Hạng C
26/3/13
748
112
43
thang455411 nói:
h2binh nói:
thang455411 nói:
1. Theo em nên thay dây Cu roa trước thử coi hết hay không ?!
2. Xem có tiệm sửa máy lạnh nào uy tín / làm tốt chạy lại coi thử coi phán bệnh gì + thay giá bao nhiêu (nhưng bảo đảm rẻ hơn Hãng )
3. Mí anh kỷ thuật TH cũng ác trời lắm bệnh 1 đằng phán 1 nẻo cuối cùng sửa / thay đồ cũng không hết cái phán bệnh khác chữa tiếp.
Thanks bác. Em cũng dự dịnh thay dây curoa xem thế nào trước nhưng đang lăn tăn không biết mua ở đâu để có dây curoa tốt. Bác biết ở đâu bán không ah.

Em cũng muốn giúp pác nhưng không biết chỗ nào bán tốt. Theo em pác nên tới chỗ tiệm máy lạnh ô tô coi sao
Thanks bác. Em sẽ nghiên cứu để khắc phục rồi post tiếp ah.

18A
Tập Lái
24/4/13
37
0
0
49
TP HCM
Tiếng kêu lóc cóc là do lỗi của lốc lạnh đấy bác, xe em cũng bị giống xe bác, thay dây curoa ko hết đâu mà phải thay cả lốc lạnh bác ạ, em đã hỏi nhiều nơi rồi. Xe em còn bảo hành nên em định hết tuần này sẽ mang đi bảo hành.

Các bác có thể nhờ Bác Vũ trên OS này tư vấn thêm cho.

<h1>Sửa chữa điện lạnh (máy lạnh xe hơi)</h1>Garage Ngọc Vũ (tên cũ là Ngọc Châu),uy tín hơn 20 năm qua trong lĩnh vực sửa chữa điện lạnh (máy lạnh) xe ôtô (xe hơi). Doanh nghiệp cam kết luôn đảm bảo uy tín và chất lượng.
Dịch vụ sửa chữa có chế độ bảo hành tùy chọn theo yêu cầu của khách hàng từ 0 - 12 tháng. Ngoài ra, garage Ngọc Vũ chuyên cung cấp phụ tùng điện lạnh ôtô (máy lạnh xe hơi).

Địa chỉ : Garaga Ngọc Vũ: 545 Điện Biên Phủ, P25, Q.Bình Thạnh (gần chợ Văn Thánh)
Điện thoại: Mr. Vũ 090 889 1456

Hạng C
26/3/13
748
112
43
18A nói:
Tiếng kêu lóc cóc là do lỗi của lốc lạnh đấy bác, xe em cũng bị giống xe bác, thay dây curoa ko hết đâu mà phải thay cả lốc lạnh bác ạ, em đã hỏi nhiều nơi rồi. Xe em còn bảo hành nên em định hết tuần này sẽ mang đi bảo hành.

Các bác có thể nhờ Bác Vũ trên OS này tư vấn thêm cho.

<h1>Sửa chữa điện lạnh (máy lạnh xe hơi)</h1>Garage Ngọc Vũ (tên cũ là Ngọc Châu),uy tín hơn 20 năm qua trong lĩnh vực sửa chữa điện lạnh (máy lạnh) xe ôtô (xe hơi). Doanh nghiệp cam kết luôn đảm bảo uy tín và chất lượng.
Dịch vụ sửa chữa có chế độ bảo hành tùy chọn theo yêu cầu của khách hàng từ 0 - 12 tháng. Ngoài ra, garage Ngọc Vũ chuyên cung cấp phụ tùng điện lạnh ôtô (máy lạnh xe hơi).

Địa chỉ : Garaga Ngọc Vũ: 545 Điện Biên Phủ, P25, Q.Bình Thạnh (gần chợ Văn Thánh)
Điện thoại: Mr. Vũ 090 889 1456
Thanks bác. Em sẽ đem xe đi kiểm tra xem sao.

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83
Xe bác bị hư ac compressor rồi, thợ Kia cứ phán lung tung :)

Hạng C
26/3/13
748
112
43
DP nói:
Tiếng kêu của nó gần giống như khi bị ép số sàn nhưng nhỏ hơn. Em thử mua chai bảo dưỡng curoa cua liqui moly (MS:4085) về xịt thì không còn kêu nữa, vậy chắc là curoa bị chai rồi. Em test lúc sáng sớm trời mát và yên tĩnh. Em đang tìm chỗ mua dây cuaroa tốt mà chưa tìm được. Bác nào biết thì chỉ em với ah. Tks

18A
Tập Lái
24/4/13
37
0
0
49
TP HCM
h2binh nói:
DP nói:
Tiếng kêu của nó gần giống như khi bị ép số sàn nhưng nhỏ hơn. Em thử mua chai bảo dưỡng curoa cua liqui moly (MS:4085) về xịt thì không còn kêu nữa, vậy chắc là curoa bị chai rồi. Em test lúc sáng sớm trời mát và yên tĩnh. Em đang tìm chỗ mua dây cuaroa tốt mà chưa tìm được. Bác nào biết thì chỉ em với ah. Tks
Nếu dây curoa bị chai thì quá đơn giản, em ko nghĩ là vậy. Em đã y/c TH thay dây mới rồi nhưng tình trạng vẫn thế. Bác đi vài ngày rồi kiểm tra lại xem sao rồi cho ae biết nhé.

Hạng C
26/3/13
748
112
43
18A nói:
h2binh nói:
DP nói:
Nếu dây curoa bị chai thì quá đơn giản, em ko nghĩ là vậy. Em đã y/c TH thay dây mới rồi nhưng tình trạng vẫn thế. Bác đi vài ngày rồi kiểm tra lại xem sao rồi cho ae biết nhé.
Em đi đến hôm nay là 3 ngày thì vẫn không thấy kêu. Cuối tuần em làm chuyến DaLat test xem sao rồi báo cho các bác biết ah.

18A
Tập Lái
24/4/13
37
0
0
49
TP HCM
Bác h2binh có ở quận 1 không? em mời bác cafe, a/e giao lưu chia sẻ kinh nghiệm.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
h2binh nói:
18A nói:
h2binh nói:
DP nói:
Em đi đến hôm nay là 3 ngày thì vẫn không thấy kêu. Cuối tuần em làm chuyến DaLat test xem sao rồi báo cho các bác biết ah.
Cuối cùng là pác có sửa chữa gì không mà hết kêu vậy ?

18A
Tập Lái
24/4/13
37
0
0
49
TP HCM
thang455411 nói:
h2binh nói:
18A nói:
h2binh nói:
DP nói:
Cuối cùng là pác có sửa chữa gì không mà hết kêu vậy ?
Bác ấy chỉ xịt moly loại bảo dưỡng dây curoa mà hết đó, em cũng đang muốn gặp bác ấy để trao đổi kinh nghiệm đây.