Hạng C
26/3/13
748
112
43
18A nói:
h2binh nói:
18A nói:
Xe bác Bình sau 3 tuần rồi còn kêu nữa ko?

Mấy bữa nay em thấy lúc mới khởi động chạy thi không nghe tiếng nhưng đi tầm 15-20 phút mà đi tốc độ thấp thì lại nghe. Hôm trước vào NVT vệ sinh thước lái kiểm tra luôn thì kêu ở lốc lạnh. Em hỏi giá thay là 10tr3.

Thanks bác, vậy là dùng Moly bảo dưỡng cũng ko hết, em vẫn chưa có thời gian đi bảo hành vụ này.
nếu còn BH thì bác đi làm sớm đi êm cho nó sướng.

Hạng C
4/5/12
845
30.563
93
Hôm nọ em có vào NVT để test thì mấy anh đó chạy thử xong, nâng lên chạy, cắm tai nghe,... và phán là... ko nghe gì hết. Bó tay!

Sau đó em chạy về thì vẫn thấy kêu. Tại e ko có time nên chưa test kỹ đc

Hạng C
26/3/13
748
112
43
Lyson1 nói:
Hôm nọ em có vào NVT để test thì mấy anh đó chạy thử xong, nâng lên chạy, cắm tai nghe,... và phán là... ko nghe gì hết. Bó tay!

Sau đó em chạy về thì vẫn thấy kêu. Tại e ko có time nên chưa test kỹ đc
Có thể lúc mới chạy khoảng 20 phút đầu thì nó êm ru nhưng sau đó khi đi tốc độ chậm là nghe kêu. Em để ý thấy khi dừng lại mà lên ga tí tí thôi là nghe rõ nhất. Đi đường trường thì không nghe do tốc độ lúc nào cũng >20km/h. Em để dành lúa lúc nào đủ là thay luôn :p.

Hạng D
13/1/12
2.672
97.697
113
Xe morning đời 2009 của em cũng bị kêu lóc cóc nhất là khi đi đâu xa về , em đã kiểm tra tất tần tật nguyên nhân là cái lóc lạnh ....chỉ có thay mới hết , em cứ để đi khi nào hư rồi thay luôn

18A
Tập Lái
24/4/13
37
0
0
49
TP HCM
Huboss nói:
Xe morning đời 2009 của em cũng bị kêu lóc cóc nhất là khi đi đâu xa về , em đã kiểm tra tất tần tật nguyên nhân là cái lóc lạnh ....chỉ có thay mới hết , em cứ để đi khi nào hư rồi thay luôn
Chính xác, em nghĩ rất nhiều xe của TH bị lỗi lốc lạnh nhưng chỉ có bác nào để ý kỹ mới thấy. Có vấn đề nữa là em không thấy máy lạnh của Forte tự động ngắt khi đã đủ độ lạnh, mặc dù em để chế độ auto or manual và nhiệt độ 24 độ. Em đã chạy nhiều loại xe rồi và để ý thì máy lạnh các xe khác đều tự ngắt trong khoảng 45 giây rồi lại chạy, tua máy cũng thay đổi theo từ 750 - 850rpm. Ko biết các bác thấy sao!!!

Hạng C
26/3/13
748
112
43
18A nói:
Huboss nói:
Chính xác, em nghĩ rất nhiều xe của TH bị lỗi lốc lạnh nhưng chỉ có bác nào để ý kỹ mới thấy. Có vấn đề nữa là em không thấy máy lạnh của Forte tự động ngắt khi đã đủ độ lạnh, mặc dù em để chế độ auto or manual và nhiệt độ 24 độ. Em đã chạy nhiều loại xe rồi và để ý thì máy lạnh các xe khác đều tự ngắt trong khoảng 45 giây rồi lại chạy, tua máy cũng thay đổi theo từ 750 - 850rpm. Ko biết các bác thấy sao!!!
Em thấy để chế độ auto hình như nó có tắt khi đã đủ lạnh đó (để em chú ý kỹ lại rồi báo cáo các bác). Em hay để chế độ gió ngoài 50% thời gian chạy nên chắc nó phải làm lạnh liên tục.

Hạng C
26/3/13
748
112
43
Mấy ngày nay em để chế độ AUTO thì thấy xe lấy gió ngoài, tốc độ gió tự động giảm khi đã lạnh và tăng để làm lạnh. Em cảm thấy máy lạnh vẫn chạy liên tục vì em chưa cảm nhận được máy lạnh tắt.

Tập Lái
2/5/13
40
0
6
xe e hình như cũng bị như bác, hôm bữa thay dây curoa thì thấy đỡ hẳn

QBL
Hạng B2
6/8/13
143
2
0
sao xe em chạy hoài nay cũng hơn 20k rồi mà không bị cái này ta.Xe em éo phải Forte!!!