Hạng B2
11/12/14
282
279
63
39
Có một cách mà bác tài già truyền lại:
- Gót chân người lái luôn nằm thẳng với vị trí Chân Thắng,
- Nếu cần lên Ga, vẫn giữ nguyên gót chân và nghiêng bàn chân sang phải chạm vào chân Ga.

Cách này đơn giản là dựa trên cách phản ứng tự nhiên của con người, là khi gặp vấn đề nguy cấp sẽ tự ấn thẳng chân, và sẽ ấn vào Chân Thắng thay vì Chân Ga.
Các bác tập một thời gian là làm chủ được ngay.
Đâu phải xe nào nghiên gót chân cũng đạp được ga.

• Like
Reactions: tranthanhngoc
Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
Lão gà ăn bằng... mổ thì làm seo vào mũi được, nhể!... :p
Lái xe mà bị tật giật mình thì có mà giời cứu!... :rolleyes:
Tập 1 thói quen chạy AT rất hữu ích nà: Bàn ga chỉ để đạp, ko ga là chuyển qua bàn đạp phanh ngay….Ko bao giờ để chân tự do trên bàn đạp ga hết!!! Như vậy có rật con mình thì bao giờ củng “mổ” trúng phanh, ko trúng ga….Đã chại At là phải bỏ bằng hết thói quen chạy MT lão ui….kekeke…..:3dcuoi:

Hạng C
24/6/07
877
5.697
93
40
Em chỉ sợ mợ lái ấy được học cái kiểu chân phải thì ga còn chân trái thì thắng thôi...

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng D
16/7/13
1.304
14.525
113
Em chỉ sợ mợ lái ấy được học cái kiểu chân phải thì ga còn chân trái thì thắng thôi...
Mấy mợ cũng hay có cái tật....chảnh như con cá cảnh...lái oto mà đi dày cao gót...chết chắc...gấu nhà em...quá rành vụ này...nên thủ nguyen 1 em dép lê trong xe....lái vô tư...ehhehe

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Hình cuối hình như chị ý hơi hoảng còn bật cả gạt mưa nữa thì phải, he he

Hạng D
16/7/13
1.304
14.525
113
Hình cuối hình như chị ý hơi hoảng còn bật cả gạt mưa nữa thì phải, he he
Đúng rùi bác....nếu có nút phóng ra ngoài như của máy bay chiến đấu....em chắc..là mợ ý cũng xơi luôn cho mà xem....hehehe

• Like
Reactions: LamAnhTSP
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Chịu thôi bác…!!! Hồi mới tập ăn bằng đũa, em đút nhầm vào …mũi hòai!!! Sau này có kinh nghiệm nhiều năm…ăn bằng đũa thì đút chính xác vào….miệng, ko nhầm vào mũi nữa!!!!! :)
Có kinh nghiệm nhiều năm ăn uống đút đúng miệng nhưng đôi khi gắp miếng thức ăn chưa đưa vào miệng vẫn còn bị rơi mà...