Hạng C
26/3/13
748
112
43
Em đem vào KIA NVT thi được chẩn đoán giãn dây curoa va nhảy pulley máy nén. Phải thay dây curoa + Pulley máy nén + 2 pulley giá đỡ. Các bác có ai bị giống em không ah. Em nghĩ là cũng đúng bênh rồi nhưng tổng thiệt hại hơi lớn. Các bác cho em lời khuyên ah. Thanks.

Hạng B1
17/8/12
57
7
8
Bak chỉ bị tốn tiền thay dây cura thôi. Mấy cái kia bảo hành mà. Chỉ sợ bị hư lốc lạnh.

Hạng C
26/3/13
748
112
43
tinhyeudep nói:
Bak chỉ bị tốn tiền thay dây cura thôi. Mấy cái kia bảo hành mà. Chỉ sợ bị hư lốc lạnh.
Lốc lạnh thì không bị hư. Xe em hết BH rồi ah. Mấy cái pulley không biết có cần thay không? hay chỉ cần thay curoa thôi. Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với. Thanks.

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
Bác hỏi thử,thay có bao hết k? NẾu có hẵng thay, lần trước em làm cái vụ kêu lục khục gầm xe em, ben KBT tháo cái phuộc mới tinh lắp vào thử,nếu hết kêu thì thay không thì thôi. Bác đề nghị thử,chứ thay vào trả tiền mà không có mà...

Hạng C
26/3/13
748
112
43
groschien nói:
Bác hỏi thử,thay có bao hết k? NẾu có hẵng thay, lần trước em làm cái vụ kêu lục khục gầm xe em, ben KBT tháo cái phuộc mới tinh lắp vào thử,nếu hết kêu thì thay không thì thôi. Bác đề nghị thử,chứ thay vào trả tiền mà không có mà...
KIA NVT kêu không có hàng, phải đặt cọc để đặt hàng 15 ngày mới có. Xe em nó kêu cũng nhỏ thôi và khi mới chạy và tốc độ thấp + bật AC mới nghe. Em sợ để lâu nó sinh bệnh nặng thì lại tốn nhiều tiền. Bác nào biết chỗ nào bán curoa tốt chỉ em với, em nghe TH dung dây curoa SX ở VN nên hơi lăn tăn
. Thanks

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
1. Theo em nên thay dây Cu roa trước thử coi hết hay không ?!
2. Xem có tiệm sửa máy lạnh nào uy tín / làm tốt chạy lại coi thử coi phán bệnh gì + thay giá bao nhiêu (nhưng bảo đảm rẻ hơn Hãng )
3. Mí anh kỷ thuật TH cũng ác trời lắm bệnh 1 đằng phán 1 nẻo cuối cùng sửa / thay đồ cũng không hết cái phán bệnh khác chữa tiếp.

Hạng C
26/3/13
748
112
43
thang455411 nói:
2. Xem có tiệm sửa máy lạnh nào uy tín / làm tốt chạy lại coi thử coi phán bệnh gì + thay giá bao nhiêu (nhưng bảo đảm rẻ hơn Hãng )
3. Mí anh kỷ thuật TH cũng ác trời lắm bệnh 1 đằng phán 1 nẻo cuối cùng sửa / thay đồ cũng không hết cái phán bệnh khác chữa tiếp.
Thanks bác. Em cũng dự dịnh thay dây curoa xem thế nào trước nhưng đang lăn tăn không biết mua ở đâu để có dây curoa tốt. Bác biết ở đâu bán không ah.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
h2binh nói:
thang455411 nói:
Thanks bác. Em cũng dự dịnh thay dây curoa xem thế nào trước nhưng đang lăn tăn không biết mua ở đâu để có dây curoa tốt. Bác biết ở đâu bán không ah.

Em cũng muốn giúp pác nhưng không biết chỗ nào bán tốt. Theo em pác nên tới chỗ tiệm máy lạnh ô tô coi sao