, đường Tôn Đản và Nguyễn Khoái quá nhỏ, lại cụt đường, nối cầu qua thì cũng chả tăng tốc độ di chuyển thêm được mấy [:O]
Bác chưa chịu tìm hiểu kỹ mà đã nói em vẽ.
Thông qua quy hoạch chung quận 7
"...
Riêng đối với định hướng hạ tầng kỹ thuật giao thông đường bộ, sẽ hoàn chỉnh các tuyến đường cấp khu vực hiện hữu theo lộ giới quy định, xác định 12 tuyến động lực phát triển của quận theo thỏa thuận giữa UBND quận và Sở QHKT. Đồng thời bổ sung các trục đường khu vực: cầu Phú Mỹ và nút giao thông khu A (trên tuyến đường vành đai); cầu Thủ Thiêm IV (trên đường Huỳnh Tấn Phát và Lưu trọng Lư nối dài); mở rộng đường Lê Văn Lương (lộ giới 40m); <span style=""color: #ff0000;"">các cầu qua Kênh Tẻ nối quận 4 (trên tuyến đường Lê Văn Lương và đường Nguyễn Khoái nối dài;</span> đường Nguyễn Thị Thập và đường 15B nối dài.
..."
http://www.quan7.hochimin...ItemID=1236&Mode=1
Q7 mà muốn kết nối tốt thì vẽ luôn đường Lê Văn Lương 40m nối thằng ĐL Đông Tây, vượt qua Q4 luôn. Chứ nối vào cái cổ chai Q4 thì giải quyết gì!
Nói chung cái thời của Q7 theo em thì ...qua rồi. Tương lai của Q7 là cái cầu Kinh tẻ cong quẹo rộng 12m và mấy cái eo chữ Z quận 4. May mà các dự án chung cư Q7, Nhà Bè, Bình Chánh đang chết lâm sàng....
Đợt triều cường vừa rồi em nhìn Q7 mà ngán ngẩm...

Status
Không mở trả lời sau này.