Hạng D
29/11/16
2.117
2.463
113
42
Tình cờ mình giống bác Vuonlai nhiều điểm:
  • Trước đây cũng dạy đại học, bây giờ đang hướng dẫn người quen học chương trình cao học QTKD của Mỹ.
  • Trước đây cũng ở Q.1, nhưng nhả mặt tiền gần chợ Sài Gòn.
  • Bây giờ cũng ở An Phú Đông.
Anh dân "xó chợ" còn anh @Vuonlai là dân "gầm cầu" (ảnh mới chuyển từ gầm cầu Bình Lợi về An Phú Đông mới được khoảng 1 năm) nên không giống nhau lắm.

• Haha
Reactions: Porsche711
Hạng B1
26/3/18
54
63
18
Đ/c có đất trên đường này nên chỉ mong mở đoạn này? Khôn thế quê Thanh Hóa đầy nha.
Bác sỹ sẽ nhìn thấy bệnh, thấy bói thấy ma, lãnh đạo sẽ thấy được mất cho dân cho nước, nhân dân sẽ thấy chuyện xóm chuyện làng, con buôn sẽ thấy thiệt hơn cho chính bản thân mình. Đúng không bác.

• Wow
Reactions: Vuonlai
Hạng D
29/11/16
2.117
2.463
113
42
Đ/c có đất trên đường này nên chỉ mong mở đoạn này? Khôn thế quê Thanh Hóa đầy nha.
Tại sao không làm con đường này để chống kẹt xe. Chắc chắn sẽ làm nhưng sau khi An Phú Đông 3 thành đường song hành QL 1A. Nhưng để làm An Phú Đông 3 thì phải làm đường Vườn Lài trước rồi đến cầu vượt Vườn Lài qua QL 1A nữa.

• Like
Reactions: Vuonlai
Hạng D
16/7/19
1.162
3.881
116
Nhân chuyện ngã tư Vườn Lài - Hẻm 43 nhúc nhích không lối thoát vào giờ cao điểm, thiết nghĩ cần có giải pháp thích hợp. Vì lẽ, APĐ hiện nay không còn là thôn quê, nơi xa xôi khuất nẻo thưa người như lúc xưa nữa. Hữu xạ tự nhiên hương, APD nằm giữa hai kinh đô ánh sáng VP và GV. Chỉ cần vài chiếu cầu đi qua vùng này thì giao thương sẽ rầm rầm rộ rộ, thành phố phía bắc hiện ra ngay trước mắc mà chỉ tốn có vài xu. Công trạng các vị thực thi điều này chắc không nhỏ, dân tình ủng hộ tối đa. Mà kẻ nào lấy được lòng dân xem như có được thiên hạ. APD mặc nhiên thuộc về các vị.
Cho nên, mở đường cho dân chính là mở lối lên vũ đài cho sự nghiệp chính trị của các vị. Đường nào ? nhiều cụ ở đây cũng từng nói đường nào kẹt trước mở trước. Vùng đông dân nhất hiện tại là khu vực từ quốc lộ đến APĐ3. Dù các cụ thiên về bơm thổi khu Sơn ca hay khu vực gần nhà máy xử lý nước thải nhưng mỗi vương quốc đều có một kinh đô riêng, không phải tự nhiên mà khu vực 4 ô dưới đây được đánh dấu đỏ. Vậy nên, giờ là lúc nên làm. TP than vãn tỉ lệ phần trăm được giữ lại quá ít, cần tăng thêm tiền, tăng thêm quyền, trong khi tiền lại đem trả lại, hạ tầng thì kém xa các tỉnh lẻ phía Bắc, càng không thể so sánh với Thủ đô, nó khá nghịch lý, mà nguy cơ là lần sau khó xin hơn.
Do đó, em đề xuất mở đường sau để giải quyết tình trạng kẹt xe đang ngày càng tăng, cũng là để kết nối Đông - Tây, APĐ. Một công đôi chuyện, vùng đỏ sẽ hình thành. Công trạng sẽ thuộc về các vị. Đội ơn các vị.
View attachment 3047660

View attachment 3047664
Có mỗi con đường APD35 ngập dân kêu hoài đến khi tới báo chí mới đc làm thì anh trông mong j mở rộng cái đường đấy

Hạng B1
26/3/18
54
63
18
Tại sao không làm con đường này để chống kẹt xe. Chắc chắn sẽ làm nhưng sau khi An Phú Đông 3 thành đường song hành QL 1A. Nhưng để làm An Phú Đông 3 thì phải làm đường Vườn Lài trước rồi đến cầu vượt Vườn Lài qua QL 1A nữa.
Cảm ơn lãnh đạo đã khai sáng. Xem ra còn nhiều năm và rất nhiều năm sau nữa. Đợi đến Khi những cái lớn xong mới làm cái nhỏ thì hành trình không lối thoát đến tương lai rồi.

• Like
Reactions: vuquang
Hạng B1
12/4/20
53
67
18
36
Nhà em ở hẻm 163, thấy đoạn đường này ko sầm uất bằng các hẻm khác. Không biết có nằm trong quy hoạch công viên hay làm đường gì ko mấy anh ha ? :)

Hạng B1
26/3/18
54
63
18
Không còn yêu nữa thì về đào rau má phá đường tàu, lập quốc gia riêng, lấy thủ đô là Nông Cống thôi.
Em tuy nghèo nhưng không tham. Ngồi trên máy bay nhìn xuống bác sẽ suy ngẫm nhiều hơn là đi buôn đất kiếm lời. Người Nam vốn ít tham lam bác à. Người Bắc hay Thanh Hóa như bác thì bác rõ hơn em. Nói đến Thanh Hóa thì gần đây em có đến đó vài lần, đường sá bây giờ ở đó cũng khá nhiều dù xung quanh đường là ruộng thì nó vẫn rất dài rất rộng và nhựa láng o. Sầm Sơn thì ăn chơi tẹt ga tới sáng. Cập nhật tình hình quê bác nếu lâu bác chưa về.

Hạng D
29/11/16
2.117
2.463
113
42
Nhà em ở hẻm 163, thấy đoạn đường này ko sầm uất bằng các hẻm khác. Không biết có nằm trong quy hoạch công viên hay làm đường gì ko mấy anh ha ? :)
Khu hẻm 163 có dính công viên gì đâu mà bác lo lắng. Hẻm này đất lớn còn nhiều nên ở không đông. Mà mua để ở thì đông để làm chi?

Hạng C
3/12/18
989
3.155
93
Quận 7
Mình quê Tiền Giang, gặp mấy thằng quê choa bị nó chơi, bị nó lừa cho mấy vố lên bờ xuống ruộng nên bị ác cảm mấy thằng quê choa là ăn rau má phá đường tàu, khu 4 đẩy ra, khu 3 đẩy vào, ko ai chơi nên lập quốc gia riêng dựng thủ đô Nông Cống.
Đã báo Trưởng ban An ninh mạng APĐ quê Nông Công - Thanh Hóa về trường hợp này
Chuyên trị nói xâu quê trưởng ban:D:D:D:D

Hạng C
3/12/18
989
3.155
93
Quận 7