Hạng D
9/1/06
2.596
11.723
113
HCM
Re: RE: Chào bác Fiat Lux xuyên việt bằng Siena 1.3

lúc nghe bác Fiat Lux bảo thích nghe vọng cổ, em nghĩ chắc lạ tai nên thích vậy thôi, giống ngày nào cũng ăn cơm lâu lâu ăn phở thấy thích. Nhưng khi thấy bác lặn lội sưu tầm các vở cải lương, ca khúc vọng cổ & nghe ông lão đàn ca tài tử vỉa hè cả đêm thì em thật sự cũng ngạc nhiên cơn ghiền của bác thật. Đặc biệt , ứng dụng "Tình Anh bán chiếu" vào Fiat Siena nữa mới ghê chứ.

Nghe bác cảm nhận SG như thế, chắc sớm muộn gì em nghĩ bác cũng phải mang gia đình vào sống luôn quá. Hay chí ít cũng có "văn phòng, chi nhánh" trong này. Hehehehe

Hạng C
9/1/06
822
11
18
53

euro car nói:
Nghe bác cảm nhận SG như thế, chắc sớm muộn gì em nghĩ bác cũng phải mang gia đình vào sống luôn quá. Hay chí ít cũng có "văn phòng, chi nhánh" trong này. Hehehehe

Em chưa hiểu, bác giải thích rõ hơn được không ạ?

@FiatLux: em cũng tiếc bác ạ, do muốn bán nhanh nên em bán cho cò chứ để lại cho anh em thì vui hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/1/06
2.596
11.723
113
HCM

Fiat Lux nói:
Fiat Siena 1.3 đã thực hiện 2 chuyến xuyên Việt thành công mỹ mãn, không gây bất cứ phiền toái nào cho chủ nhân! Xe rất lành, chỉ cần đổ xăng và chạy. Dĩ nhiên là cả 2 lần đi về, em đã cẩn thận đem xe đi kiểm tra trước khi khởi hành. Garage Tam Tiến Saigon đã chỉnh lại côn và độ chụm bánh xe, còn trước khi rời Hanoi một garage khác đã kiểm tra các má phanh và thay lọc xăng. Và do xuyên Việt trong một quãng thời gian rất xông xênh (6 ngày), nên lúc nào em cũng lái trong tâm trạng thoải mái, vì muốn khi nào đến đích cũng được. 2 chuyến đi dài an toàn tuyệt đối, không xây sước chút nào.

Có gì để phàn nàn không? Nếu có, chỉ là chuyện giảm sóc hơi cứng, đặc biệt là khi đi trên các cung đường xấu. Nhưng bù lại, có lẽ một phần nhờ giảm sóc nên khi vào cua xe rất bám đường, kể cả khi ôm cua ở tốc độ khá cao. Một chuyện nữa là cốp xe thì to nhưng chỗ ngồi sau hẹp, đi đường dài mà ngồi lâu ở ghế sau thì rất mệt. Đấy là nhận xét của 2 bác đi cùng.

Thông thường xe chỉ chạy ở tốc độ đều ga 80km/h, không thể chạy nhanh như các xe gầm cao máy khỏe, trừ trên đường Hồ Chí Minh, có thể chạy đều 100km/h.

Chuyện tiêu thụ xăng nhiều hơn khó có thể là do bị ăn bớt xăng như bác p510no8 dự đoán, vì mức chênh lệch lên tới gần 8%, không lẽ lúc vào em toàn gặp cây xăng thật thà, còn lúc ra gặp toàn cây xăng ăn gian? Dự đoán của bác phuongcuunet có thể hợp lý hơn, vì khi ra xe chở nặng hơn hẳn lúc vào, bao nhiêu kỷ niệm Saigon chất chứa trong cốp xe và nửa hàng ghế sau… Chuyện rẽ ngang đâu đó không ảnh hưởng gì bác ạ, vì đây là mức tiêu thụ trung bình cơ mà. Một lý do khác có thể là lòng đường xấu hơn, nên có lúc đi chậm hơn và do vậy tiêu thụ nhiều nhiên liệu hơn?
Em nghĩ xe máy khỏe nhưng gầm cao thì chắc chắn không thể chạy bằng sedan được, điều này được kiểm chứng qua chuyến xuyên Đông Dương của OS. hihihi

Hạng D
9/1/06
2.596
11.723
113
HCM

@mini2006: thế bác có ghiền SG như Fiat Lux không, nếu ghiền thì em tìm giúp cho bác cái địa điểm lập chi nhánh nhé. heheheh

Hạng C
9/1/06
822
11
18
53

euro car nói:
@mini2006: thế bác có ghiền SG như Fiat Lux không, nếu ghiền thì em tìm giúp cho bác cái địa điểm lập chi nhánh nhé. heheheh

Trăm sự nhờ cậy nơi bác, khi nào có gì bác ới, em vào liền nhé:D

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.059
113
51

mini2006 nói:
euro car nói:

Em chưa hiểu, bác giải thích rõ hơn được không ạ?
Văn phòng.....nhì đó Bac ui !

Hạng C
4/3/07
538
11
18
45
"Xì Gềnh"

E cũng thấy “choáng” khi nhìn bộ sưu tập “đờn ca tài tử” mà bác Fiat_lux có
Lâu rồi mới được spam trong box Fiat

Hạng B2
13/10/08
133
0
0

Anh em nhà Fiat chơi đủ thứ : bia rựu, du lịch, đờn ca tài tử, hoa phong lan...rùi bi giờ lại..."phòng nhì"!?
Cấp cứu! Cấp cứu!

Hạng D
25/5/08
1.005
3
38
daklak
dlj-daklak.com.vn

@ motsach AE nhà fiat hiền lém.chỉ vui chơi thôi
hỏng dám lập văn phòng nhì đâu????

Em ca vọng cổ Võ đông sơ-bạch thu Hà để tặng fiatlux chứ không dám ( lê thu Ha) đâu,chúc bác năm mới điuze và dịch nhìu tiếng pháp bác nha

Hạng B2
13/10/08
133
0
0

@ Xuân l.v : hoa phong lan ở Hà nội đắt lắm bác ui! Em hỏng có tìn mua đó!
Bác mang cả rẫy phong lan của nhà bác "lai kinh" đi, trúng mánh to đó, em đang mún có một giò phong lan đơi!